ถามความเห็นเพื่อนชาว RCW เกี่ยวกับมารยาทในการขายของของคนๆนี้ครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย GuMmY, 5 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0
    ยัง เหี้ย ได้อีกกกกกกกกกกกกกกกก :D:D:D:D

2. To N รถฟักทอง

To N รถฟักทอง New Member Member

76
    1
    0
    ไป ๆ มา ๆ

ผมว่า ไอเรดโดราเอม่อนเนี่ย

มันยิ่งชอบนะ

ที่เราออกมามาแสดงตัวว่า อยากจะแจกตีน ให้มัน (ที่นับ ๆ นี่ เป็นร้อยแล้ว)

อย่าไปว่ามันเลยดีกว่า เราทุกข์ใจเปล่า ๆ ใจเย็น ๆ

เหมือนกับว่า ยิ่งเราว่ามัน มันยิ่งมีฟามสุข ประมาณนั้น

รอจังหวะดี ๆ ให้เงียบ ๆ ก่อน ค่อย ๆ มีความสุขกันไปเหมือนเดิม รออีกไม่นานหรอก

ค่อย เดินเรื่อง จัดเก็บคนเฮี่ย ๆ กวนตีน ๆ แบบนี้ เก็บมันให้เข้าที่เข้าทางไปเลยดีกว่า

ดีมั๊ยครับ

อ่านแล้วเสียเวลาอะ

ตอนแรกก็ดี

แต่ไป ๆ มา ๆ ดูมันไม่สำนึกอะ ไม่รู้แม่งอ่านหรือเปล่าด้วย

ใครอยากไปร่วมแจกตีน (กับซองมาม่า) พีเอ็มมาบอกผมนะคับ

ช่วย ๆ กัน

ต้องกำจัดซะ

ปล่อยไว้แบบนี้ อีกหน่อย พอมันโต แม่งจะเฮี่ยกว่านี้อีก

อย่างที่พี่คนนึงบอก

ให้มัน แดกวีต้า แล้วไปตายซะ

สลัดเอ๊ย แม่งอ้าง ผลิตเอง เผลอ ๆ แม่งขโมยมาสองสามอัน น๊อตสองสามชุด แล้วมาขายแดกมากกว่า

ไม่เคยหยาบอย่างนี้มาก่อนเลยนะเนี่ย

นี่ครั้งแรก

ผมประเดิมเพื่อเมิงเลยนะเนี่ย เรดโดราเอม่อน เสียประวัติผมหมด

3. MR.JUNLANOP

MR.JUNLANOP Active Member Member

523
    29
    28
    ไอหมอนี่ถ้า ให้ผมฟรี ยังไม่เอาเลยครับ

ที่มันบอกขายได้ ๆ คุณเชื่อมันหรือครับ

" อย่าตกเป็นเหยื่อ เกรียน ครับ "

4. aom8817

aom8817 New Member Member

63
    3
    0
    คงใกล้จะได้เห็นจุดจบแล้วมั่ง

5. ~*MANIA*~

~*MANIA*~ New Member Member

94
    23
    0
    หนักจริง...............

6. noomtp

noomtp New Member Member

14
    0
    0
    ให้ใส่ฟรีก้อไม่กล้าใส่ กลัวคนอื่นเค้ารู้ เค้าเห็น กรูอายเค้า.....

7. จอมมารบลูส์

จอมมารบลูส์ New Member Member

7
    0
    0
    แบบนี้เค้าไม่เรียกนิสัยไม่ดีหรอกคับ...

เค้าเรียก สันดาน

8. ตุ๊กตายาง

ตุ๊กตายาง New Member Member

472
    22
    0
    ถึงผมจะไม่เคยตั้งกระทู้ ซื้อหรือขาย อะไรแต่ ผมก็พอจะรู้ว่า การตั้งของขายในกระทู้คนอื่นมันเสียมารายาทครับ (ไม่ควรกระทำ)

ส่วนที่โดนแอบอ้าวว่า แฟนคุณเป็น คุณโส... (หรืออะไรก็แล้วแต่คุณจะเรียก...) ผมอยากเห็นหลักฐานครับ พร้อมใบลงบันทึกแจ้งความประจำวัน แล้วถ้าเป็นจริงผมจะแจ้งกับทุกคนเลยว่าคุณถูกใครไม่รู้รังแก ซึ่งก็ต้องดูวันที่ที่กระทู้ดังกล่าวและในใบลงบันทึกประจำวัน ด้วยนะครับ แล้วมาดูว่า มันก่อนหรือหลังที่คุณจะไปก่อกวนเขา แต่ถ้าเรื่องที่ว่ามาเกิดจากความซุยของคุณเอง(โม้ทั้งนั้น) ผมว่าคุณควรอยู่เงียบๆ (หรือหายตัวไปเลยก็ได้) มันจะได้ไม่หนักเว็ปนะผมว่า

แล้วสรุป ไอ้น๊อตล้อ นี้คุณรับมา หรือ ผลิตเองครับ ผม งง

9. ขายถูกกว่ามันไม่ผิดหรอกครับ

มันผิดที่วิธีการขายของคุณนะครับ

10. Evil_keng

Evil_keng Member Member

68
    1
    8
    ..........................

11. Evil_keng

Evil_keng Member Member

68
    1
    8
    ..........................

12. Ctrl_s

Ctrl_s New Member VIP

957
    45
    0
    ควาย....พ่อแม่ไม่สั่งสอน

13. NooYou@volvoclub

NooYou@volvoclub Member Member

152
    5
    18
    Up ครับ รับประกันงานเข้าแน่ๆ

14. Jern

Jern New Member Member

6,174
    48
    0
    มัน เลิก ยังครับ

15. noomtp

noomtp New Member Member

14
    0
    0
    อัพให้มีสำนึก......

16. Oatzman Pow

Oatzman Pow New Member Member

37
    0
    0
    เห้อ

คนอย่างงี้ก็มีด้วย

แล้วไม่ไปตัดราคาที่คลองถมด้วยอ่ะ จะได้โดนตืบ

17. maicomeng

maicomeng New Member Member

522
    46
    0
    น่าสงสารคับ ขุดไม่ขึ้นซะแล้ว "จิตสำนึก" ต่ำจัด

ปล. เกรียนชัวร์!! ฟันธง!!!!

18. Either

Either Member Member

299
    10
    18
    เหอะๆ ยังไม่เลิกอ่ะครับ กระทู้ขายของผมโดนเรียบร้อย เข้ามาอวยพรซะงั้น

ไม่รู้เอาอะไรคิด แล้วจะให้พ่อค้าปลีกอย่างผม ไปขายเท่าราคาส่งจากโรงงานได้ยังไง

แล้วปกตินะ พวกโรงผลิต หรือ Distributor เค้าไม่ขายปลีกเองหรอก
    หรือขายก็จะขายราคาเท่าท้องตลาด เพราะเค้ามีจรรยาบรรณ

มีที่ไหนขายของให้ reseller แล้วก็ตัดราคา reseller ตัวเอง

19. Either

299
    10
    18
  20. ^BANK^

^BANK^ Well-Known Member VIP

4,902
    124
    63
    กวนตีนวัยรุ่นแท้ๆ ไอ้เวงนี่ เอาเวลาโพสของมรึงไปปลูกป่าจะดีกว่ามั๊ย เดี๋ยวนี้โลกมันร้อนนะ
    น่าเห็นใจคนขายของจัง ตัวป่วนเยอะจริงๆ - -?
    ขออภัยนะครับที่ผมพูดจาไม่เพราะ ไอ้นี่มันสุดจริงๆ

21. เหอๆๆ แม่งกวนตีนจริงๆ หิหิ...

22. skyro

skyro New Member Member

78
    0
    0
    แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 21 มกราคม 2009
  23. GuMmY

GuMmY New Member VIP

511
    10
    0
    ขำครับ สรุปว่าผมเสียดายแรงนิ้วที่อุตส่าห์พิมพ์ไปให้มันอ่านทั้งหมด

นึกว่าจะดีขึ้น นึกว่าจะเลิก สรุปว่าก็แค่เกรียนตัวหนึ่ง

ดูทรงแล้วอีกไม่นานคงมีคนไปแจกตีนมันอ่ะคับไม่ต้องคิดมากแล้ว ฮ่าๆๆ

:D

24. -@MoO_MaY@-

-@MoO_MaY@- New Member Member

46
    0
    0
    ยัง เฮีย ได้อีก ...

ไอ่หน้าแมว ...

25. -@MoO_MaY@-

-@MoO_MaY@- New Member Member

46
    0
    0
    ปล. เหมือน ๆ จะมีโดเรมอนแดง 2 ตัว ...

ตัวแรก เล่นอินเตอร์เน็ตของ Maxnet

ตัวที่สอง เล่นอินเตอร์เน็ตจาก มือถือ Dtac ...

26. skayla

skayla New Member Member

3
    0
    0
    reddoramon ฟื้นคืนชีพแล้วจร้า

reddoramon ฟื้นคืนชีพแล้วจร้า

มันกลับมาก่อกวนอีกแล้วแถมไปก่อกวนกระทู้อื่นเพิ่มอีกจร้า ลองตามไปดูกันนะคะ

http://racingweb.net/forums/showthread.php?t=557250&page=4

http://racingweb.net/forums/showthread.php?...96#post8327196

อันนี้ล่าสุดเพิ่งโดนป่วน

http://racingweb.net/forums/showthread.php?t=550746&page=2

http://racingweb.net/forums/showthread.php?t=566106&page=2ฟ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 22 มกราคม 2009
  27. DEVILMAN

DEVILMAN New Member Moderator

585
    84
    0
    เช็ดเข้มันยังไม่ตายอีกหรือ

28. nong_pong

nong_pong New Member Member

152
    6
    0
    คิดได้ไงเนี้ย

29. Either

299
    10
    18
  30. Either

299
    10
    18
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้