ลูกปืนเพลาขับหลุด อย่างเซ็งเลยครับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย YTN, 3 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. YTN

YTN Member Member

226
    13
    18
    กำลังขับอยู่ดี ๆ รถก็ไม่วิ่งซะงั้น เร่งเครื่องได้ ใส่เกียร์ได้ทุกเกียร์ครับ แต่รถไม่วิ่ง
    ตำรวจทางหลวงพร้อมทีมช่างมาช่วยกันดูครับดีจริง ๆ ตามโครงการช่วยเหลือประชาชนผู้ใช้ทางหลวงช่วงเทศกาล
    ทีแรกผมคิดว่าเกียร์พัง แต่ช่างที่มากับตำรวจทางหลวง(มารู้อีกทีว่าเป็นอาจารย์สอนอยู่โรงเรียนแห่งหนึ่ง)
    ตรวจเช็คดูสรุปอาการว่า แค่ลูกปืนเพลาขับแตก แต่ทำอะไรไม่ได้เพราะไม่มีเครื่องมือ
    ที่แย่กว่านั้น อู่ละแวกนั้นปิดเกลี้ยง ต้องลากกลับบ้าน ตำรวจทางหลวงก็ใจดีครับ
    อยู่เป็นเพื่อนรอจนรถลากมาถึง
    ตอนนี้รถก็ซ่อมเสร็จแล้วครับ เอามารื้อที่บ้าน สรุปว่า ลูกปืนเพลาขับตัวในหลุดเพราะกิ๊ปถ่าง

ตำรวจทางหลวงระยองและอาจารย์ใจดีครับ

แก้ไขล่าสุด: 3 มกราคม 2009
  2. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    ขอบคุณตำรวจดีๆ

3. green_t

green_t Member Member

157
    1
    18
    แบบนี้ต้องปรบมือให้ครับ
    ตำรวจดีๆก็มีให้เห็นเนอะ

4. GODFIER

GODFIER New Member Member

675
    0
    0
    ตำรวจไทยใจดีนะครับ เป็นกำลังใจให้ครับ
    ส่วนพวกปลิงสีกากีทั้งหลายดูไว้เป็นตัวอย่างก็ดีนะครับพี่น้อง

5. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    น่ารักครับ ... ปรบ มือให้ ดังๆ เลย :D

6. Kobkero

Kobkero New Member Member

559
    24
    0
    เท่เลยครับ^^ แบบนี้สิตำรวจไทย

7. apichan

apichan New Member Member

405
    4
    0
    หายากตำรวจแบบนี้ ที่เคยเห็นมีแต่ไถตังค์ :)

8. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    เป็นตัวอย่างที่ดีครับผม

9. ดีใจด้วยน่ะค่ะ ที่มีตำรวจดีๆอยู่คู่กับคนใช้ถนน แล้วค่ารถลากหมดไปเท่าไหร่ค่ะ จะได้เก็บเป็นข้อมูลไว้

10. เดอะ แซ็กค์

เดอะ แซ็กค์ New Member Member

244
    19
    0
    ขอปรบมือดังๆให้คุณพี่ตำรวจทางหลวงและทีช่างครับ

11. sk_nv 2000

sk_nv 2000 New Member Member

191
    3
    0
    ดีครับต้องยกย่องตำรวจไทยและพวกช่างคอยช่วยเหลือตอนเทศกาล

12. sema

sema New Member Member

77
    6
    0
    เยี่ยมเลยครับ อยากให้ตำรวจเป็นแบบนี้ทุกคนจัง

13. PK-POWER_

PK-POWER_ Guest

0
    0
    0
    ไม่เหมือนหัวปิงปองในกรุงเทพมีแต่ไถตัง กับยัดข้อหาอย่างเดียวเลย นานๆจะเห็นตำรวจดีๆๆ ตำรวจดีต้องชื่นชมครับ

14. NUM-VAN

NUM-VAN New Member Member

28
    0
    0
    มีทั้งตำรวจดีและไม่ดีอยู่ปะปนกัน

15. tUn$$pUii

tUn$$pUii New Member Member

160
    3
    0
    เท่ มาก นานๆๆ จะเจอที ส่วน ชอบ ขอ ตัง เซง จิต

16. alocksmith

alocksmith New Member Member

31
    1
    0
    ผมก็เพลาหลุดเมื่อ2เดือนก่อนช่างบอกกิ๊ปถ่างมันไม่เข้าล็อกเพราะแหวนยาง
    (อะไรสักอย่างเนี่ยลืมไปแล้วว่าเรียกยังไง)มันไม่ตรงรุ่นกัน เป็นตั้งแต่ตอนซื้อรถมือสองมา แต่ขับไปแล้วประมาณ10000โล ทั้งๆที่
    กิ๊ปถ่างไม่เข้าล็อก ไปมาหลายจังหวัด แต่มาหลุดแถวบ้าน 2 กิโล

17. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
    เข้ามาชื่นชมและเป็นกำลังใจให้ ตำรวจทางหลวงระยองและอาจารย์ใจดีครับ...:D

18. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    ตำรวจดีจังครับปรกติตามต่างจังหวัดเห็นโบกกันให้วอนเนื่องจากขับ 120 อ่ะ

19. Grokman

Grokman New Member Member

14
    0
    0
  20. Van X

Van X Well-Known Member Moderator

1,247
    44
    48
    ตำรวจดีๆยังมีอยู่ในสังคมไทย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้