เครียดมาหลายอาทิตย์แล้วอ่ะ

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย PrimeraGTiR, 6 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. PrimeraGTiR

PrimeraGTiR New Member Member

766
    8
    0
    เรื่องของเรื่องคือ รถของผม มันรวน จน
    ภรรเมียของผม ยื่นคำขาด ว่า

ให้ขายทิ้ง

เฮ้ย มันง่ายขนาดนั้นเลยเหรอ

ที่มันรวนก้อเพราะผมมือบอน เอา คอยล์แต่ง ซุปเปอร์คอยล์ ของ ND GT มาใช้ซักพักรวน ดับบ้างติดบ้าง
    ผมก้อไม่มีเวลาเอารถซ่อมเลย เด๋วอาทิตย์นี้ หรือ หน้า จะซ่อมแล้วเอาคอยล์เดิมติดเครื่องมานั่นแหละ
    แบบว่าคราวนี้ไม่ดี ขึ้น
    โดนๆๆ แน่ๆ

ลุ้นๆๆๆๆ

ครายสนใจรับ ลูกผมไปดูแลต่อบ้างคับ
    ของแต่งยกให้เกือบหมด ยกเว้นเกจ์ กล่องพ่วง หม้อน้ำแต่ง แคมแต่ง
    นอกนั้น ยกให้เลย เครื่องพัลซ่า อินเตอร์บลิซท์ ช่วงล่างแต่งจิคสี่ต้น ค้ำหน้า-หลัง เบาะไบรด์ เกียร์เต็ท คลัชท์โอเอส เบรคอาร์32 ภายในตัวนอกทั้งหมด แถมกระจก ปัดหลังด้วย(ยังไม่ได้ใส่เลย)

เซ็งโว้ย!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
    :cry::cry::cry:

2. PrimeraGTiR

766
    8
    0
    เพิ่มอีก เพิ่งนึกได้
    โบลออฟ เกรดดี้ ไทป์อาร์
    ออยคูลเลอร์ ของ เอริล พร้อม ชุดย้ายกรอง
    ท่อไอเสีย เลสทั้งเส้น หม้อพักสองใบ
    หม้อปลายHKSสามนิ้วสอง
    ไฟหน้าซีนอน
    กันชนหน้าคามิโน่
    กระจังตาข่าย
    สเกริตข้าง
    กันชนหลังคามิโน่(ยังไม่ได้ทำสี)
    สปอยหลังคามิโน่(ยังไม่ได้ทำสีเช่นกัน)

โอมเพี้ยง ถูกหวย ก่อนเถอะ
    สาธุๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

3. PrimeraGTiR

766
    8
    0
    ลืมอีก
    ลูกสูบฟอร์จ โทเม่ 86.5 เพิ่งเปลี่ยนแหวนใหม่โทเม่เช่นกัน
    ก้านฟอร์จ อีเกิ้ล
    เฮ่อๆๆๆๆๆ

4. poomsiri

poomsiri New Member Member

672
    8
    0
    เอาจิง ๆ หรอคับพี่ฉะ........ยังไม่ได้เห็นโฉมใหม่แบบเต็ม ๆ ตาเลย.........

5. PrimeraGTiR

766
    8
    0
    ขอไปทำงานที่ ขอนแก่น ก่อน
    แล้วจะมาซ่อมคืนสภาพก่อน
    เฮ่อๆๆๆๆๆ

6. Diamond0722

Diamond0722 New Member Member

806
    2
    0
    เมื่อท่านพี่ฉะต้องตัดสินใจเลือก...ระหว่าง..ลูกชาย P11 สุดที่รัก...กับภรรเมียที่เคารพ...เฮ้อออ...
    หรือ..ระหว่าง..หาเงินซ่อมรถและยังอยู่ในโอวาสต่อไป..กับ..ขายรถ..และลาออกจากการเป็นสามี-ภรรเมีย...(อันนี้หนักหน่อย)
    และ..หรือต้องเลือกระหว่าง..ซ่อมรถและเก็บรถไว้...แต่ขายภรรเมียแทน...อิอิอิ...
    ...รถพี่ฉะสุดยอดครับ...เอาใจช่วยครับ...

7. BLUEprimino

BLUEprimino Member Member

584
    5
    18
    โห...........ไม่นะ....พี่ฉะ

:cry::cry::cry::cry:

8. mommamz

mommamz New Member Member

964
    4
    0
    ใจเย็นๆ ครับพี่ เด๋วทุกอย่างก็ดีขึ้นเอง อิอิ :D

9. vynnz

vynnz New Member Member

727
    4
    0
    เออ แต่รถพี่นี่มีปัญหาบ่อยแฮะ กัดฟันอีกซักทีนึงดิพี่ หรือใช้แผน ขายไม่ออก ขายไม่ได้ราคาไรงี้พี่ หุหุ

10. PrimeraGTiR

766
    8
    0
    คุยกับภรรเมียหลายรอบแล้ว
    ไม่จบสักที
    แบบว่าเสียดายอ่ะ สะสมของมามากมาย
    แบบว่า หายาก ทั้งนั้น
    อยากให้คนรับไปแทนผมดูแลต่อที

11. silver dragon

silver dragon New Member Member

580
    2
    0
    555555"""""""วิญญาณอาร์ทตัวแม่อาละวาทเหรอพี่???......ของผมก้อเหมือนกัน....ฮึ่มๆจะเอารถใหม่อยู่ข้างหูทู้กวันไม่เว้นวันหยุดราชการ...........เพราะของผมมันมีปัญหาตรงจอดจนเครื่องเย็นแล้วพอสตาร์ทแล้วใส่เกียร์รถงี้แทบกระโดดเป็นม้าเลย...อิอิอิอิ......ไอ้ผมน่ะทนได้แต่คุณนายเธอขี้ตกใจ......ผมก็พยายามจะทำตัวให้ขี้ตกใจ...พอรถกระโดดขาซ้ายจะได้ตวัด....ยันคนนั่งข้างกระเด็นตกรถซะเลย...จะดีมั้ยพี่?.....อิอิอิอิ

12. เสก R10

เสก R10 New Member Member

807
    8
    0
    รถสุดยอดไปเลย...ของเเต่ละอย่าง...เสียดาย

13. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    อิๆ

พีมีร่า ขับ 4 สักหน่อยไหมละพี่วิน ถ้าพี่ฉะไม่จบจริงๆ

ว่า แต่ จะ ไป ตก ที่ มือ ใคร หน๋อ

อย่าแยกเลยครับ อิๆ

14. P11GT-R

P11GT-R New Member Member

58
    1
    0
    รักขนาดนี้...........จะขายลงเหรอครับ พี่ฉะ

15. กบ

กบ New Member Member

54
    7
    0
    ตามนั้นเลย:)

16. U.D.

U.D. New Member Member

39
    0
    0
    ปวดหัวแทน

แย่จังระหว่างรถกับภรรเมียที่เคารพ ทั้ง 2 อย่างนี้ตัดสินใจลำบากจัง:(:(:( ถ้าจะขายจริงก็เข้ามคุยกันต่อได้นะครับพี่ฉะ

17. vynnz

727
    4
    0
    งั้นพี่ก้อเอารถไปแอบ แล้วเอาตังให้เมียพี่แสนนึง บอกว่า ขายได้เท่าเนี้ย ขายให้เพื่อนไป อิอิ

18. art_project

art_project New Member Member

603
    13
    0
  19. RED-INFINITI@z-troy

RED-INFINITI@z-troy New Member Moderator

527
    8
    0
    รถสวย+แรง ขายได้ร็วๆนะพี่

20. Super_book

Super_book New Member Member

294
    4
    0
    ขายกันใหญ่

21. pee-ae

pee-ae New Member Member

161
    2
    0
    กระซิบราคามาหน่อยดิพี่ 083-2934906 แล้วบอกอาการทีมันรวนหน่อยครับ
    ว่ามันมีทางแก้ไขอะปาว

22. BLUEprimino

BLUEprimino Member Member

584
    5
    18
    เสียดายนะครับ ครบๆแบบอีกคัน

ถ้าเป็นผมนะ บอดี้ พาร์ทต่างๆ มันครบจริงๆแล้วพี่ ยังไงก็สวย ผมจะลง VVL เลยพี่ โดยที่พี่อาจะไม่ต้องลงทุนเพิ่มเลย ถอดของแต่งเครื่องพี่ขาย พี่ก็ได้เครื่อง VVL+ ค่าวางแล้วละ....

23. Diamond0722

806
    2
    0
    เอารถไปแอบนี่พอได้อ่ะ...ไอ้เงินแสนนึงนี่...ปวดหัวเพิ่มอีกเรื่อง...

ผมว่าพี่ฉะขายภรรเมียดีกว่าครับ...เก็บรถไว้...

24. vynnz

727
    4
    0
    กันฟันอีกทีนึงนะพี่ เอาเข้ามาที่อู่เลย ไม่จบไม่ต้องเอากลับ หุหุ

25. whitebear

whitebear New Member Member

1,191
    11
    0
    เอาจิงอะพี่

26. PeMhom

PeMhom New Member Member

1,163
    3
    0
    ท่านวินมีช่างไฟเจ๋งๆแน่ะนำบ้างป่ะ..ตะหงิดๆกับไฟในรถเนี้ย..

27. PrimeraGTiR

766
    8
    0
    กลับมากรุงเทพแล้ว
    อาทิตย์จะลองเปลี่ยนกลับไปใช้คอยล์เดิม
    ว่าจะหายไหม
    แต่ถึงหาย แฟนผม ก็ยังยืนยัน คำเดิม
    เซ็ง วุ้ย
    :rolleyes:

28. vynnz

727
    4
    0
    ก้อขายไม่ออกอ่ะ ให้ทำไงเนอะ ก้อเลยต้องใช้ต่อไปยาวววววว ยาวววววววว
    ส่วนรถพี่หม่อม จะเช็คไรหรอพี่ มันมีอาการไรอ่า ช่างสายไฟชอบเล่นตัว ตามตัวอย่างยากเลย

29. given placed

และแล้ว!! ก็มีอีกงานเลี้ยงนึงที่กำลังจะเลิกลา

คงเหมือนกับผมที่จำต้องตัดใจลาไปแล้ว !! เสียดายก็เสียดายอย่างยิ่ง
    แต่ชีวิตก็ต้องเดินก้าวต่อไป อะไรใหม่ๆยังรอเราอยู่ข้างหน้าครับ!!

30. Diamond0722

806
    2
    0
    เอางี้พี่ฉะ...พี่ก็ขายคันนี้..แล้วไปซื้อคันสีบรอนซ์ที่กะลังประกาศขายในบอร์ดเราอ่ะ...สวยเหมือนกันนะ...อิอิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้