เล่าสู่กันฟังครับ .. เรื่องแมวกับรถ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย AWD_IMP, 6 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. neung4doors

neung4doors New Member Member

551
    11
    0
    แอบมาดูคนรักสัตว์
    อิอิ
    ผมก้อรักสัตว์ อย่าทำร้ายมันเลยนะคับ

2. EG-9

EG-9 New Member Member

226
    10
    0
    ของผมซิ

ตื่นเช้ามานอนบนหลังคารถเลย แต่พอเห็นมันก็หนีไปละครับ
    พักหลังไปเอาพวกมานอนด้วยอีกตัว แสบจริงๆ พอไล่ปุ๊บจะไปแอบอยู่ใต้รถ

ผมละแปลกใจจริงๆ รถในบ้านมีอยู่ 3 คัน ขึ้นรถผมอยู่คันเดียว เลยเอาไปจอดฝั่งตรงข้าม
    ก็ไม่เห็นมาอีกเลย เห็นแต่เดินมาเหมียวๆ

3. kenglek

kenglek Active Member Moderator VIP

1,034
    19
    38
    อย่าไปทำอะไรแมวมันเลยครับ

สงสารมัน

นะ ...

4. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    แมวนี้ผมหมดปัญหา เนื่องจากหมาที่บ้านมันล่อแมวที่เข้าบ้านหมด ตายไปหลายศพและครับ

และไอ้ที่แย่หนักเลยคือหมาบ้านผม ชื่อแฮปปี้ และชื่อดีพร้อม

แม่ง เยี่ยวใส่ทุกสิ่งที่ขวาหน้า ไม่ว่าจะแก้โดยเอาขวดน้ำไปวาง ใส่เต๊ะแม่ง เอาปืนอัดลมยิง แม่งก็เสือกยังไมแคร์ เยี่ยวแม่ง กระจุยกระจายยยยยย

เยี่ยวตั่งแต่ล้อ ประตูหน้าหลัง ท่อ กันชนหลัง หรือแม้แต่ อินเตอร์ รวมถึง ขวดน้ำที่วางกันแม่งเยี่ยว

แม่งเยี่ยวหมด ล้างมา ไม่ว่าจะเอี่ยมขนาดไหน ตอนเช้ารุ่นขึ้นวันใหม่ มันจะตื่นมา วิ่งออกนอกบ้านไปประกาศศักดา แล้วพอผมกำลังจะออกจากบ้าน สตาร์ทรถกวอร์มก่อนออก แม่งก็จะวิ่งกลับ มากัน 2 ตัว แล้วก็จะมาเยี่ยว ประกาศศักดาเป็นจุดสุดท้ายก่อนที่ จะกัดกัน โดยถ้าตัว เล็กเข้าก่อนก็จะแค่ขู ถ้าตัวใหญ่เข้าก่อน แม่งล่อเขาเลย

เหอะๆ ตั่งแต่ วันที่ผมเซ็งจนวันนี้ มาเป็นเวลา 2 ปีแล้วครับ แม่งนอยสัด

คือตอนแรกมันยังไม่เริ่ม มันเริ่มเมื่อเอา หมาตัวที่ 2 เข้ามาเลี้ยง ซึ่งเป็นตัวผู้เหมือนกัน เซ้งครับ แล้วเยี่ยวยังน้อยไป

เวลามันกัดกันแม่งตะกายรถ โอ้วแม่เจ้า ผ้าคลุมรถก็เถอะ เลิกเลยครับ แม่งเล่นซะขาดดด

แม่ง เป็นรอยข่วนเพียบ แม่เจ้าเซ็งครับ

ปล. แม่ผมปลื้มหมา

5. nortus

nortus New Member Member

13
    2
    0
    อันนี้ไม่แน่ใจนะครับ ได้ยินมาว่า แมวไม่ชอบกลิ่นส้ม

ไม่เคยลอง เป็นหนทางเฉยๆ ได้ไงบอกกันด้วยนะครับ:)

6. BuGI_GT

BuGI_GT Active Member VIP

3,217
    11
    38
    เฮ้อ โดนเหมือนกันหมด

ละเหี่ยใจครับ ทำใจ

7. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    รถเพิ่งทำสีมาไม่กี่เดือน บุบแล้วครับ

แมวมันกระโดดลงหลังคาผ้าใบทะลุเลย

ตกลงใส่หลังคาเต็มๆ บุบเลยครับ สัญญาณกันขโมยร้องลั่นเลย

8. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83
    คุยกันดีๆครับ..ใจเย็นๆ..

9. ballgto

ballgto New Member Member

4,721
    53
    0
    ปืนอัดลมยิงขุ่มันซักครั้งสองครั้งก็ไม่กล้ามาอีกแล้วครับ......

10. chang

chang Well-Known Member Member

4,985
    57
    48
    :D:D:D:D

11. oat@colorkey

oat@colorkey New Member Member

356
    18
    0
    ทำใจคร้าบ:cry::cry::cry:[/SIZE
    ก็ดันรักทั้งรถ รักทั้งแมว :eek::eek::eek::eek:

12. ~AmmyZaa~

~AmmyZaa~ New Member Lady Member

1,380
    12
    0
    ทำใจดีกว่านะคะ เพราะที่บ้านก็มีทั้งหมาและแมว
    และแมวเนี่ยไม่ได้ตั้งใจเลี้ยง มันมาเอง และมาแบบขอยู่ถาวรด้วย
    พยายามทำทุกอย่างแล้ว
    - เปิดฝากระโปรงรถทิ้งไว้ตลอดคืน
    - ยกก้านปัดน้ำฝนขึ้น
    - เลี้ยงหมาไว้นอกบ้าน

ไม่ได้ผลสักอย่างคะ
    เคราะห์ซ้ำกรรมซัดอีก หมามันเห็นแมวมา หลบใต้ท้องรถ
    ก็พยายามจะตะครุบแมว แต่มันเล่นตะครุบกันชนหลังแถบล่างๆเป็นรอยขีดๆ ลึกมาก เยอะด้วย

ยัง.....................ยังไม่พอ

วันต่อมา แมวอยู่บนหลังคารถ น้องหมาก็ตะกียกตะกายบนรถจะไปกัดแมว

สรุปก็คือ ทำใจ ไม่ก็หาผ้าคลุมอ่ะคะ

13. Pom-AWD

Pom-AWD New Member Member

353
    9
    0
    ของกระผมก็มีปํญหากะแมวเหมือนกันครับ
    แถมเป็นแมวจรจัดอีกตะหาก เลยไม้รู้จะไปคุยกะเจ้าของที่ไหนดี ฮือๆๆๆ
    โดนไป 1 ฟุตเช่นกันครับ เซ็งเลย

14. ^BANK^

^BANK^ Well-Known Member VIP

4,902
    124
    63
    อย่าทำร้ายแมวเลยนะครับ มันไม่รู้เรื่องอะไรด้วยเลย
    เป็นปกติที่แมวต้องออกมาเดินเพ้นพ้านตอนดึกๆ เพราะมันต้องหากินตามสัญชาติญานของสัตว์
    คุณรักรถคุณ ผมเข้าใจดีครับผมก็รัก แต่แมวมันไม่รู้ว่าสิ่งที่มันขึ้นไปเหยียบย่ำมันคืออะไร
    ผมว่าลงทุนซื้อผ้าคลุมรถจะเป็นทางออกที่ดีที่สุดครับ ปลอดภัยทั้งรถและแมว
    พอดีผมเป็นคนเลี้ยงแมวครับ สงสารมันอ่ะ...
    :rolleyes::rolleyes:

15. ตุ๊กตายาง

ตุ๊กตายาง New Member Member

472
    22
    0
    ผมยอมครับ รถคันเก่าก็เกือบเน่าเพราะเหล่าสรรพสัตว์เนี้ยแหละ ส่วนเจ้าCR-V ผมตอนนี้นอกจากแมวแล้วยังโดนหมาเยี่ยว (จนรถเลอะเป็นคราบเหลืองๆแล้ว) เมื่อก่อนแถวบ้านผมมีแต่หมาซึ่งน้อยมาก แต่หลังจากเทศบาลมาจับไปได้ไม่กี่วัน พี่แกก็เอามาปล่อยคืน แถมเอาหมาซอยอื่นมาปล่อยซอยผมด้วย (ไม่ปล่อยจากที่จับมา แต่ปล่อยที่ซอยผมหมดเลย) ตอนนี้หมาคุมซอยไปแล้วครับ 30กว่าตัว ดึกๆเดินไปข้างนอกไม่ต้องกลัวโจร กลัวแต่หมาจะกัดเอาก็พอครับ แถมมันไม่กลัวรถด้วย (บางที่ต้องลงจากรถไปอัญเชิญมันออกจากทางที่รถจะผ่าน) เล่นเอาเพื่อนๆผมประสาทเสียไปหลายคนแล้ว ส่วนแมวเด๋วนี้ลดลงมาก มีก็แต่ข้างบ้านผมที่ชอบเลี้ยง (ประมาณ7ตัว) ดึกๆชอบมาร้องเหมียวๆ แถวคอนเดนเซอร์แอร์ระเบียงบ้านผม (ไม่รู้ขึ้นมาได้ไง สงสัยมาทางต้นไม้หลังบ้าน)แต่ดีที่ไม่ยุ่งกับรถ

16. ++E..L.L..E++

++E..L.L..E++ New Member Member

793
    1
    0

ทำใจอ่ะ :D:D

17. Show Aof

Show Aof Well-Known Member Privilege

2,092
    49
    48
    มันคงอยากนั่งบนรถสวยๆ

18. DEVILMAN

DEVILMAN New Member Moderator

585
    84
    0
    ของผมเลี้ยงทั้งหมาแล้วก็ทั้งแมวเลยครับ แถมขึ้นไปฟัดกันบนหลังคาอีก
    ทางออกที่ผมใช้ผ้าคลุมรถครับเลือกคุณภาพดีหน่อย
    ถ้าใช้ผ้าคลุมรถที่บางมากพวกผ้าร่มก็เจอกรงเล็บของพวก
    หมาๆแมวๆ ตะกุย ข่วนจนขาดได้ครับ ช่วยได้เยอะครับ

แถวบ้านผมคลุมรถยังไม่พอแถมเอาแผ่น พี.พี. บอร์ดมาตอกตะปูวางตรงหลังคารถ
    ฝากระโปรงหน้า ฝากระโปรงหลังและยังเอาแผ่นไม้อัดมาปิดล้อทั้ง 4 ล้อเลยครับ
    ยุ่งยากหน่อยแต่ได้ผลดี

อย่าไปทำร้ายแมวมันเลยครับ มันก็มีชีวิตเหมือนกับเรา

19. TT_GOVERNMENT

TT_GOVERNMENT New Member Member

809
    27
    0
    รักแมวเหมือนกัน

แต่เข้าใจเจ้าของรถ

แนะนะว่าใช้ปืนฉีดน้ำแรงปานกลาง
    ฉีดมันทุกครั้งที่เห็นมันอยู่บนรถ

มันโดนบ่อยๆ มันจะไม่กล้ามาเอง

(ผมว่าคนเลี้ยงแมวเป็นคนน่ารักนะ)

20. Haruna

Haruna New Member Member

129
    3
    0
    ผมเองก็เลี้ยงแมวมาก่อน แต่ก็เข้าใจหัวอกนะ......

ปกติถ้าจับได้คงมีตี! ถ้ามันรู้เรื่องก็โชคดี แต่ถ้าไม่ ขวดน้ำที่ใส่น้ำนี่ล่ะครับ แมวมันเครียด (เพราะมันเห็นอีกตัวทั้งๆที่มันคือเงา) อยู่ใกล้ๆ แต่มุขนี้ใช้กับน้องหมาไม่ได้ผลครับ ไม่เข้าใจเหมือนกันว่าทำไม...... แต่แนะนำว่าผ้าคลุมรถนั้นดีสุดครับ

อย่าทำร้ายมันเล๊ยยย สงสารแมว

21. triple_x

triple_x New Member VIP

163
    10
    0

ทำไมโหดจังว่ะ กรูรักแมวนะสาดดด

ผมว่าหาผ้ามาคลุมรถดีกว่าครับอย่าไปทำมันเลยสงสารมัน

22. joeez2dj1

joeez2dj1 New Member Member

163
    6
    0
    คนนี้เป็นเกย์ ฮะ :D

23. Eagle Shop

Eagle Shop New Member VIP

23
    1
    0
    ซุ่มอุ้มBBไว้สักกระบอก พอมันเข้ามาสอยเลยครับ

ทำยังงี้หลายครั้งมันจะไม่กล้าเข้ามาเลยครับ

ปล.ผมเป็นคนรักแมวนะ ตอนนี้ที่ร้่้านเลี้ยงแมวอยู่5ตัว

24. Thump

Thump New Member Member

81
    2
    0
    แมวบ้านผมจับตัดเล็บทุกตัวครับ ไม่อย่านั้นเล็บแมวแหลมมาก ยังกะตะขอเลย

ถ้าจับตัดได้ ก็ไม่น่าจะมีรอยข่วนนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้