ขอความคิดเห็นหน่อยครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย ปฐม, 5 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ปฐม

ปฐม New Member Member

4
    0
    0
    พอดีจาซื้อโชคแต่ง เล็งไว้ 2 ตัว คือ tanabe sustec pro กะ tein hr ไม่ก็ha จใส่กะ 90 แอคคอด ตาเพรชอะครับ ชอบแบบออกแนวกระด้างๆ หนึบๆ อะครับ ไม่ทราบว่าอันไหนดีกว่ากัน เป็นคนชอบขับรถเร็วครับ รบกวนพี่ๆด้วยนะครับ
    ปล. ขอทราบรายละเอียดของโชค แต่ละตัวด้วยครับ ขอบคุณครับ

2. Full Throttle

Full Throttle New Member Member

11
    0
    0
    ถ้าในเมืองไทย tein ยังน่าเล่นกว่าเพราะมีศุนย์ซ่อมบำรุง เวลามันรั่วหรือเสียมีเสียงดังยังหาที่ซ่อมให้กลับมาดีเหมือนเดิมได้ ถ้ารับได้กับความกระด้างก็เล่น tein รุ่นนี้ได้ครับ เพราะ tein รุ่นเก่าจะเซ็ทมากระด้างมาก แล้วสปริงที่จัดชุดมาก็มักจะมีค่า k สูงสักหน่อย ถ้าจะให้อาการกระด้างน้อยลงเวลาเอาไปซ่อมก็ให้ช่างเค้ารีวาล์วให้ใหม่ให้มันเหมาะสมกับความต้องการของเรามากขึ้นก็ได้ครับ แต่ถ้าตอนซื้อเลือกได้ลองดูร่น ha ก็จะดีกว่า hr ครับเพราะยังสามารถปรับความหนืดได้ ส่วน hr ปรับได้แต่สูงต่ำเท่านั้นครับ

ขอให้โชคดี

3. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    Tein HA ครับ ปรับได้มากกว่า

4. มรดกพ่อ

มรดกพ่อ New Member Member

2,307
    29
    0
    ็็HA คับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้