ไฟตัดหมอกหลัง

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย auaee, 6 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. auaee

auaee New Member Member

7
    0
    0
    พอดีเห็นสามประตูบ้างคัน ติดไฟตัดหมอกหลัง เลยอยากรู้ว่าจริงๆไฟตัดหมอกหลังเนี้ยมันเป็นของสามประตูใช่เปล่าครับ หรือเอามาติดกันเองเท่ห์ ๆ อย่างนั้นเองถ้าจะติดต้องติดสามอันรึเปล่า เห็นขายกันอยู่ สับสนเพราะเห็นขายอยู่แค่ ferrio กะcivic Es ขอบคุณครับ

2. GaB

GaB New Member VIP

1,643
    70
    0
    จริงๆแล้ว บอดี้ EG มันไม่มีตัดหมอกหลังในกันชนครับ (เป็น Honda accessory แต่ไม่ตรงรุ่น EG) ถ้าตัดหมอกหลังในกันชนที่ตรงรุ่น (เอาเท่าที่รู้) มีใน EF แน่ๆ Accord (แต่รุ่นไหนไม่แน่ใจ) และน่าจะมีรุ่นอื่นอีก รู้สึกว่าส่วนใหญ่จะดูว่าเป็นเบ้าตื้นหรือเบ้าลึกครับ (ใครช่วยยืนยันที)

ส่วนของตรงรุ่น EG ของ 3 ประตูผมไม่แน่ใจ แต่ของ 4 ประตู มันจะอยู่ในไฟท้ายก้อนด้านในครับ (ไฟท้ายชิ้นที่อยู่บนฝากระโปรงหลัง) และเท่าที่ถามๆเค้ามา ถ้าติดรถญี่ปุ่นมามันจะอยู่ฝั่งคนขับ แต่ถ้าจากฝั่งยุโรป จะอยู่ฝั่งคนนั่ง ของตรงรุ่น EG หายากครับ เพราะได้ยินเค้าว่ามา (อีกแล้ว) ว่ามันจะติดรถเฉพาะที่ขายในแถบภาคเหนือของญี่ปุ่น เพราะหิมะมันเยอะกว่าภาคอื่นในญี่ปุ่น อะไรประมาณนั้น

แต่อย่าไปคิดมากครับ อยากใส่ก็ใส่เลย ติดอันเดียวก็พอครับ ซ้ายหรือขวาตามใจชอบ (แต่ฝั่งคนขับน่าจะดีกว่า เพราะของตรงรุ่นรถหลายๆยี่ห้อก็จะอยู่ฝั่งนี้ทั้งนั้น) แต่ขออย่างเดียว ทำสวิทช์แยกด้วยนะครับ อย่าต่อให้มันติดพร้อมไฟหรี่เลย แสบตาครับ:eek:

ปล.เรื่องตัดหมอกหลังตรงรุ่น EG ใครมีข้อมูลที่แน่นอน ช่วยยืนยันทีครับ ผมลองหาจากหลายๆเว็บแล้วก็ไม่มีที่ไหนยืนยันได้ซักที่:eek:

3. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    ใช่แล้วครับของ EG ทั้งสามและสี่ประตูมันจะอยู่ในไฟท้ายตรงทับทิมสี่เหลี่ยม
    เคยเห็นมาครับแต่ไม่ได้ซื้อไว้เพราะไม่สนใจแต่ก่อนเชียงกงบางนามีเกือบทุกร้าน
    เมื่อประมาณสี่ห้าปีที่แล้วแต่เดี๋ยวนี้ไม่แน่ใจว่าจะเหลือหรือเปล่า
    ส่วนของรุ่นอื่นก็เห็นของ AC 90 92 94 96 และ ES ตั้งแต่ตัวแรก

4. auaee

auaee New Member Member

7
    0
    0
    ขอบคุณหลาย หลายเด้อ!!!!!!!

5. Guitar

Guitar New Member Member

286
    5
    0
    ตามคุณ GAB เลยครับ

6. P5S

P5S New Member Member

20
    0
    0
    ติดที่ไหนเท่าไหร่คับ อยากติดอยู่

7. sir-MG

sir-MG New Member Member

62
    1
    0
    ตามนั้นคาบบบ

แต่ตัดหมอกหลีงจะมี สองแบบแบบเบ้าลึกจะเปงของพรีหรูด เบ้าตื่นจะเปงของ ซีวิกอีเอฟ

แล้วแต่ชอบ ส่วนใหญเบ้าลึกพวกแอกคอดจะใส่กันกับพีหรูด

8. ultra

ultra New Member Moderator

329
    3
    0
    ไฟตัดหมอกตรงรุ่น ถ้าราคาเหมาะสมก็น่าซื้อมาใส่ แต่ถ้าแพงเวอร์ก็ปล่อยให้ร้านมันเก็บไว้นั้นแหละคับ :D:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้