รูปเที่ยวปีใหม่ งับๆ (ขออนุญาตพี่วัฒน์เปลี่ยนหัวข้อ)

การสนทนาใน 'Rover Club' เริ่มโดย WATrover, 25 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. WATrover

WATrover New Member Member

611
    1
    0
    สนใจร่วมเดินทางช่วงวันหยุดยาวๆๆนี้ไหมผมจะเดินทาง
    ไปเชียงใหม่/เชียงราย/แม่ฮ่องสอน/ลำปาง/แม่สอด/กทม
    ออกเดินทาง26ครับกลับก็4.ทดสอบรถด้วยว่าผ่านไหม..
    แล้วจะเก็บภาพมาฝากครับ..........:D

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 8 มกราคม 2009
  2. slump

slump New Member Member

217
    0
    0
    ถ้าคุณวัฒน์มีเวลาพอ จากเชียงรายมาเชียงใหม่ลองมาทาง แม่จัน-ท่าตอน -ฝาง-เชียงดาว-แม่ริม-เชียงใหม่ดู เส้นทางสวยถนนดี สองเลนผ่านรีสอร์ทสวยๆหลายที่ สวนส้มธนาธร และเชียงดาวฮิลล์รีสอร์ทเข้าไปถ่ายรูปหรือกินข้าวก็ได้ข้างในสวย อาหารอร่อยตัวอำเภอก็ดูขลัง ส่วนจากเชียงใหม่ไปแม่ฮ่องสอน ถ้าไม่ได้ไปทางแม่มาลัย แต่ไปทางสันป่าตอง อินทนนท์ แวะนอนที่แม่แจ่มก็สวยดีสงบเงียบรีสอร์ทที่พักหรือที่กางเต้นท์ไม่แพงแวะออบหลวงด้วยก็ดี แต่ถ้ามีโอกาสขึ้นอินทนนท์ห้ามพลาดกับโครงการหลวงขุนวางใกล้กับบ้านพักอุทยาน ต้นไม้ดอกไม้ช่วงนี้สวยมากเค๊าปรับปรุงใหม่แล้ว เอารถเข้าไปได้ให้บอกเจ้าหน้าที่ว่า มากินข้าวในร้านอาหารข้างใน แล้วจะได้ลองรถและเบรคว่ากับอินทนนท์ไหวมั๊ย ลองดูนะครับขอให้เที่ยวสนุกเดินทางโดยสวัสดิภาพครับ

3. WATrover

611
    1
    0
    กลับมารายงานครับผม.

หลังจากตั้งศูนย์ถ่วงล้อสลับยางเช้าวันที่27กว่าจะออกเดินทางก็เที่ยง
    พอดีขึ้นทางด่วนเมืองทองยิงตรงลงบางประอินออกสู่สายเอเชียยิงยาว
    แบบเต็มที่ความเร็วเฉลี่ย140-150ตลอดทางแวะเติมน้ำมันที่นครสวรรค์
    แล้วตียาวแบบไม่พักเลยแวะแค่จอดเติมน้ำมันออกทางเลี่ยงเมืองนครสวรรค์
    โดนทางหลวงจับความเร็วชัดไป160กว่าๆคุยกันรู้เรื่องลอดไปหลังจากนั้น
    ตียาวก่อนเข้าเชียงใหม่ตรงขุนตาลเจอเพื่อนร่วมทาง(แจ็ส/บีเอ็ม318/อัลตีส
    /มาสด้าBT50)เลยลองประลองกัน5คันยาวจนเข้าเชียงใหม่ถึงพอดี18.00
    ครับทำเวลาไป6ชั่วโมงพอดีถึงเชียงใหม่เครื่องอึดดีครับแบบไม่พัก.เข้าที่พัก
    ออกเที่ยวตอนกลางคืน.เช้าขึ้นดอยสุเทพ/ภูพิงค์รถกำลังเหลือๆครับขึ้นเขา
    แซงตลอด.หลังจากวันรุ่งขึ้นออกจากเชียงใหม่แต่เช้าตีเข้าเชียงรายยาวๆ
    ไม่พักต่อไปแม่สาย/ไปพม่า/แล้วบ่าย2ขึ้นดอยแม่สลองถึงถึงบ่าย4เข้าที่พัก
    ยอมรับครับเครื่องH22กำลังดีจริงๆแถมอึดด้วยก็เที่ยวอยู่ที่แม่สลอง2วัน
    แล้วลงมาเชียงรายเช้า31แวะทักทายเพื่อนๆแล้วออกจากเชียงรายเที่ยงๆ
    ลากยาวมาถึงลำปางบ่าย2กว่าๆทำความเร็ว160-170ตลอดทางแวะ
    ซื้อของลำปางเสร็จก็ทำเวลาลงกรุงเทพความเร็วที่ใช้190-200บางช่วง
    ซ่ะใจดีครับถนนโล่งๆ(ยังสวนทางกับน้องนัทที่ตากเลยครับ)ถึงกรุงเทพ
    2ทุ่มพอดีครับ(ช่วงขาเข้านครสวรรค์-อยุธยาใครลองรถเชิญได้เลยถนน
    ดีมากๆๆหลายเลนอัดได้เต็มที่แต่ต้องเคลียกับทางหลวงดีๆนะครับ)ผมทำ
    200กว่าๆ
    สรุปใช้ได้ครับคู่กายคันนี้กำลังไม่ตกอุปกรณ์ใช้ได้ดีความอึดเครื่องโอเค
    ตียาวๆแบบไม่พักเลยใช้ระยะทางจากบ้านจนกลับถึงบ้านไป 2089 กม.
    ใช้น้ำมันไป ไม่เกิน 2500.00 ครับ.:D

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 5 มกราคม 2009
  4. WATrover

611
    1
    0
    เพิ่มเติมรูป

ภาพสวยๆครับมีอยู่ภาพเราเคยเห็นสร้างบ้านใต้ทางด่วนแต่ที่นั้น
    สร้างถนนใต้บ้าน(สร้างบ้านคล่อมถนนอ่ะ)

5. Original

Original New Member Member

322
    0
    0
    ทำไมไม่มาแวะ อุตรดิตถ์ รออยู่หลายวัน

6. WATrover

611
    1
    0
    โทษทีครับมีเหตุนิหน่อย.

พอดีวันที่29ผมกะไปเชียงรายและจะแวะเยี่ยมน้าก็เลยได้แวะจริงๆ
    ลูกแกเกิดอุบัติเหตุบ่าย28ที่แม่สายเอารถของพ่อ(น้า)ไปเที่ยวกับแฟน
    ที่แม่สายขากลับแหกโค้งชนเสาไฟฟ้าขาดทะลุกำแพงโรงเรียน
    ลูกแกเจ็บหนักแฟนเสีย.คาที่เลยไม่ค่อยมีอารมเที่ยวตีรถกลับ31เลยครับ.
    ขนาดรถเบ็นซ์นะนี่ยังเละเลย..
    เอาไว้กลางๆปีหรือปลายปีจะไปอีกติดใจแม่สลองครับ(กะจะไปหาที่อยู่
    ที่โน่นแล้วอ่ะ):D

7. Original

Original New Member Member

322
    0
    0
    ติดใจแม่ งั้นพี่ก็เอาแม่ไป ส่วนลูกสาวส่งมาให้ผมละกัน

ชอบของสูงอายุเหรอพี่ WAT

8. WATrover

611
    1
    0
    5555.ของมีอายุมันดูมีค่าอ่ะจ้า

ของมีอายุบางทีมันดูคลาสสิคอ่ะจ้าและบางทีมันมีอะไรให้ค้นหา
    และน่าศึกษาครับและบางทีมีอายุมันไม่ต้องสอน(เกี่ยวกันไหมนี่55):D

9. natsmooth

natsmooth New Member Member

834
    0
    0
    สวยทางกันซะงั้น !!!

หนุกมากคับ เปนกาน เดินทางที่ ทรหด สุด ๆ !!!

10. caba

caba New Member Member

305
    0
    0
    ผมขอทั้งแม่ทั้งลูกเลยแล้วกันครับ:D:D:D

ผมก็มีรูปมาฝากด้วยครับ ไปเพชรบูรณ์มา

11. TG Rover

TG Rover New Member Moderator

936
    2
    0
    ผมก็ไปปักใต้มา

จังหวัดตรังครับ
    แวะซื้อกล้วยที่ชุมพร
    ตุ๊กๆสุดเท่ห์ มีประตู2ข้างแล้วพวงมาลัยอยู่ขวา ด้านหน้าผู้โดยสารนั่งได้ด้วย
    ข้ามแพ อย่างเสียว เพราะมีแค่ประกันชั้น3
    บังเอิญได้ไปสวัสดีปีใหม่ท่าน

12. TG Rover

936
    2
    0
    หอนาฬิกาเมืองตรัง
    ทะเลอันดามัน ฝนกำลังจะตก
    9999 เลขสวย กำลังจะ1000 น้ำมัน1ถัง 50 ลิตร กะ แก๊ส1ถัง 58 ลิตร

13. TG Rover

936
    2
    0
    เข้าไปตัวเมืองตรัง หาของกิน
    กินหนมจีบกะชาเย็นที่หร่อยที่สุด
    บั้นท้าย กะทะเลอ่าวไทยที่ประจวบฯ
    รีเฟลกไฟหรี่หลังสีแดง
    รีเฟลกไฟหรี่สีส้มด้านหน้า

หมดละ ไปกลับ 1880 โล ก็ แก๊ส 2ถัง น้ำมัน 90 ลิตร 2900 บาท
    ขากลับวิ่ง140-160 แก๊สโลละ 1.40 บาท น้ำมัน โลละ 1.60 บาท มิกเซอร์ 26 มม.

14. WATrover

611
    1
    0
    ได้เลย..

ใครไปเที่ยวไหนมาช่วยเอารูปสวยๆมาลงเร็วครับ....:sad:

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้