กำหนดการลา อุปสมบท ของผมครับ นายเชษฐา ชำนาญนา

การสนทนาใน 'RT Club' เริ่มโดย blueaaa, 5 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. blueaaa

blueaaa New Member Member

389
    0
    0
    วันที่ 31 ม ค52
    เวลา....9.30-ปลงผมนาค(ที่บ้าน)
    เวลา...10.30-พิธีทำขวัญนาค(ที่บ้าน)
    เวลา...18.00 รวมรับประทานอาหาร ณ หอประชุม โรงเรียน บ้านคลองหลวง

วันที่ 1 กุมภาพันธ์ 2552

เวลา 11.00..............นำนาคเข้าอุปสมบท ณ .พัทธสีมา วัดอโศการาม
    http://www.dhammathai.org/watthai/central/watasokaram.php

เรียนเชิญเพื่อนๆทุกคนนะครับ

ขออภัยทุกคนนะครับหากไม่ได้บอกด้วยตัวเอง

ปล.บอกจำนวนคนที่จะมาร่วนกินเลี้ยงด้วยนะครับจะได้จัดเตรียมถูกครับขอบคุณครับ

2. pukpick

pukpick New Member Member

615
    0
    0
    วัดสวยเชียวพี่เชษฐ มีเว็บไซด์ด้วยง่ะ...อิอิ

ถ้าไม่ติดไร ปิ๊กไป2ที่ค่ะ

เด๋วคอนเฟิร์มใกล้ๆอีกทีนะคะ ...แต่ไม่น่าจะพลาด

3. boylpn

boylpn Member Member

775
    2
    18
    ไปด้วยแน่นอน

และสมาชิกท่านอื่นๆ จะไปกันยังไงล่ะครับเนี่ย ผมไปแน่นอนครับ... :D:cool:

4. jakarin_tuey

jakarin_tuey New Member Moderator

1,409
    2
    0
    อนุโมธนา...................สาธุ ด้วยครับ

5. blueaaa

389
    0
    0
    มาอนุโมธนา ที่งานนะครับคุณเต้ย

6. jakarin_tuey

jakarin_tuey New Member Moderator

1,409
    2
    0
    เส้นทางการเดินทางครับคุณเชษฐ โรงเรียนอยู่ใกล้วัดรึเปล่า หรือว่าอยู่แถวบ้านครับ แล้วถ้ามาว.....นอนบ้านคุณเชษฐได้รึเปล่าครับ

7. golf the zeed

golf the zeed Active Member Moderator

3,808
    7
    38
    รับทราบครับเชษฐ์ คิดว่าไปได้แน่นอนครับ 2 ที่ แต่ว่าถ้าวันเสาร์ติดทำงานอาจจะไปร่วมงานวันอาทิตย์นะครับ จะแจ้งให้ทราบอีกครั้งโดยด่วนครับ :D:D:D

8. blueaaa

389
    0
    0
    ถ้าคุณเต้ยจำปั้มที่เราไปล้างตัวกันได้อะครับ เจ็ทเก่าอะ(ตอนนี้เป็นปตท)บ้านผมอยู่ซอยตรงข้ามครับ.......ชื่อซอยบุญประคอง.................สวนโรงเรียนบ้านคลองหลวง อยู่ฝั่งเดียวกับปั้มครับ......กลับรถตรงปั้ม เลยไปประมาณ800เมตรมีสะพานนั่นลอยอยู่นั่นครับ คือโรงเรียนครับ

เรื่องนอนบ้าน.....บ้านผมเล็กครับ........แล้วอีกอย่างมีญาติมาจากต่างจังหวัดเยอะอะค รับ คงไม่สะดวกแต่ถ้าเอาเต้นมากาง ก็มีที่ให้กางนะครับ...........

9. golf the zeed

golf the zeed Active Member Moderator

3,808
    7
    38
    เรื่องที่นอนสำหรับตัวผมคิดว่าคงไม่มีปัญหาครับ เพราะถ้าไปเย็นวันเสาร์ผมอาจจะกลับบ้านหรือไม่ก็หานอนบังกะโลแถวนั้นเอา ตอนเช้าก็ค่อยไปร่วมพิธีใหม่ อิอิ

10. golf the zeed

3,808
    7
    38
    สรุปว่ามีไปร่วมงานกันประมาณ 6-7 คน นะครับเชษฐ์ แจ้งให้ทราบไว้ก่อน

11. nonghin_2

nonghin_2 New Member Member

526
    4
    0
    ผมไปแน่ๆอยู่แล้ว........ไกลแค่ไหนแต่ใจอยู่แค่เอื้อม เห็นเอ๋บอกว่าจะไปด้วยนะ แต่ว่ากะว่าจะกลับมานอนบ้านน่ะหรือไม่ก็นอนเต็น

12. golf the zeed

3,808
    7
    38
    แล้วเราจะนัดเจอพวกนายเอ๋ที่ไหนดีว่ะหิน ลองถามให้หน่อยดิ :)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้