อาการนี้เดิดจากอะไรครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย god army, 7 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. god army

god army Legend (R.I.P.)

3,198
    77
    0
    b-14 ปี 97มีอาการ รอบเครื่อง สวิง/ต่ำ เเละเ บาดับอาการที่ว่าดังกล่าวเกิดจากอะไรได้บ้างครับ บางครั้งมีเสียงคล้ายเดรื่องเขก เร่งไม่ขึ้น ไม่มีกำลังด้วย รถน้องสาวซื้อมาจากเต้นท์มือสองอ่ะครับ รถคันนี้คงเคยติดเเก๊สมาก่อนด้วยครับ ช่วยด้วยจ้า

2. NGO113

NGO113 New Member Member

1,222
    106
    0
    คอยไฟ ครับ
    เช็ค ดู
    ฟันธง
    เอ๊ะ หัวเทียนด้วยก็ ดี

3. jojo9

jojo9 New Member Member

3,936
    656
    0
    Air frow น่าจะเกี่ยวด้วยยยย

4. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0
    ตามนั้น :D:D:D:D

5. ta244

ta244 New Member Member

352
    0
    0
    คือ ผมไม่รู้ว่า97 มีตัวคาร์บูด้วยรึป่าวคับ ของผมB13ก็เป็นคับ คาร์บูเค้าเจาะติดแก๊สมา ทำให้มีรูอยู่ในคาร์บูมันก็เลยรวนๆ น่ะคับ
    ไม่รู้เป็นเหมือนกันรึป่าวนะ

6. Don

Don New Member Member

88
    7
    0
    ตามข้างบนเลย เช็คระบบไฟ....ติดแก๊สมาแล้วถอดออกต้องเช็คพวกระบบน้ำมันด้วย
    ถ้าเครื่องเริ่มไม่มีกำลังด้วยสันนิฐานแบบแรงๆหน่อยอาการนี้คือวาวล์เริ่มไปแล้ว...(วาวล์รั่วนะ)..ประมาณนั้น

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้