แนะนำร้านหน่อยซิครับ ตาโตอยากเปลี่ยนลูกยางปีกนก

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย artessom, 6 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. artessom

artessom New Member Member

7
    0
    0
    อยากจะเปลี่ยนลูกยางปีกนกและพวก บูช ต่างๆ ช่วงล่างด้านหน้า ช่วยแนะนำ ร้านหน่อย ครับว่า ราคาอยู่ประมาณ เท่าไหร

2. woon_why

woon_why Member Member

274
    20
    18
    ขอรอ คำตอบด้วย คนนะคับบบ

3. artessom

artessom New Member Member

7
    0
    0
    ไปทำมาแล้วครับ ทั้งชุดด้านหน้าซ้ายขวา 7,000 ครับ

4. WITSANOWA

WITSANOWA New Member Member

953
    23
    0
    2 ปีก่อนไปทำประมาณ 4 ถึง6 พัน โดยประมาณ ร้าน บุคคโล
    ลูกหมาก แยกมไหศวรรย์ ท่าพระ นั่งรอ 3 ชั่วโมง ประมาณ
    นิ่มได้ใจ บุชสวิงอารม์ก็ไม่แพง ถูกกว่า 0 บานเลย แต่ก็ทนทาน
    น้อยกว่า เช่น .0 ได้ 5 ปี ข้างนอก ก็สัก เกือบ 3 ปี กว่าค่อน 4
    ละกัน ตามราคาครับ
    ปล ร้านฝีมือดี แต่งานไม่เยอะ ลมโกรกเย็นสบาย ไปเดินห้าง
    เดอะมอล์ ท่าพระ สักรอบ ดูหนัง กลับมารับรถ แบบ ชิว ชิว อะครับ
    สำคัญ ราคาไม่แรง......................ช่าง มี 3-4 คน ยำแป็บเดียว
    ถ้าไม่มีลูกค้า ไม่นานก็เสร็จครับ มีพวกรีบิ้วให้ด้วย พวก เพลา
    ถ้าไม่อยากรอนาน ........ แต่พวกสเปเซอร์ ราคาแพงเพราะไม่
    มีของ ต้องวิ่งไปจัดหา

5. Peter98

Peter98 New Member Member

53
    7
    0
    เพิ่งไปทำ ช่วงล่างใหม่ยกเซท ทั้งยวง ด้านหน้า บูชเบิกเปลี่ยนใหม่ทุกตัว ยกเว้นลูกหมากให้ร้านเค้าอัดให้ใหม่ ด้านหลังหามือสองเอาจากในนี้อ่ะคับ ปีกนกหลังล่าง บน บูชยางสวิงอาร์มหลังเบิกใหม่ (เฉพาะของเบิกใหม่ไปเบิกด้วยตัวเองที่ YSC คับ) ทั้งหมดใช้งบประมาณ รวมค่าแรงในการทำแร้ว 7900 บาท
    อ่อ!! งานทั้งหมดที่ว่าทำที่ พรชัย ลูกหมากคับ ซอยวัดดง มูลเหล็ก เลยร้าน พี่ กล่ำ มานิดนึง งานดีคับ confirm หลังจากทำมาแล้วค่อยลูกสึกว่าได้รับรู้ถึงความแน่นของช่วงล่าง และความหนึบของ TEIN Flex ที่แท้จิง อิอิ

6. puiza02

puiza02 New Member Member

25
    2
    0
    ร้านช่างโย อยู่แถวสนามบินน้ำรับรองถูกกว่าที่อื่นชัวร์ครับ ค่าแรงถูกดีเราไปถึงให้เค้ารื้อของออกแล้วดูว่าอะไรเสียบ้างแล้วขอเค้าขับมอไซค์ที่อู่ไปซื้อของที่ร้านอะไหล่ข้างนอกมาได้เลยครับ (ร้านนนท์อะไหล่ อะไหล่แท้และเทียมถูกมากครับ อยู่ใกล้อู่เลย)
    ป.ล. ผมเปลี่ยนบุชคานหลัง ต้องรื้อช่วงล่างข้างหลังออกเกือบหมดเค้าคิดค่าแรงสองข้างรวม 500 - 600 บาทครับ ถ้าร้านอื่นข้างละ 400 ครับ ส่วนอะไหล่ผมซื้อไปเองครับ

7. Miracle Racing Shop

Miracle Racing Shop New Member Member

854
    12
    0
    พรชัยอีกเสียงครับ
    บูชทุกตัว RBI ถ้ามีแท้ก็เอาแท้
    ลูกหมากทุกตัว 555
    10000 นิดๆ บางไผ่อะไหล่
    ค่าแรง 2000

8. nung_ek

nung_ek New Member Member

116
    10
    0
    ร้าน พรชัยครับ อยู่ซอยเดียวกะอู่พี่ก่ำ( AUTO WAY) ครับ

9. coupe4wd

coupe4wd New Member Member

872
    18
    0
    อู่พรชัยด้วยคนคับ
    ตอนนี้รถเงียบ+นุ่ม ไม่แพ้รถใหม่เลย...

10. WITSANOWA

WITSANOWA New Member Member

953
    23
    0
    น่าคิด..............ลูกโยน ใกล้ ๆ กันด้วย แต่ถ้าฝีมือดี
    ราคาไม่แรง ก็ต้องเชียร์กันครับ

11. Vitty

Vitty New Member Member

210
    11
    0
    ระแวกนั้นมี บางหว้าลูกหมากอีกร้านครับ ก็ดี ใช้บริการมาเหมือนกัน

12. noomth

noomth New Member Member

314
    26
    0
    เมื่อก่อน ออโต้เวย์ ส่งงานบูชลูกหมากมาที่พรชัย คับ
    ตอนนี้ ออโต้เวย์ รับเองคับ บางเคสก็ส่งพรชัย
    เซียนหรือไม่เซียน เจ๋งไม่เจ๋ง ลองไปนั่งดูดิคับ ช่างคนเดียวรื้อช่วงล่างทั้งคัน แป๊บเดียว
    ที่สำคัญราคาไม่แรง ในสเตปของเทียบ
    ถ้าชอบของแท้ เบิกมาเอง ค่าแรง รับได้คับ

beer_beer ถูกใจสิ่งนี้
  13. ร้านพรชัยลูกหมาก

ไม่ใช่ครับ ร้านพรชัยลูกหมากเปิดมานาน 20 กว่าปีแล้วครับ ก่อนร้านออโตเวย์จะเปิดตั้ง เป็น 10 ปี เค้ามีประสบการณ์มานานครับ เชื่อถือได้

14. treetree

treetree Guest

0
    0
    0
    อู่พรชัย ด้วยค่ะ

อู่พรชัยค่ะ ซ่อมดีค่ะขับมาหลายเดือนแล้วยังใช้ได้อยู่เลย โทรปรึกษาเค้าก็ให้คำแนะนำที่ดีนะคะ เป็นกันเองด้วย

15. yaris yaris

yaris yaris Guest

0
    0
    0
    พรชัยลูกหมกวัดดงฯ

คอนเฟิร์มด้วยครับ บ้านผมอยู่ในซอยวัดดงฯ ร้านเค้าซ่อมดี เป็นกันเอง เฮียแป๋วเจ้าของครับ อ้อเจ๊หมวยน้องสาว เป็นพี่น้องกันครับ
    รถผมมีปัญหาก็เข้าไปปรึกษาร้านนี้ตลอด โทรปรึกษาหรือนัดเค้าก่อนก็ได้ครับ 02-411-0647 / 02-412-9068 ไปแต่เช้าก็ดีครับคิวเค้าเยอะอยู่ครับ

16. drump

drump New Member Member

60
    0
    0
    ...........ถ้าจะเปลี่ยนช่วงล่างใหม่ยกชุดเลย แบบ ขับรถเข้าไปที่ร้านเลย ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ
    ...................แล้วถ้าซื้อของไปเองจะดีกว่ามั๊ยครับ แล้วถ้าซื้อไปเองค่าของประมาณเท่าไหร่ ค่าแรงเท่าไหร่ครับ
    ............................ขอแอบถามหน่อย ไม่ค่อยมีความรู้เรื่องช่วงล่าง:teeth:

17. tappabass

tappabass New Member Member

47
    3
    0
    ซอยบ้านเรามันมีดีแบบนี้นี้เอง 5555 ซอยวัดดงจงเจริญ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้