อยากรู้ครับมีใครตอบได้บ้าง..

การสนทนาใน 'Rover Club' เริ่มโดย WATrover, 30 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. WATrover

WATrover New Member Member

611
    1
    0
    ผมอยากเปลี่ยนปั้มติ๊กจะเอาของ 2J-GTE มาใส่แทนได้ป่าว
    หรือมีรุ่นไหนที่ดูดแรงๆบ้าง.แนะนำแบบใส่กันได้เลย...

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 30 มกราคม 2009
  2. natsmooth

natsmooth New Member Member

834
    0
    0
    นัดเคยเหน เพื่อนนัดเปลี่ยนอะคับ

มันบอกใช้ ของ 2 เจเนี่ยแหละ !!!

เครื่องเปน F20b เกียร์ออโต้

เคยขับตามมัน ตอนกล่งคืน ตอนมันเปลี่ยนเกียร์ เกมือนจามีไฟ แล๊บ !!! ออกมาตอนเปลี่ยนเกียร์ด้วยอะคับ

แต่กินน้ำมันน่าดู แต่นัดไม่รุ้ ว่าต้องแปลงอะไรรึป่าวว แต่เคยเหนแน่นอนคับ !!!!

แต่ เพื่อนบอกว่า ปัญหาที่ตามมา คือ " เครื่อง จะมีปัญหาน๊ะคับ "

ต้องลองดู คับ 5 5 55 5 ไฟแล๊บ !!! ออกจากท่อเลย !!

3. WATrover

WATrover New Member Member

611
    1
    0
    โห.จริงดิครับ.

ผมคุยกับคนขายเขาบอกของ 2J มันดันน้ำมันสบายเหลือๆเพราะเครื่องเรา
    แค่2200แต่ปั้มมันดันให้เครื่อง3000อยู่แล้วใส่ของเราสบายๆอาจต้องแปลง
    นิดหน่อยเรื่องตำแหน่งของท่องอในถัง..ขนาดไฟออกท่อเลยหรือแสดงว่า
    น้ำมันเข้าเยอะแน่เลย(น่าสนใจ)เพราะช่วงนี้ทำเวลาบนทางด่วนตลอด
    ไม่ต่ำกว่า160-180กม.ช่วงดึกๆ...(ที่รถเลยต้องติดตัวจับเลเซอร์ยิงความเร็ว
    และกำลังจะติดตัวตัดสัญญาณวิทยุโทรศัพย์ระยะ1กม.รอบๆรถ):D:Dไปแว้ว.........

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 31 มกราคม 2009
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้