รบกวนสอบถามผู้รู้ครับ

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย < HANUMARN >, 7 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. < HANUMARN >

< HANUMARN > New Member Moderator

9,406
    4
    0
    พอตอนถอนคันเร่งแล้วดัง ปู๊ว... มันเกิดจากสาเหตุอะไรครับ เกิดจากการทำท่อไอเสียอย่างเดีวยหรือเปล่า แล้วถ้าอยากให้รถผมดังแบบนี้บ้างต้องทำอะไรบ้างครับ ที่ไหน งบประมาณเท่าไหร่ครับ ประมาณว่าชอบครับ โหด+เทห์+แปลกดีครับ รบกวนสอบถามหน่อยครับ

2. Hally_YoKuBo FuGo

Hally_YoKuBo FuGo New Member Privilege

4,243
    59
    0
    รอผู้รู้มาตอบคร๊าฟ เคยได้ยินแต่ แซด ด ด ฟิ้ว ว ว ว อ่ะ เอิ๊กๆ

3. Diesel Society

Diesel Society New Member Member

1,261
    2
    0
    ท่อไอเสียก็เป็นส่วนหนึ่งครับผม

4. น้าเอ๋...@MTC

น้าเอ๋...@MTC New Member VIP

3,988
    6
    0
    โบอะไรล่ะคับ ถ้า โฮเสท ดังทุกลูก อยู่ที่การทำท่อคับ

5. mseeo2

mseeo2 New Member Member

778
    9
    0
    มันใช่หรอพี่เอ๋ ทำไมของผมไม่ปุ้วอะแต่มันปิ้วแทน อิอิ

6. น้าเอ๋...@MTC

3,988
    6
    0
    ของเอ็ม 35 ใช่ป่ะ ถ้า 35 คุยกะไอ้นะเลย ตอนนี้แมร่งปู้วจนน่ารำคาญ

7. pooTurbo

pooTurbo Member Member

370
    9
    18
    555 ตานะ ปู้วทุกแยก จาก กทม. ถึงแม่ฮ่องสอน ยิ่งช่วงบนเขา เสียงก้องกังวาล
    ขับคนละคันยังรำคาญ

กร๊ากกกกกกกกกกกกกก

8. น้าเอ๋...@MTC

3,988
    6
    0
    อัพไป อิอิ ไอ้รถสร้างมลพิษ ทางเสียง อิอิ

9. < HANUMARN >

< HANUMARN > New Member Moderator

9,406
    4
    0
    Up...

ฟีด....ปู๊ว......:D

10. na046

na046 Member Member

983
    7
    18
    เหรอออออออออออ ถ้าเป็น hx35 ยังพอแนะนำได้บ้างนะครับผม ดังไม่ดัง อยู่ที่ดวงด้วยครับผม อิอิ ลองดูครับ

11. < HANUMARN >

9,406
    4
    0
    ขอบคุณครับ

12. p_sutipoj

p_sutipoj Active Member Moderator

3,479
    8
    38
    อ่อเพิ่งรู้ว่ามันอยู่ที่ดวงนี่เอง .5555555555

13. น้าเอ๋...@MTC

3,988
    6
    0
    จิงนะพี่

14. < HANUMARN >

9,406
    4
    0
    up...

สรุปว่าที่พอถอนแล้วดัง ปู๊ว....มันเกินขึ้นจากเทอร์โบหรือการทำท่อครับ รบกวนด้วยครับ

15. ZDI_3.0

ZDI_3.0 New Member Member

123
    0
    0
    เทอร์โบคับ

16. mseeo2

mseeo2 New Member Member

778
    9
    0
    1. เทอร์โบ
    2.การเดินท่อ
    3.ดวง(อันนี้แน่ๆ เพราะผมเคยลองเอาท่อตรงหน้าแปลนล่างออกมันปู้วให้ได้ยิน แต่พอต่อท่อเพิ่มไม่ดัง ต่อมาเอาออกอีกคราวนี้ไม่ได้ยินเลย เซงจิต)

17. TFR-oldschool

TFR-oldschool Member VIP

652
    19
    18
    อยากปู้วมั่งจัง

18. น้าเอ๋...@MTC

3,988
    6
    0
    ต้องเปลี่ยนโบ ซัน อิอิ

19. < HANUMARN >

9,406
    4
    0
    Up....

UP UP UP....

20. < HANUMARN >

9,406
    4
    0
    ฟี๊ด.......ปู๊ว..........

ผมใส่ holset มาแล้วครับมันก็ไม่เห็นดังเลยอ่ะครับ ผมเคยได้ยินว่าร้านน้าแอบ มหาชัย ทำดังเหรอครับ บางกระแสก็ว่าเป็นที่ท่อ บางกระแสก็ว่าเป็นที่เทอร์โบ มีใครได้ไปทำที่ร้านน้าแอบ มหาชัยมาบ้างครับ ช่วยเล่าประสบการณ์หน่อยครับ

21. < HANUMARN >

9,406
    4
    0
    Up...

Up....:cry:

22. CHAMINO

CHAMINO New Member VIP

773
    6
    0
  23. BANK 4 JB

BANK 4 JB New Member Member

1,560
    20
    0
    ท่อครับ+โข่งหลังดีๆนะ ดังแน่นอนครับ

24. < HANUMARN >

9,406
    4
    0
    Up...

แล้วตัวแรงของคุณ bankjb ดังป่าวครับ ต้องไปทำที่ไหนครับ ตอนนี้ผมใส่ holset h1e + โข่งหลังเบอร์ 40 ของน้ามืด อ่ะครับ รบกวนหน่อยครับ ฟี๊ด...........ปู้ววววววว

25. na046

na046 Member Member

983
    7
    18
    อะของผม x35 เดิม ๆ เลย ไม่ได้ทำอะไร โข่งหลัง 40 ปั๊ม 12 หัวฉีด 6 ล้อ ที่แรกไม่ดัง พอดีว่า ท่อไอเสีย ไปเขกกับ ปั๊มครัช(ก็ไม่ถึงกับเขกอะนะ แต่ผ้าพันท่อมันขาดแล้ว ) + กับได้คุยกับ ตานิด รีไซเคิล เลยได้สูตรมานิดหน่อย ก็ ผมต้องแก้ท่อ เลย ลองดูซะเลย ......เออ มันก็ดัง แต่ถ้าโพสในนี้แล้วมันจะดูตาหลก ๆ อะนะ สูตรของตานิดเนี่ย ยังไง ลอง pmเข้ามา ก็ได้ครับผม อิอิ

มันมีเรื่อง ตลก + หวั่น ๆ ใจอยู่ กับเรื่องเสียงตอนถอนเนี่ย คือ ตอนแรก ผมใส่ air. t04 ใบหลัง 58 โข่งหลัง 40 มันก็ดังนะ แต่ ดังได้ 3 วัน โห พังป่าว ว่ะ พอรื้อดู ................. ไม่เป็นไร เออ งง ถึงว่ามันอยู่ที่ดวงด้วยนะเนี่ย อิอิ

h1e ต้องถามน้าอ๊อดหละมั๊งครับ ยังไงก็ขอให้ดังได้ดังใจไปเลยครับ ผม :)

26. < HANUMARN >

9,406
    4
    0
    Up...

ขอบคุณครับ....
    หาประสบกาม....เฮ้ย....การณ์ต่อไปครับ รบกวนพี่ ๆ ด้วยครับ (หนูอยากดัง)

27. NONG_SCG

NONG_SCG New Member Member

2,132
    3
    0
    ของพี่ ดังมาก........................ขับไกลๆ รำคาญมาก..........

เกิดจากโข่งหลัง ...............วันเสาร์ลองฟังดูได้

28. < HANUMARN >

9,406
    4
    0
    จัดไปอย่าให้เสียครับพี่น้อง ฟี๊ด........ปู๊ว.........

29. RUT

RUT New Member Member

1,222
    3
    0
    อยากดัง...กันใหญ่...

แรง..ๆ...ๆ...ไม่รำคาญหรือไงครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้