ถามความเห็นเพื่อนชาว RCW เกี่ยวกับมารยาทในการขายของของคนๆนี้ครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย GuMmY, 5 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Jern

Jern New Member Member

6,174
    48
    0
    ด้านเกิ๊น

อีกหน่อย มีคนหน้าด้าน จะใช้คำว่า

"อย่ามา เรด โดราเอมอน"

กันเปล่า อิอิ

2. golffyjang

golffyjang New Member Member

3
    0
    0
    จิตสำนึก มันไ่ม่มีเลย แฮะ ยังมีอยู่อีกเหรอเนี้ย พวกสันดานแบบนี้

เห็นแต่ประโยชน์ สว่นตัว จนทำได้ทุกอย่าง ทรามจริงๆ

3. oke_hiway

oke_hiway New Member VIP

370
    10
    0
    น่าจะรู้นะคับ

เค้าโพสขายของอยู่ดีๆเล้วมาตัดหน้า

เหมือนคุณมาเอาเปรียบเค้าเต็มๆ

ทำเเบบไม่มีมารยาทเลยจิงๆ

4. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    เชื่อว่าคนใน rcweb คงไม่ซื้อมันแล้วอ่ะครับ :D

5. ริด

ริด New Member Member

131
    3
    0
    พี่ reddoramon แล้วไม่พี่ไม่ตั้งกระทู้ใหม่ไปละครับ มันไม่ได้ยากอาไรเลยนะพี่ ของพี่ถูกพี่ก็ขายไป ต่างคนต่างขายอ่ะครับผม ใครอยากซื้อของ เจ้าไหนก็ซื้อ พี่เล่นไปลงขายในกระทู้ของคนอื่นเค้าแล้วจะไม่ให่เค้าโมโห คนทำมาหากินก็เยอะนะครับในเว๊ปนี้ ต่างคนต่างขายดีกว่ามั้ยพี่สบายใจดี ผมไม่ได้บังอาจมาสอนอาไรนะครับผม แต่ออกความเห็นในฐานะ สมาชิกคนนึง ขอบคุณครับ

SR20<RED> ถูกใจสิ่งนี้
  6. IBaTaGiMoNo

IBaTaGiMoNo New Member Member

36
    0
    0
    อูย..โดนกันหลายท่านเหมือนกันนะเนี่ย....
    ไม่เข้าใจเลยว่า ทำไปได้ไง การไปขายตัดหน้า(ร้าน หรือบ้าน ตามที่หลายคนยกตัวอย่าง)เค้าเนี่ย..
    ขอแค่สามัญสำนักพื้นฐานก็พอครับ...คนที่มีสามัญสำนึกเค้าจะไม่ทำครับ มันจะโดน......(แล้วแต่จะคิด...)

7. Peachey

Peachey Active Member Member

386
    28
    28
    ไปดูกระทู้มัน มันยังหน้าด้านอีกนะไม่ละอายเลย คนหรือเปล่าเนี่ยยยยย????????

8. โต๊ะโต๋

โต๊ะโต๋ New Member VIP

635
    21
    0
    :D:D:D

9. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    มาลงขายในกระทู้คนอื่นเขาได้ไงวะ สงสัยจะอิจฉาของเขาดีกว่ามัน
    เลยมาลงทับ แย่ๆๆจริงๆๆๆ

10. Jern

6,174
    48
    0
    น่ารังเกียจ...จัง

11. Jern

6,174
    48
    0
    :D:D:D

12. CassyBank

CassyBank Member Privilege

42
    33
    18
    แปลกคนดี..แย่ๆ...ไม่ได้เอาวิกฤตเป็นโอกาสเลย แต่ทำวิกฤต...ให้วิกฤตหนักกว่าเดิมอีก...

:(:(:(

13. Either

Either Member Member

299
    10
    18
  14. Rush_OverSize

Rush_OverSize Member Moderator

413
    12
    18
    ท่านเก่งตัดสินหน่อยครับ

15. kenglek

kenglek Active Member Moderator VIP

1,034
    19
    38
    ไมมันไม่มากระทู้นี้วะ...แม่มมม

16. golfcef

golfcef New Member Member

229
    25
    0
    ถ้าอีแบบนี้ก็โดนตีนน่ะสิครับ ไม่เห้นจะยาก

17. GuMmY

GuMmY New Member VIP

511
    10
    0

สอนได้คับฮ่าๆๆๆๆ วุฒิภาวะไม่เกี่ยวหรอกคับเรื่องแบบนี้

มันก็มีกระทู้ของมันครับคืออันนี้ http://racingweb.net/forums/showthread.php?t=573296

เพียงแต่ว่ามันเสียมารยาทตรงที่มันจะเข้าไป Post ขายของมันตามกระทู้ของคนอื่นที่ขายของประเภทเดียวกับมัน แล้วก็จะบอกในนั้นเลยประมาณว่า ของมันถูกกว่าโดยคุณภาพเท่ากันหรือดีกว่า ประมาณนั้น

เขาไปต่อว่าตักเตือนก็อ้างว่า "มันไม่ได้ผิดกฏหมาย" "มันเป็นสิทธิ์ของมัน" "แล้วขายแพงกว่าเองทำไม" อะไรประมาณนี้คับ

มันน่าไม๊คับ

:D

18. little_golf

little_golf New Member Member

33
    1
    0
  19. kae_za

kae_za Member Member

379
    16
    18
    เอาวะเกียวข้องต้องแต่ต้นปีเลยเรา

20. Jern

6,174
    48
    0
    เป็นมาตั้งแต่เกิดหรือเปล่า???

21. Anti_Space

Anti_Space New Member Member

20
    0
    0
  22. น่าบ้องจริงๆ 55555555555 หิหิ...

23. Jern

6,174
    48
    0
    เรียน พม่า หรือ เปล่า ...???

:confused::confused::confused:

24. neung4doors

neung4doors New Member Member

551
    11
    0
    นิสัยไม่ดีมากเลยอ่าส์

ไม่มีมารยาทมากๆ ทำงี้ได้ไง

25. Jern

6,174
    48
    0
    ร่วมประนาม...ก่อนนอน

พรุ่งนี้ไม่โดด ไม่อยากไปเรียนนอก...555+

26. Fluid

Fluid New Member VIP

1,214
    57
    0
    เขาเรียก สัน ดา...........น ครับ แก้ยาก ทำใจ

27. Oad GODS A31

Oad GODS A31 New Member Member

3
    0
    0
    นอกโลก แน่ๆเลยครับ แบบนี้อ่ะ เค้ามาจากต่างดาว ไม่รู้มารยาทก็ไม่น่าแปลกนะคับ

28. >>5W.AUTO CAR<<

>>5W.AUTO CAR<< New Member Member

571
    18
    0
    สันดานแย่.........

29. Piccolo

Piccolo New Member Member

1,673
    65
    0
  30. OaTT_B14

OaTT_B14 New Member Member

4,399
    692
    0
    อิอิ เกรียน น่ะ ฟุ้ง ไปเรื่อย มีโรงงาน มีคนสั่งของตลอด แต่ดูจากสันดานแล้ว ไม่น่าจะมีกิน มีใช้ เท่าไหร่ หรอกมั้ง หรือถ้ามี ก้อ ยกให้การกุศล ไปเหอะ เพราะดูท่าทาง คงได้อยู่ใช้ อีกไม่นาน คนสันดานแบบนี้:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้