ขอเรียนถาม สนามบางกอกแดรกอเวนิว เรื่องความรับผิดชอบ

การสนทนาใน 'Drag Racing' เริ่มโดย Cha jz, 6 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Taye@YF20

Taye@YF20 New Member Privilege

337
    29
    0
    เดี๋ยวผมจะช่วยประสานงานให้อย่างเร่งด่วนเลยนะคับ

2. nick plararacing

nick plararacing New Member Member

205
    2
    0
    จะดีจะเลว....อยู่ที่ตัวและการกระทำ......คงจบด้วยดีนะครับ...ผมเชื่อว่าทุกๆท่านอยากเห็นเช่นนั้นครับ

3. SR20<RED>

SR20<RED> New Member Member

260
    8
    0
    ขอให้จบด้วยดีคับ เห็นใจทั้ง2ฝ่าย

4. `Tao

`Tao New Member Moderator VIP

859
    11
    0
    มารอดูความคืบหน้า

5. รอดูต่อไป...

6. Cha jz

Cha jz New Member Member

21
    11
    0
    ขอความกรุณาด้วยครับ

สามารถติดต่อได้ตามเบอร์โทรศัพท์ที่ลงไว้ข้างต้น ได้เลยครับ

ขอบพระคุณครับ

7. Piccolo

Piccolo New Member Member

1,673
    65
    0
    สงสารคนเจ็บมากๆครับ ยังไงก็ขอให้ตกลงกันได้เร็วๆนะครับ เห็นใจทั้ง2ฝ่าย

8. mr.wat

mr.wat New Member Member

991
    9
    0
    เฮ้ออออ ปรับปรุงสนามใหม่ได้ แต่ทำไม ไม่จัดการเรื่องคนเจ็บ คนเสียชิวิตให้เรียบร้อยก่อน ....... ความคิดผม บอกได้คำเดียว ว่า เวรกรรมมันมีจริง

9. NIIGATA

NIIGATA New Member VIP

1,557
    35
    0
    เป็นกำลังใจให้คับ ยังไงขอให้จบลงด้วยดีนะคับ

10. Cha jz

21
    11
    0
    เวลาผ่านไป............ติ๊ก ต๋อก ๆ ๆ ๆ ๆ

11. BanK-Evo6

BanK-Evo6 New Member VIP

636
    18
    0
    Upไปละกันครับ

12. Dbass

Dbass New Member Member

155
    3
    0
    น้องผู้หญิง รูปที่ผมส่งไปให้ใช่ไหมครับ

น้องคนร่างท้วม ที่ในรูปกำลังถูกยกร่าง ผมยังจำได้ติดตาอยู่

ตอนนั้นอาการหนักกว่ารายอื่น ๆ แถว ๆนั้นอีกครับ

ด้วยบุญกุศลที่ทำมา

ขอให้น้องเขาหายวันหายคืนดีขึ้นโดยเร็ว และผู้เกี่ยวข้องกับสนามคลอง 5 ขอท่านช่วยออกมาแสดงความชัดเจนมากกว่านี้ครับ

เห็น ๆ หน้ากันอยู่

13. astina2

astina2 New Member Member

368
    0
    0
    ความรับผิดชอบ.......ความมีน้ำใจ.....พูดจริงทำจริง.......สังคมเราจะน่าอยู่ขึ้นอีกเยอะครับ

ขอให้น้องหายไวไวนะครับ.......และขอให้จบกันด้วยดีครับ

14. Fluid

Fluid New Member VIP

1,214
    57
    0
    เชื่อไหม ผมเคยโพสตอนเกิดเหตุการณ์โดนลบกระทู้ภายในไม่กี่นาที แต่เรื่องการออกมาขอรับผิดชอบในเหตุการณ์ก็ได้มีการตั้งกระทู้ขึ้นมาในนนี้ เพื่อให้เรื่องจบ แต่ความรับผิดชอบต่อคำพูด จะเร็วได้แบบเดิมหรือไม่ คนในที่นี้รอดูอยู่

สำหรับผมแค่แสดงความคิดเห็น สำหรับคุณคือคุณค่าของคำพูด ที่ควรกระทำหรือไม่

Fredy ถูกใจสิ่งนี้
  15. Cha jz

21
    11
    0
    ใช่ครับพี่ (ต้องขอบพระคุณพี่อีกครั้ง ที่กรุณาส่งรูปนั้นให้กับผม)

แต่ตอนนี้ น้องผู้หญิงผอมแล้วครับ :D

ซูบซีดหุ่นดีมากๆ ได้กินแต่อาหารเหลวทางสายยาง

ขณะนี้ ยังนอนรักษาตัวอยู่ชั้น4โรงพยาบาลเดิม (พี่พิเชษฐ์ และ ผู้บริหารบางคน ไม่ได้ไปนานแล้ว แต่น่าจะยังจำได้)

ยังคงนอนเจาะคออยู่ เพื่อสำหรับการแมนเทนแนนซ์ต่างๆของแพทย์ และต้องให้อากาศเพื่อช่วยหายใจ

จากที่อาการโคม่า สมองได้รับการกระทบกระเทือนอย่างหนัก กระดูกหนักเกือบทั้งตัว หลังจากผ่านไปนาน

ขณะนี้เธอเริ่มตอบสนองปฏิกิริยาดีขึ้นมาก (ตามลำดับ) สามารถขยับร่างกายส่วนต่างได้ตามที่เราสั่ง

รับรู้ และ เข้าใจในความหมายที่เราพูด ซึ่งหมายความว่า 90% เธอกลับมาแล้ว

และหวังว่าจะดีขึ้นอีกเรื่อยๆ ตามลำดับ

เธอมีลูกสาววัย3ขวบกว่า คอยส่งเสียง เจื้อยแจ้ว คอยให้กำลังใจอยู่ข้างเตียง ในทุกๆวัน

นั้นเป็นส่วนนึง ที่ทำให้เธอกลับมาได้เร็วกว่าที่คณะแพทย์คาดการณ์เอาไว้มากๆ

(ซึ่งในช่วงเข้าวันที่ 20กว่า ของการรักษาตัวในห้อง ICU) คณะแพทย์แจ้งกับทางญาติว่า..

ให้ทำใจ และ เตรียมใจ กับการเป็นเจ้าหญิงนิททรา

แต่ขณะนี้ พิสูจน์แล้วว่า ปาฏิหาร มีจริง ไม่เชื่ออย่าลบหลู่

ปล...เข้าสู่เช้าของวันที่3 ของกระทู้นี้แล้ว.............

16. อัพไปอย่าให้ตก

รับผิดชอบกันหน่อย

17. proudcss

proudcss New Member Member

182
    3
    0
    คิดเช่นเดียวกัน ธุระกิจดำเนินต่อไปได้ แต่ชีวิตคนไม่ต้องดำเนินต่อไปหรือครับท่าน
    :)

18. City_me_D

City_me_D New Member Member

1,249
    15
    0
    คนทั้งคนนะครับ...

19. O_O ""

O_O "" New Member Member

49
    1
    0
    จบลงด้วยดีล่ะกันคับ

20. Alif & Otis

Alif & Otis New Member Moderator

1,696
    51
    0

อันนี้อ่านแล้วมันรู้สึกจิงๆคับ...

เอาใจช่วยให้กลับมาเหมือนเดิมไวๆคับ....:)

21. bond 1

bond 1 Active Member VIP

1,683
    18
    38
    รอคำตอบครับผม ว่าเป็นอย่างไร ต่อไป

22. FARR_AE92

FARR_AE92 New Member Member

106
    5
    0
    ให้ไวครับ

23. dekphoram

dekphoram New Member Member

179
    0
    0
    up
    up

24. washira

washira New Member VIP

565
    74
    0
    เอาใจช่วยครับ สงสารเด็ก 3 ขวบ

25. Taye@YF20

Taye@YF20 New Member Privilege

337
    29
    0

ก่อนอื่นอย่าเพิ่งเข้าใจผิดนะคับว่าทางสนามไม่รับผิดชอบอะไร

ทางผู้บริหารมิได้เพิกเฉยต่อกรณีของ คุณ จิภัสสร นิ่มทอง แต่อย่างใดนะคับ

แต่อยากให้เห็นใจนิดนึงนะคับว่า มีผู้ที่ได้เสียชีวิต รับบาดเจ็บ และ ได้รับความเสียหายอีกพอสมควร

ที่ทุกคนก็เรียกร้องเช่นกัน หากเราเพิกเฉย ท่านอื่นก็คงจะรู้สึกเช่นกันนะคับ ส่วนท่านไหนที่เรียกร้องเกิน

ความเหมาะสม ทางผู้บริหารก็ต้องประชุมกันก่อน เพื่อหาข้อยุติโดยเร็วที่สุดเท่าที่เราจะทำได้

ส่วนเรื่องค่ารักษาพยาบาลนั้น ทางสนามก็ได้สำรองจ่ายทั้งหมดที่นอกเหนือจากประกันสังคมแล้วคับ

ส่วนค่าใช้จ่ายอื่น ๆ ที่มีนอกเหนือจากนี้ทางสนามก็ยินดีจ่ายตามความเหมาะสมคับ

26. Cha jz

21
    11
    0
    พี่พิเชษฐ์ (เจ้าหน้าที่ทาง บางกอกแดรกอเวนิว)

ขณะนี้ ได้ติดต่อเข้ามาทางญาติผู้บาดเจ็บแล้วครับ

แจ้งว่า จะเข้าเยี่ยม และ สอบถามอาการต่างๆ ของน้องผู้บาดเจ็บ ภายในเย็นวันนี้ 08/01/52

แต่.... ยังไม่มีการพูดถึงค่าใช้จ่ายต่างๆ และ ยังไม่มีการทำจ่ายเงินค่าใดๆทั้งสิ้น ในขณะนี้ครับ

อย่างไร ต้องรอดูเหตุการณ์ช่วงเย็น ของวันนี้อีกทีครับ.........

"อาจจะ" มีการสำรองจ่ายให้ ในส่วนที่ญาติผู้บาดเจ็บยื่นร้องขอไปอีก1ก้อน

เพื่อเป็นค่าใช้จ่ายต่างๆ นอกเหนือความครอบคลุมของประกันสังคม

เรื่องราวคืบหน้าอย่างไร จะแจ้งให้ทราบเป็นระยะครับ

27. VoLkSuBaGeN

VoLkSuBaGeN New Member VIP

107
    3
    0
    อืมมม......Up ให้ครับ

ขอให้เรื่องจบเร็วๆ และขอให้หายเป็นปกติเร็วๆ นะครับ

:)

28. Cha jz

21
    11
    0
    ค่ำวันนี้ เหตุการณ์ยังปรกติเหมือนเช่นเคยครับ ไม่มีผู้ใดติดต่อเข้ามา

อย่างไร ต้องขอความกรุณารบกวนเร่งประชุมคณะกรรมการ และ ผู้บริหาร

เพื่อหาข้อยุติ และข้อสรุป ด้วยนะครับ

ทางญาติ ยังคงรอคำตอบ และ ยินดีที่จะรับฟัง และพร้อมที่จะเจรจาในทุกๆกรณี

ขอเพียงอย่าเงียบหายไป ข้อสรุปเป็นอย่างไร มานั่งคุยกันดีกว่าครับ

หากรับข้อเสนอได้ ก็จบ หากรับไม่ได้ ก้ว่ากันไปคนล่ะครึ่งทาง

ผมเข้าใจว่า ถ้าผมเป็นผู้รับผิดชอบ ผมก็คงหนักใจมากเช่นกัน

แต่ในฐานะของญาติคนเจ็บ ที่ครอบครัวกำลังเดือดร้อนอย่างหนัก เพราะความพลิกผันในชั่วข้ามคืน

ชีวิตทุกคนในครอบครัวเปลี่ยนไปอย่างเห็นได้ชัด ทุกคนกำลังต้องการความช่วยเหลือ

ทุกคนกำลังรอคำตอบให้กระจ่าง ไม่อยากนั่งเทียนคิดเอาเองฝ่ายเดียว

คงพูดได้เพียงเท่านี้ก่อนครับ

ผมคาดหวังไว้ว่า ผมคงไม่ต้องตั้งกระทู้สอบถาม แบบนี้ซ้ำๆไปเรื่อยๆ ครับ.......

29. vitztrd

vitztrd New Member Member

79
    2
    0
    เอาใจช่วยครับ

30. ต้นกล้า

ต้นกล้า New Member Moderator VIP

591
    27
    0
    คอยติดตาม เอาใจช่วยครับ อยากให้จบลงด้วยดี ทั้งสองฝ่ายครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้