### ออยคูลเลอร์เกียร์ ติดตั้งเพิ่มจะมีผลดีบ้างหรือเปล่าครับ ###

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย ZAMZAM1, 6 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    ออยคูลเลอร์เกียร์ ติดตั้งเพิ่มจะมีผลดีบ้างหรือเปล่าครับ
    ใช้ขึ้นเขาบ่อยๆ อ.ปาย , ภูทับเบิก ,เขาค้อ
    ใช้ความเร็ว 120 - 140 กม./ชม.
    มีรูปให้ดูด้วยยิ่งดีนะครับ
    ของผมเป็นเกียร์ออโต้เครื่อง D16Y8 ครับ

แบบรูปนี้นะครับ ขอญาตเจ้าของภาพด้วยครับ

2. REDHONDA

REDHONDA New Member Member

628
    23
    0
    อยากรู้ด้วยคน :cool:

จะติดไปทำไมล่ะคร้าบ ของเดิมติดรถเค้าก็มีมาให้อยู่แล้ว แต่มันใช้แผง
    ร่วมกับหม้อน้ำครับ ลองก้มดูใต้หม้อน้ำของเกียร์ออโต้ จะมีสายเส้นเล็ก ๆ
    สองเส้นโผล่ออกมา นั่นแหล่ครับสาย Oil Cooler

แต่ถ้าอยากจะติดแยกก็ไม่ใช่เรื่องยากเลย ก็ซื้อแผงมาแล้วถอดสายจาก
    ด้านล่างของหม้อน้ำออก เอามาเข้ากับแผงใหม่ แค่นี้ก็ใช้ได้ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้