สอบถามตอนออกตัวครับ

การสนทนาใน 'Sport Truck.' เริ่มโดย โจ้hilander, 4 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
    พี่ครับคือแบบว่าผมพึ่งเล่นรถอะครับ

เวลาพี่ๆออกตัวกันใช้รอบที่เท่าไหร่หรอครับกี่พันรอบ

แล้วใช่ใช่เกียร์1ป่าวครับ

1. กระบะสีขาว

กระบะสีขาว New Member Moderator VIP

1,459
    15
    0
    ออกตัวที่ว่านี้คือ ขับปรกติ หรือ แข่งครับ

แล้วรถทำอะไรไปม้าง

2. อยากรู้ตอนออกตัวตอนพี่ๆแข่งอะครับถามไว้เป็นความรู้ครับ

เผื่อมีโอกาสได้ลงสนามมั่งครับ

3. น้าเอ๋...@MTC

น้าเอ๋...@MTC New Member VIP

3,988
    6
    0
    มีเท่าไหร่กดให้มิด 4พันสับๆ รับรอง มัน

4. กระบะสีขาว

กระบะสีขาว New Member Moderator VIP

1,459
    15
    0
    ถ้าแข่งก้อ

เร่งรอบให้บูสเรามาเตมๆ แล้วค่อยออกครับ

5. จะดีเหรอนัทถ้ารถจอดรอออกตัวแล้วเร่งรอบให้บูสมาเต็มๆอ่า...

6. กระบะสีขาว

1,459
    15
    0
    ก้อยกล้อ ออกไปเรยไงพี่

7. p_sutipoj

p_sutipoj Active Member Moderator

3,479
    8
    38
    แล้วพี่นุ่นออกตัวยังไงล่ะ............. ต่างคนก็ออกตัวไม่เหมือนกัน ขึ้นอยู่กับยางด้วยซะส่วนใหญ่

ต้องถามว่าใช้ยางอะไร ถ้ายาง กะติ้ก ธรรมดา ก็ออก 1 เบาลากกรอๆรอ ให้ยางจับจนสุดก่อน ที่จะสับ 2

ถ้าไม่กรอไม่รอให้ยางจับก่อน เวลา สับ 2 มันจะได้ฟิลลิ่ง เอี๊ยดยาวๆ เลี้อยไปเลื้อยมาแต่เวลาไม่ดี.....

ต่อเกียรต้องรู้ว่าสับแล้วเกียร์ต่อไปจะตกมาที่รอบเท่าไหร่ เช่น 1 ลากไป 4500 ลง2 ลากไปแค่ 4000นิด

ลง3 ลากไป 4000พอแล้ว ลง4 ก็ข้าเส้น ถ้ารถแรง ก็ลง 5ด้วยน่ะ

8. โจ้ Hilan

โจ้ Hilan Guest

0
    0
    0
    ถ้าออกเกียร์ 2 เลย เกียร์จะพังไหมครับ ..

9. p_sutipoj

p_sutipoj Active Member Moderator

3,479
    8
    38
    ไม่พังครับแต่อย่าไปชักครัชเร็วๆ ปล่อยครัชเร็วแต่นิ่มๆไม่กระตุก จะดีที่สุดครับ

เกียร์ 2 รอบซัก 3500 ถ้าฟรีทิ้งเยอะ ก็ออกลดลงมาครับ กว่าล้อจะหยุดฟรีทิ้งให้เลี้ยงรอบไว้ระดับนั้น

พอล้อจับแล้วค่อยกระแทกคันเร่งดันไปให้สุดค่อยสับ

---------- Post added at 13:25:02 ---------- Previous post was at 13:24:53 ----------

ไม่พังครับแต่อย่าไปชักครัชเร็วๆ ปล่อยครัชเร็วแต่นิ่มๆไม่กระตุก จะดีที่สุดครับ

เกียร์ 2 รอบซัก 3500 ถ้าฟรีทิ้งเยอะ ก็ออกลดลงมาครับ กว่าล้อจะหยุดฟรีทิ้งให้เลี้ยงรอบไว้ระดับนั้น

พอล้อจับแล้วค่อยกระแทกคันเร่งดันไปให้สุดค่อยสับ

10. โจ้ HiLaN

โจ้ HiLaN Guest

0
    0
    0
    ขอบคุณครับ ^^

11. กระบะสีขาว

1,459
    15
    0
    ทั้งนี้ทั้งนั้น

ยางดี มีชัยไปกว่าครึ่ง

รถแรงมาก ออกตัวไม่ดี

กับรถแรงกำลังดี แล้วออกตัวเนียน
    เวลาจะดีกว่ารถแรงๆซะอีก

12. Reloaded

Reloaded New Member Member

1,378
    32
    0
    กูรู Midnight มาเองเลย การันตรีด้วย เกียร์ 1 ลูก เฟืองท้าย 2 อัน

13. mseeo2

mseeo2 New Member Member

778
    9
    0
    เกียร์ 1 ลูก เฟืองท้าย 2 ลูก โบ 1 ลูก เช็คเด้งไม่รู้กี่ครั้ง อิอิ

14. NONG_SCG

NONG_SCG New Member Member

2,132
    3
    0

ประสบการณ์แน่นจริงๆๆ

15. p_sutipoj

3,479
    8
    38
    น่ากลัวครับผม...

16. RUT

RUT New Member Member

1,222
    3
    0
    อย่างนี้นี่เอง

17. กระบะสีขาว

1,459
    15
    0
    วันนี้ไปซ้อมมา วิ่งเป็นเป็ดเรย

ฟรีทิ้งยาวๆ

et 15.4

ตาเอ็ม et. 16.0

18. Reloaded

1,378
    32
    0
    กล่องไร บูสเท่าไหร่

19. กระบะสีขาว

1,459
    15
    0
    ขนาดออกตัว 2พันรอบยังฟรีทิ้งเรยอ่ะ

20. กระบะสีขาว

1,459
    15
    0
    กล่องพีค

โบ 05

บูส 40

จูนไม่นิ่ง

21. กระบะสีขาว

1,459
    15
    0
    ถ้าได้ Hoosier

ไส้ 3 พัน

มี 13 แน่ๆ

22. Reloaded

1,378
    32
    0
    13 เลยเหรอว่ะ

23. กระบะสีขาว

1,459
    15
    0
    น่าจะดันลงได้ ไม่ยาก

24. เจ๋งเอง....

เจ๋งเอง.... New Member VIP

105
    0
    0
    เหรอคับไปมาเมื่อไหร่กันว่ะ

25. mseeo2

778
    9
    0
    แก้น้ำมันก่อนเหอะ ควันม้วนตูดเลยแต่เดินไม่ดีเลยวะ

26. mseeo2

778
    9
    0
    ช่วงออกตัวเป็นเป็ดพอกันทั้งผมแล้วน้องนัท กรอรอบสูงมากไม่ได้ ฟรีทิ้งหมด
    เวลาออกตัวช่วง 60ft นัท 2.5กว่าๆ
    เอ็ม 2.608
    ปล. ถ้าออกตัวดีๆ คงลง15แน่ๆ ต้องแก้องค์ประกอบก่อน

27. Reloaded

1,378
    32
    0
    รถเอ็มน่าจะออกได้ดีกว่ารถพี่นัทเค้า โดน Hoosier สักคู่เวลาน่าจะดีขึ้น

ปล.เผื่อตังค์ไว้ซื้อเกียร์ด้วยนะ กร๊ากกก

28. p_sutipoj

3,479
    8
    38
    ยางดีไม่ดีมันต่างกัน ถ้าใครเคยเล่น"นีดฟอปีด" เวลาเบิร์นยาง ยางที่ดี จะมีช่วงที่มันจะสลิปกับไม่สลิปมีค่าแรงเสียดทานใกล้เคียงกันเป็นช่วงกว้างกว่ายางที่ไม่ดี ทำให้ออกตัวง่ายกว่า

29. INSOLENT

INSOLENT New Member Member

1,445
    3
    0
    อืมมมมม เกียร์ เป็นลูกๆๆเลย ครับ

เอา 2 ลูก มายำรวมกัน จะได้ สัก ลูก ไหมเนี้ย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้