รถไมตี้ แรงๆเขาใส่ ลิมิเต็ดสลิป ของอะไรกันนะ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย car4n, 6 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. car4n

car4n New Member Member

75
    0
    0
    เห็นรถแรงๆเขาใส่กันอยากจะใส่บ้างไม่ทราบว่าจะใส่ของอะไรดี ขอผู้รู้ช่วยแนะนำด้วยนะครับ ขอบคุณมาก

2. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    วางเจหรือครับ

ลองหา ลูกเต็ด ของ ตัวโฟวิลมาใส่ ซิครับ

3. ARTO940

ARTO940 New Member Member

372
    37
    0
    ไมตี้มันเป็นคานแข็ง ก้อตองหาพวกคานแข็งมาใส่คับ จะ โฟล์วีล อย่างที่ท่านข้างบนแนะนำก้อได้ หรือจะเล่นตัว Cedric ไปเลยก็มีอนาคตกว่าเพราะสามารถเลือกอัตราทดได้เยอะ หรือจะหาของครานว์ก็ได้แต่ลำบากหน่อยเพราะไม่มีแบบเปิดตูด ข้ามไปถึงพวกตัวแรงระดับ 700 ม้าขึ้นก้อไปมองพวกเฟืองท้ายรถบรรทุกเล็ก (ช่างญาใช้มาแล้วไม่แตกแน่นอนคับ) ส่วนพวกสะต๊งสะเต้งข้ามไป เพราะถ้าระดับนั้นต้องรถระดับ 1000 ม้าขึ้น

4. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    จัดไปครับ
    หาความรู้

5. bomfeedback

bomfeedback New Member Member

56
    0
    0
    มีคนรู้จักเมื่อก่อนเขาใช้เชื่อมเต็ตเอาเลยอาะ หุหุ เป็น100%เลย เลี้ยวทีเดังเอี๊ยดๆๆๆๆๆ

6. NIIGATA

NIIGATA New Member VIP

1,557
    35
    0
    เอาที่ผมใช้อยู่นะ เฟืองท้ายเดิม เปลี่ยนลูกเฟืองของวีโก้ 3.5 + เต็ดเดิมของSURF 60% เท่านี้แหละคับ ไม่บานปลายดี ทั้งนี้ขึ้นอยู่กับองค์ประกอบหลายๆอย่างด้วยนะคับว่ารถเราทำอะไรไปบ้าง.....

7. มาดูไมตี้แรงๆ หิหิ...

8. MODULO

MODULO New Member Member

80
    2
    0
  9. Pom-AWD

Pom-AWD New Member Member

353
    9
    0
    ความรู้ๆ

10. PKS.Motorsport

PKS.Motorsport New Member Member

500
    6
    0
    ฮีโร่ Sexy
    ปาเจโร่
    คราว
    เซดดริก
    Surf
    เลือกเอา ตามใจชอบเลย

ไม่งั้นก็เชื่อมแบบที่ข้างบนบอกป่ะ ประหยัดสุด ครับผมมม

11. vagrant3036

vagrant3036 Member Member

375
    9
    18
    ถ้าเอาให้อยู่ ก็ถอดเพลาหลังออกทั้งยวง แล้วแปลงเอาเพลาอิสระใส่ รับรองเกาะชัวร์ครับ ผมใส่อยู่ ในไมตี้X แวน เพลาท้ายSupra มีเต็ดด้วยครับ

12. JZ_std.

8,075
    74
    0

เอารูปมาโชว์หน่อยครับ อยากเห็น
    พร้อมราคาด้วยยิ่งดี

13. PKS.Motorsport

PKS.Motorsport New Member Member

500
    6
    0
    อ้อ ถ้าเรื่อง การ ทรง ตัว มีอีก1 ทางเลือกครับ Super custom ครับ คานเเข็ง แต่เป้น คอย สปริง ใส่ได้เหมือนกัน

เคยเห็นพี่แดง วัดสลัก ทำอยู่ 2 หมื่นกว่าบาท เมื่อ 9-10 ปี ที่แล้วได้อ่ะครับ ใครอยู่แถวนั้นน่าจะนึกออก รถคันเก่าพี่เค้าอ่ะ

14. End Motor Sport

End Motor Sport Active Member Member

652
    34
    28
    แหล่มๆ :D:D

15. vagrant3036

vagrant3036 Member Member

375
    9
    18
    ผมทำมาช่วงล่างนานแล้วครับ ประมาณปี2539ครับ ใช้เวลาดัดแปลง นอนอู่3เดือน งบประมาณ เอาเรื่องเหมือนกานครับ ทำออกมา นุ่มนวล แต่ไม่ย้วยนุ่มนิ่ม ในรูปตอนนี้นอนอู่ทำสีปะผุใหม่ครับ จาเสร็จแล้วครับ :D

16. TeY_RMuTi

TeY_RMuTi New Member Member

1,955
    56
    0
    ความรู้ๆๆ

17. AekAE110

AekAE110 Well-Known Member Privilege

2,223
    25
    48

พี่เอกค๊าบ ถ้ารถเสร็จขับกลับมาเที่ยวที่ สงขลา น๊า คิดถึง อิอิ:D:D:D

18. JZ_std.

8,075
    74
    0
    สวย + โหด + แรงลงตัว

19. MODULO

MODULO New Member Member

80
    2
    0
  20. bbiig2

bbiig2 Member Member

65
    0
    6
    รถผมใส่แค่ TRD 70% ก็ใช้ได้ขับง่ายแข่งก็ได้

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้