ขอเรียนถาม สนามบางกอกแดรกอเวนิว เรื่องความรับผิดชอบ

การสนทนาใน 'Drag Racing' เริ่มโดย Cha jz, 6 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ASFasT_AS

ASFasT_AS New Member VIP

555
    18
    0
    ทุกอย่างมันอยู่ที่" ใจ "
    ความรับผิดชอบ ก็ต้องใช้นะ " ใจ " มีให้เค้าบางนะครับ

2. proudcss

proudcss New Member Member

182
    3
    0
    ตอนนี้มีความคืบหน้าจากฝั่งผู้เสียหาย ตอนนี้ก้อคงต้องรอฟังความคืบหน้าจากอีกฝั่งหนึ่งอย่างจริงใจ

3. ติดตามข่าวในนี้ ผมว่าทางสนามก็น่าจะรับผิดชอบกับคำพูดว่าจะรับผิดชอบในเรื่องนี้ สร้างสนามใหม่ก็งบเป็นล้านๆ จัดแข่งงานใหญ่ประจำปีที่ไม่ได้แข่งรางวัลก็เป็นแสนๆ เจ้าของกระทู้บอกว่าตอนนี้เงินโอนให้ผู้ป่วยสี่หมื่นบาท ผมว่าน่าจะช่วยเหลือให้มากกว่านั้นสักหน่อย อย่างน้อยก็ไม่อยากให้มีคนตายเพิ่มไปอีก

4. crown

crown New Member Member

549
    19
    0
    ขอให้ผ่านพ้นไปด้วยดี ทั้ง 2 ฝ่ายครับ

5. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    อันนี้เอาใจช่วยนะครับ สู้ๆๆๆ

6. ops

ops New Member Member

14
    0
    0
    ขอให้เคลียร์กันจบด้วยดีนะครับ

ขอให้พี่ผู้หญิง หายไวๆด้วยนะครับ :)

7. ops

ops New Member Member

14
    0
    0
    ขอให้เคลียร์กันจบด้วยดีนะครับ

ขอให้พี่ผู้หญิง หายไวๆด้วยนะครับ :)

8. Nui ALPINA

Nui ALPINA Guest

0
    0
    0
    น้าชาสู้ๆ นะ
    เอาใจช่วย
    และขอให้ผู้บาดเจ็บหายวันหายคืนนะครับ

9. bmwmania

bmwmania Guest

0
    0
    0
    รู้จักคำว่า "ใจเขาใจเรา" ไหมครับ???
    ถ้ารู้ก็น่าจะรู้นะครับ ว่าคนที่ได้รับความเสียหายรู้สึกอย่างไร
    เรื่องบางเรื่องไม่ต้องประชุมนานมากก็ได้ครับ
    ชื่อเสียงที่สร้างมาอย่าให้พังเพียงชั่วข้ามคืนเลยครับ

10. zine30

zine30 New Member Member

1
    0
    0
    ขอให้ผู้บาดเจ็บหายโดยไวครับ

ขอให้ผู้ก่อความเสียหาย รู้จักคำว่า สำนึกดีสังคมดี และมีความรับผิดชอบครับ

11. Enicma5

Enicma5 Guest

0
    0
    0
    ผมคิดว่าเรื่องนี้สำคัญมากๆนะครับ ยังไงรีบสรุปและรับผิดชอบโดยด่วนครับ!
    เป็นกำลังใจให้ครับพี่ชา..

12. TFR-oldschool

TFR-oldschool Member VIP

652
    19
    18
    อ่านมาทั้งหมด ทางสนามไหนๆเคลรยแล้วก้เคลียให้จบเถอะคับ ตั้งหลายคนเคลียไปได้ กะคนอรกคนเดียว ย่าให้เสียเครดิตเลย เงินจำนวนที่คุณต้องชดเชยให้เค้า ผมไม่ทราบจำนวน แต่ผมเชื่อว่า เงินจำนวนนี้ คุณสามารถหามาได้ในอีกไม่นานนะคับ แต่เรื่องของ เครดิต และ ใจ เป็นเรื่องที่ซื้อกันไม่ได้คับ

13. nOxIeS

nOxIeS Active Member Moderator Privilege

650
    31
    28
    ก็เห็นทางสนามออกมาบอกว่าจะรับผิดชอบไม่ใช่หรอครับ แล้วทำไมถึงเป็นแบบนี้ล่ะ... ออกมาชี้แจงหน่อยก็ดีนะครับ

14. ++E..L.L..E++

++E..L.L..E++ New Member Member

793
    1
    0
    เปนกำลังให้ "พี่ชา" นะคะ

ขอให้ "พี่ผู้หญิง" หายไวๆ

ตามผลวันที่ 13 คะ

15. Fluid

Fluid New Member VIP

1,214
    57
    0
    เงียบจริงๆ เสียงจากสนาม

16. TeY_RMuTi

TeY_RMuTi New Member Member

1,955
    56
    0
    มาติดตามความคืบหน้าคับ

17. GuMmY

GuMmY New Member VIP

511
    10
    0
    ทีตอน Promote งานปลายปีนี่ Up เช้า Up เย็น

:D

Fredy ถูกใจสิ่งนี้
  18. Van de Trust!!

Van de Trust!! New Member VIP

424
    9
    0
    น่าเห็นใจมาก ๆ เลยครับ

T_T

19. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    การช่วยเหลือผู้บาดเจ็บ และผู้สูญเสีย ทางสนามทำให้เต็มที่เถอะครับ ถ้ายึกยักไม่ยอมจ่าย ไม่ช่วยเหลือ ผลที่ได้ไม่คุ้มหรอกครับ คุณยังต้องอยู่ในวงการนี้อีกนาน...

20. bond 1

bond 1 Active Member VIP

1,683
    18
    38
    ตามมาชมครับ

21. P@E

P@E New Member Member

561
    15
    0
    เห้ออออ

22. เงียบจริงๆ เสียงสนาม ยิ่งดูยิ่งทุเรศเจ้าของสนามครับ

23. lancerck4

lancerck4 Well-Known Member Member

2,280
    52
    48
    มาติดตามด้วยคน

24. paopao

paopao New Member VIP

786
    5
    0
    วันที่ 13 แล้ว รายงานผลด้วยครับ

25. Jen@171

Jen@171 Member Member

494
    21
    18
    เข้ามาติดตามเช่นกันครับ

26. Fredy

Fredy New Member Member

710
    84
    0
    ผมสงสัยนิดหนึ่งตรงที่ ในเมื่อรู้ว่าคนเจ็บอยู่ตรงนี้แท้ทำไมไม่สำรองจ่าย

บางส่วนหรือกระเช้าเยี่ยมสักอันมันจะทำให้ความรู้สึกดีกว่านี้ ช้าเร็วก็ต้องจ่าย

จ่ายมากจ่ายน้อยก็ต้องจ่าย อย่างน้อยๆก็รักษาชื่อเสียงที่ทำมาตลอดได้ในระดับหนึ่ง

ชีวิตคนเงินแค่ไหนก็ทดแทนไม่ได้ แต่ใช้ใจเยียวยาได้บ้าง

เข้าใจว่าตัวเลขความเสียหายครั้งนี้มันสูงมาก รายเล็กๆที่จบง่ายก็อยากให้จบไปก่อน

แต่นายหนักหนักที่บางคนเงินสำรองจ่ายไม่มากมายนักจะทำยังงัย

ปล.พอดีแม่แฟนผมเพิ่งหัวใจล้มเหลวมาเมื่อไม่นาน เลยเข้าใจความรู้สึกของ จขกท.

ยังพูดกับแฟนผมอยู่เลยถ้าเราไม่มีเงินจะยื้อเค้าไว้ยังงัย

ปล.2เอาใจช่วยให้น้องเค้าดีวันดีคืน จะได้กลับมามีความสุขกับลูกอีกครั้ง

Fluid ถูกใจสิ่งนี้
  27. Fluid

Fluid New Member VIP

1,214
    57
    0
    ผมว่าตอนนี้เอาแค่น้ำใจก็พอครับ เรื่องเงินค่อยตามมาก็ได้ ยังไงก็ควรรับผิดชอบ เงินไม่พอ น้ำใจไปก่อน ที่เหลือตามมายังดูดีกว่า ไม่มีไรเลยนะครับ ผมว่าทางสนามคงไม่หลบซ่อนหรอก เพียงแต่ติดด้วยเงื่อนไขบางประการ

ตอนนี้ขอน้ำใจก่อนเลย เพื่อให้สังคมไทย เป็น สังคมที่ดีงาม ที่มีอยู่เดิม รักคนไทย สามัคคีกันไว้นะครับ

28. proudcss

proudcss New Member Member

182
    3
    0
    เรื่องแปลก แต่จริง

29. NuTTyRaY

NuTTyRaY New Member Member

658
    13
    0
    เสียใจด้วยนะครับ...

ขอให้เรื่องจบไว ไว...

30. knot_

knot_ New Member Member

33
    3
    0
    ยัง.... ยังไม่ออกมาเคลีย์อีก อย่าลืมน่ะไม่ได้มีสนามคุณสนามเดียวแล้วน่ะผู้บริโภคเค้ามีสิทธิ์เลือกแล้วน่ะ ยังไงก็ขอให้จบลงด้วยดีด้วยน่ะ คับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้