นิสัยการขับรถแบบไหนที่ท่านเกลียด

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย CARINA, 7 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    เมื่อเช้าเจอมาบนโทลล์เวย์ 2 กรณี

1. ขาออก มีอาม่าครับ อายุน่าจะ 60 นิดๆ รถเสีย อยู่เลนกลางโทลล์เวย์ ช่วงหน้าตึกยูคอม ยืนเปิดฝากระโปรงหน้า
    เอาน้ำกรอกหม้อน้ำ เน้นนะครับ เลนกลางโทลล์เวย์ ตอน 8 โมง ตอนที่ผมเห็น กู้ภัยยังไม่มา
    รถตามมา โยกหลบ+เบรคกันกระจาย เสียงตายเชี้ยๆแล้ว

2. ขาเข้า ที่ผมวิ่งอยู่ รถแม่มติดตั้งแต่ขึ้นมาจากดอนเมือง ชลอตัวมาเรื่อยๆ เลยอาม่าที่รถเสียฝั่งตรงข้าม
    โล่งสบายอย่างไม่เคยรู้สึกมาก่อน

มึงจะชลอดูเชี้ยไรก๊านนนนน ขับไปเถอะ มึงจะให้รถข้างหลังติดไปถึงสระบุรีเลยมั้ย อิห่ารากกก

:D

2. Bluejeans

Bluejeans New Member Member

38
    3
    0
    ฮาครับ
    ฮาในทุกข้อที่ทุกท่านว่ามาครับ
    ส่วนตัวผมไม่ชอบพวกที่เบรกบ่อยๆ คือ แบบว่า ไม่มีไรก็เบรก
    หมาเห่าก็เบรก รถข้างหน้ายังวิ่งเรื่อยๆ อยู่ก็เบรก เฮ้อออออ.....

แต่!! ที่เกลียดที่สุดคือ พวกที่ขับไม่ระวัง และมาชนเรา
    เกลียดสุดๆครับ เพราะเรารักรถเรามาก คือ ถ้าอุบัติเหตุร้ายแรง พอเข้าใจครับ
    รถเสียอาการ หน้าดื้อ รถหมุน พอเข้าใจครับ แต่ขับแบบ 20-30 km/hour และมาชนท้ายเราอีก เซ็งครับ!
    ล่าสุด แฟนขับรถตามผมมา เพื่อไปทานข้าวข้างนอกด้วยกัน แต่มีเหตุจำเป็นต้องเอารถไปคนละคัน
    ผมกำลังรอกลับรถ จู่ๆ เหมือนเกิดแผ่นดินไหวครับ รถสั่นสะเทือน เกิดไรขึ้น!! หรือว่ารถเราไหลไปชน
    แล้วไปชนคันหน้าเนี่ย? ระยะก็ยังห่างอยู่นะ หันหลังเท่านั้น....เซ็ง บ่นไม่ได้ เรียกประกันไปก็เท่านั้น
    แฟนผมยิ้มเหงือกแห้ง แหะๆ อยู่ในกระจกหลัง เฮ้อออออ เซ็งครับ ไม่รู้จะไปบ่นไหน

3. PadZz

PadZz New Member Privilege

786
    4
    0
    เกลียดรถที่มีอินเตอร์ครับ เพราะรถมันแรงกว่าผม 555+

โดยส่วนตัวเกลียดรถที่เค้าต่อแถวกานยาวๆ แล้วมันไปเบียดข้างหน้า ไอคันที่รอข้างหลัง ก็...รอไปดิ !!!

4. Drift Entertainment

Drift Entertainment New Member Moderator

1,131
    18
    0
    ่อ่านหัวข้อก็หงุดหงิดแล้ว

จะให้พูดคงยาว และก็คงเปลี่ยนการขับขี่ของคนส่วนใหญ่ไม่ได้

ทุกอย่างอยู่ที่กฏหมายและการสอนก่อนสอบใบขับขี่ ควรสอนและทำกันให้จริงจัง แต่ก็ไม่เห็นมีใครคิดที่จะทำ

ตำรวจยังขับแบบผิดกฏกันเยอะมากมายให้คนบนท้องถนนเห็น แล้ว ประชาชนจะทำกันเหรอ

5. CARINA

6,061
    165
    63
    วันนี้ขอเสนอ

พวกรอไม่ได้
    เวลาเข้าเขตรถติด ประมาณว่าขับมาเรื่อยๆ พอถึงหางแถว พอมีเลนนึงที่ไปได้เร็ว ไอ้ที่มันอยู่เลนที่ติด
    แม่งจะต้องเบนหัวออกมา แบบไม่สนโลก เราวิ่งตามหลังมาในเลนที่วิ่งเร็วกว่า เบรคหัวทิ่ม ไม่เบรคก็ชน

มึงรอไม่ได้รึไง อีห่าราก

6. ทำหนังสือล่ารายชื่อ ส่งไปผู้ผลิตรถยนต์ ให้ติดคำเตือนและความเหมาะสมตรงสวิทย์ไฟตัดหมอกหลังกันดีกว่าไหมครับ :D

ใครว่างๆทำสติ๊กเกอร์ประนามพวกนี้หน่อย :D

7. CARINA

6,061
    165
    63

เห็น ควร ด้วย

ครับ :D แยงตาสุดๆ

ขนาดรถผมฟิล์ม 80 60 นะ

ยังแยงตาน่ารำคาญ :mad:

8. CARINA

6,061
    165
    63
    วันนี้ขอเสนอ

พวกขับรถกินลม เคยมั้ยครับ ขับรถเช้าๆหรือเย็นๆ บางเส้นทางจะมีตำรวจคอยห้าม + ปล่อยรถเป็นจังหวะ
    พอได้ไป มันก็จะต้องมีรถที่แบบ ค่อยๆขับ เว้นข้างหน้าไว้ประมาณ 50 เมตรขึ้นไป ตำรวจก็โบกมือจะหงิก ให้เร็วๆ
    แม่งไม่สน ยังคงช้าอยู่ยังงั้น บีบแตรไล่ก็ไม่สน คนนั่งข้างหลังยังเสือกหันมามอง

มึงมาขับรถแดกลมริมทะเลหรือไง อีห่ารากกกกกกก

9. กูอ้วน

กูอ้วน New Member Member

51
    4
    0
    ไอ้พวกขับรถย้อนศร ประมาณว่าตูขี้เกียจไปกลับรถ

เคยเจอพี่หรวจย้อนเองด้วย เห็นมันขับย้อนยูเทินหน้าม.กรุงเทพ รังสิต

เจออย่างบ่อย อยากรู้จังว่าถ้าชนไปใครจะผิด

แล้วพี่หรวจทำผิดใครจะจับ ช่วยบอกที

10. baancrew

baancrew New Member Member

88
    7
    0
    เบื่อมาพวกแท็กซี่ (แท็กซี่ดีๆก้อมีนะคับ)
    ก้อเข้าใจว่าอยากได้ผู้โดยสาร
    แต่เวลาพวกพี่จะจอดรับผู้โดยสารก้อกรุณาดูด้วยว่าพี่อยู่เลนไหน
    ไม่ใช่อยู่เลนขวาสุด อยู่ดีๆปาดเข้าซ้ายซะงั้น ตูละเบรคตัวโกงจะชนเอา
    ไอผู้โดยสารนี่ก้อโบกไม่ได้ดูเล๊ยยยยยย
    แล้วเจอบ่อยมากกกไม่รู้เพราะไร กะแท็กซี่เนี่ยยยย
    เซงง

11. AWD_IMP

AWD_IMP New Member Member

1,260
    29
    0
    วันนี้เจออีกประเภท มีโคโรน่าst190สีฟ้า เส้นวิภา ขับออกมาจากเส้นในมาเส้นขนานแล้วอืดอาดยืดยาด ผมวิ่งมาเจอมันช้าเลยออกซ้ายแล้วเตรียมเข้าหน้ามัน มันคงเห็นเป็นรถแต่ง รถมันก้อแต่งหน้าcaldina แม่งจังหวะผมจะเข้าได้สบายละ เสือกกดขึ้นมาปิดเฉยเลย ไอดอก...

รมเสีย เลยขับตามไปก่อน พอวิ่งไปวิ่งมาทีนี้มันจะเข้าซ้าย ผมก็กดไปบังมันบ้าง เอาคืน สบายใจ เชอะ

12. CARINA

6,061
    165
    63
    เจอรถเมล์ออกพร้อมกันเช้าๆ หงายเงิบ ติดชิบหายวายป่วงไปหมด เซ็ง

13. ข้อ 1 ครับ ขับช้าแล้วไม่ชิดซ้าย

14. เสลดหมา176

เสลดหมา176 New Member Member

335
    10
    0
    ทุกอย่าง ที่ ตัว ผม ขับ แฮะๆๆ

15. CARINA

6,061
    165
    63
    เมื่อเช้าก่อนขึ้นโทลเวย์

มี 323 โทรมๆคันนึง วิ่งขวาช่องทางที่ขึ้นโทลเวย์

ช้าๆ ยึกๆ จะเข้าซ้าย ลังเล เข้า ไม่เข้า เข้า ไม่เข้า อยู่ 4-5 จังหวะ

จนใจเย็นไม่ไหว ผมเลยยอมแซงไหล่ทางขวา พร้อมแตะแตรไป 1 ปิ๊น

เพื่อบอกว่ากูอยู่ทางขวามึงนะ ตามฟอร์มเดิม ยกไฟไล่หลังด่าเรา

เชี้ยแม่งไม่เข้าใจ ว่ามึงจะเข้าซ้ายออกคู่ขนานไปทางเจ๊เล้ง แล้วไมมึงไม่เข้าแต่แรกวะ

ต้องรอเส้นทึบถึงจะเข้าได้ ใครสั่งสอนแม่งมาแบบนั้นวะเนี่ย โมโหจริงๆ

16. เมื่อคืนวันเสาร์เจอเซฟสีดำแถวๆนวนคร ประมาณตีสอง

ขับคร่อมเลนอยู่เหมือนๆว่าจะดื่มมา ไอ้เราก้อจะเอาไงว่ะเนี้ย

เราก้อมาเร็วเหมือนกัน มันจะไปขวาหรือซ้ายกันล่ะเนี้ย ผมมา

ขวาสุด เลนกลางโล่งๆ แต่ซ้ายสุดมีรถ แต่เพ่แกเล่นเอาแม่งสองเลนที่โล่งอยู่

ผมก้อเลยตัดสินใจ(ในตอนนั้นนะ) เชนเกียร์ลงสเต็ปนึงแล้วก้อหักไปเลนซ้าย

แล้วก้อซัดเข้าช่องกลางระหว่างเซฟที่คร่อมเลน กับรถกระบะอีกคันที่วิ่งเลนซ้ายอยู่

ดีนะที่เขาไม่เบียดออกซ้ายตอนที่ผมกำลังรอดช่องอยู่ ไม่งันเรียบร้อย ขับแบบนี้ไม่ไหวเลย

ง่วงไม่ขับ เมาไม่ขับ โทรไม่ถือ แบบนี้น่าจะโอเค ถ้าทำได้

17. CARINA

6,061
    165
    63
    เกลียดรถเมล์สาย 187 ที่สุด

แม่งเหี้ยสุดประเทศ :mad:

ระยำ ชาติหมาสุดๆ ป้ายมีแม่งไม่จอด

เสือกจอดเลน 2 ต่อคิวคนอื่นก็ไม่เป็น

ต้องแซงไปปาดข้างหน้าเค้า

รถข้างหลังที่มันติดเยอะๆ ก็เพราะมึงแหละ

แม่งเหี้ยทุกคันจริงๆ เมื่อวานมาจากดินแดง กลับบ้านรังสิต

เจอไอ้รถสายนี้ มันทำแบบเดียวกัน 3 คันรวด

เหี้ยมารวมตัวกันโดยมิได้นัดหมายจริงๆ :mad:

**ขอโทษที่หยาบคายครับ แต่โมโหมาก** :mad:

18. GTR.

GTR. New Member Member

1,328
    28
    0
    1. พวกเลี้ยวไม่เปิดไฟเลี้ยว ไม่รู้เป็นพวก มีตังแต่โง่หรือเปล่าวะ จะเลี้ยวทั้งที มะรึงหาสวิตไฟเลี้ยวไม่เจอหรือไง

2.ขับช้าแช่ขวา เลนขวามันสำหรับพวกขับช้าหรือไง

3. เขียวปุ๊ป บีบแตรปั๊บ อ้ายเวรยังไม่ได้เข้าเกียร์เลยจะรีบไปไหนวะ

4. จี้ท้าย อันนี้เกลียดโคตรๆ ไม่รู้จะรีบจี้ทำไม

5.ลิฟไฟไล่ทั้งๆ ที่ ระหว่างเรากับข้างหน้า ก็ไม่ได้ห่างกันเลยย ไม่รู้พี่แกอยากจะหน้าหรือ แปะท้ายไปไหน

6. ไฟหน้าไม่เปิดเปิดตัดหมอก หมอกพี่หงอยหรือไงครับ ไฟหน้ากับตัดหมอก ตามคู่มือตามหน้าที่ใช้กันไม่เป็นหรือไง

7.ตัดหมอกท้าย ฝนก็ตก หมอกก็ไม่มี จะเปิดทำหอยอะไร ไฟหรี่ท้ายกลัวมันไม่สว่างพอหรือไง

19. ม่ะชอบพวกที่แบบว่า...

พอเรา"เปิดไฟเลี้ยว"ขอทางปุ๊บ....พี่ท่านพุ่งมาด้วยความเร็วสูงสุดทันที....

แล้วบางท่านหนักก่านี้...พอพุ่งมาเสร็จ...ก้ชะลอ....พอเราจะขอเข้าอีก...ก้พุ่งมาอีก.....

เพื่อ????????????????????

20. nOxIeS

nOxIeS Active Member Moderator Privilege

650
    31
    28
    ไม่ชอบทุกข้อถ้ากำลังรีบ ถ้าไม่รีบก็เฉยๆครับ รำคาญบ้างนิดหน่อยแต่ไม่อะไร

21. CARINA

6,061
    165
    63
    ตัดหมอกหลัง วิออสใหม่ แสบตามากกกกก

ไม่มีหมอก อย่าเปิดเลยนะจ๊ะ

แสบตาสุดๆ

22. *~บอย (ลาม...ก)~*

*~บอย (ลาม...ก)~* Well-Known Member VIP

1,687
    49
    48
    ซะงั้น ไกลเกิน พี่ อิอิ

อันนี้เจอกับตัวเอง โทรเข้า สภอ เลยคับ

เพื่อนมันรับ อ้างว่า วิ่งงาน นู่นี่ พอเราจี้มากๆๆ บอก ก็เค้าเป็นตำรวจไงเลยไม่ผิด สาดดดดดด!!

ผมโทรหา ผกก เลย

ตกบ่ายโทรไปถาม เจ้าหน้าที่บอกว่า นายเรียกไปคุยแล้ว

:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D

23. Nuu~TaRnZaa

Nuu~TaRnZaa New Member Lady Member

919
    29
    0
    ขับช้าวิ่งขวายกไฟไล่ มานเบรคคคคคค

กรี๊ดดดด อยากฆ่ามานน

24. Akevex

Akevex New Member Member

52
    6
    0
    ขับแบบแกก็ปวดหัวเหมือนกันแหละนังเอริก

25. มะขึ่ง

มะขึ่ง New Member Member

285
    2
    0
    ผมเกียดพวกขับช้าแล้ววิ่งขวาอะครับ

ขับไปจี้ๆมัน มันก็เฉยๆแบบว่าไม่มีรถตามมันอยู่อะ

26. CARINA

6,061
    165
    63

ขับในตะลวย

หรือขับโดนซวย ล่ะ

ป๋าเอก :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้