รบกวนผู้รู้ w124 E200 ครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Kuer, 6 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Kuer

Kuer New Member Member

10
    1
    0
    มีเรื่องรบกวนผู้รู้เกี่ยวกับ w124 E200 หน่อยครับ

อยู่ดีๆสตาร์ทไม่ติด เรียกช่างซ่อมเบนซ์มาบอกว่ากล่อง ECU เสีย จาเปลี่ยนก้อหลายหมื่นอยู่ (เกือบ 4 หมื่น) ผมเลยสงสัยว่าเป็นไปได้เหรอครับกล่องมือสองทำไมแพงจัง แล้วจาไปหาซื้อได้ที่ไหนครับ แล้วราคาอยู่ประมาณนี้จริงรึป่าว

ถ้าเปงอย่างนั้นยกออกวางเจ วี วี ดีกว่าครับ รบกวนหน่อย ไม่อยากเสียตังค์เยอะอะครับ

ปล. ช่างบอกว่ากล่อง E200 ไม่เหมือนของ E220 ถ้าเปง 220 สามารถซ่อมได้

ขอบคุณล่วงหน้าครับ:cry:

Tong_w124 ถูกใจสิ่งนี้
  2. popdemonic

popdemonic Member Member

191
    19
    18
    เป็นไปได้ตามที่ช่างบอกครับ ถ้าเปนเครื่อง1800,2000 ของเบนซ์ สมองจะแพงครับมากครับ
    ไม่เหมือกันกับM111 ครับ

3. มรดกพ่อ

มรดกพ่อ New Member Member

2,307
    29
    0
    ลองเอากล่องที่ว่ามาเสียบดูก่อนเลยคับ ถ้าเป็นที่กล่องจริงก็ เเล้วเเต่ว่าจาจ่าย 4 หมื่นไหม

ถ้าถามผม คงหาเครื่องเปลี่ยนอ่ะคับ วาง Jbo vv ยังไงก็ ไม่เกิน 9o k รวมเฟืองท้าย

4. Tee@Abuser

Tee@Abuser New Member Member

740
    29
    0
    ถ้าโดน ค่ากล่องขนาดนั้น

วางเจ ไปดีกว่า ค้าบป๋ม

5. ARTO940

ARTO940 New Member Member

372
    37
    0
    ลองดูพวกกล่อง Stand Alone มาใส่แทนมั้ยคับ

6. Kuer

10
    1
    0
    อยากได้รายละเอียดเพิ่มเติมอะคับว่าเปงของไรดี

7. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    ความรู้อีกแล้ว

8. Ctrl_s

Ctrl_s New Member VIP

957
    45
    0
    กล่องstand aloneมันจะเลยงบป่าวคับ ลองดูเครื่อง1UZราคาไม่แพงมาก แรงบิดดี น่าสนใจนะครับ เปลี่ยนกล่องbenzราคาเอาเรื่องอยู่เหมือนกัน

9. Tong_w124

Tong_w124 New Member Member

54
    0
    0
    แล้วเครื่องเ่ก่าสภาพเป็นไง
    ถ้าโทรมแล้ว จัด J ไปเลยครับเพื่อน...:D

10. Kuer

10
    1
    0
    ขอบใจเพื่อน

เครื่องปี 97 สดอยู่เลยอะ วิ่งไปแสนเดียว เสียดายว่ะ
    วันหลังไปกินเหล้ากันเว้ย ไอ้อิ้ปมาแล้วนี่

11. golfcef

golfcef New Member Member

229
    25
    0
    ลองเช้คสายไฟก่อนนะครับ มันชอบกรอบแตก ของผมตอนแรกก็เป็นแต่เป็น 220 เปลี่ยนสายไฟก็หายลองเช้คดูครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้