[Z]..Santika PHOTO** ภาพเตือนใจสำหรับใครหลายๆคน

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย phoenixtoon, 3 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. hanaga101

hanaga101 New Member Member

92
    3
    0
    น่ากลัวมากๆครับผม ย้อนไป2ปีก่อนผมเคยได้เล่นดนตรีที่ Santika แห่งนี้ คือผมเล่นกลองนะครับ คือเวลาวงผมหรือตัวผมเข้าออก ผมจะออกหลังร้านอย่างเดียวคือเป็นกดของทางร้านเลยครับ คือที่ทราบมาก่อนเกิดเหตุวง Burn เล่นพอดีซึ่งเป็นวงเพื่อนผมพอดี แต่ก็รอดมาได้ทุกคนเพราะออกประตูด้านหลัง ซึ่งประตูด้านหลังเข้าออกสะดวกมาก ถ้าเป็นนักดนตรีหรือแบล็คสเตจ หรือพนักงานจะรู้ดี แต่ที่แน่ๆมือกลองคงเก็บอะไรไม่ทันแน่ แต่เท่าที่จำได้ข้างเวที่จะมีโซฟาให้พักของนักดนตรี แต่หลังเวที่มันมีเครื่องเกี่ยวกับไฟฟ้าบนเวที่เยอะมากๆมีเสียงเครื่องไฟมันทำงานตลอดเวลา ผมว่าท่าไฟลุกตรงนั้นระเบิดตรงนั้นหลังเวที่ นักดนตรีก็ไม่รอดครับ แต่เห็นเพื่อนบอกว่า(มือกลอง)ไฟมันมาที่เพดานข้างบนเวที่เลยครับ มันเห็นมือคีบอดถือคีบอดวิ่งลงเวที่ไปก่อนเลยมันก็โกยตามเลยครับ ทุกวันนี้มันยังนอนหลอนอยู่เลยครับ ทั้งวง...... ขอแสดงความเสียใจอยางสุดซึ้งงกับผู้ที่จากไป

2. SR20<RED>

SR20<RED> New Member Member

260
    8
    0
    น่ากลัวจิงๆตับ

3. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    เศร้าๆๆ ใจ

4. -DeW-(RR)

-DeW-(RR) Active Member Moderator VIP

1,492
    21
    38
    แสดงความเสียใจด้วยคับ

แต่ดูภาพแล้วน่ากัวมากคับ

5. evolutionlab

evolutionlab New Member VIP

1,013
    41
    0
    วงกลมๆมันแค่ฝุ่นคับฝุ่น อย่าคิดไปอื่นไกล

6. JZGE

JZGE New Member VIP

855
    57
    0
  7. !!! KaNny !!!

!!! KaNny !!! Member VIP

697
    9
    18
    สลดใจจริงๆ ยิ่งดีภาพยิ่งสลด กัญมองว่าช่องหน้าต่างตอนไฟไหม้แล้วเหมือน โบสถ์(คริสต์) ร้างอ่ะค่ะ

8. TT_GOVERNMENT

TT_GOVERNMENT New Member Member

809
    27
    0
    ภาพฝุ่น เวลาถ่ายภาพกลางคืน ผมเคยเห็น และเคยถ่ายมาแยะเหมือนกัน

แต่ภาพฝุ่นในอากาศ ที่เคยเห็น มันจะเป็นดวงขาวๆ ที่ไม่มีรายระเอียด

แบบนี้ แต่เอาเป็นว่า

เป็นฝุ่นในอากาศ ไปก่อนแล้วกัน ถ้าเป็นอย่างอื่น ก็ ....................

แก้ไขล่าสุด: 3 มกราคม 2009
  9. 1klong2

1klong2 New Member Member

375
    2
    0
    คิดถึงบรรยากาศครับ ถ้าเราเป็นคนที่ไปในวันนั้น คงจะแต่งตัว สวย หล่อ เพื่อที่จะออกไปมีความสุข เป็นความสนุกในคืนสิ้นปี เพื่อที่จะได้มาเล่าสู่กันฟังในวันรุ่งขึ้น บรรยากาศสวยหรู กลับกลายเป็นความหดหู่ เสียใจด้วยจิงๆครับ

10. chang

chang Well-Known Member Member

4,985
    57
    48
    RIP ครับ

11. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    ถูกต้อง

เศร้าเนอะ ที่คงเฮี้ยนน่าดูเลย :rolleyes: ลองนึกถึงคงที่ รอเช่าที่ต่อ คงมีเลิกสัญญา อะ

12. NuTTyRaY

NuTTyRaY New Member Member

658
    13
    0
    เสียใจด้วยครับ...

13. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    ตรงนี้ครับที่ผมสงสัยครับ วันนั้นดูรายการ ดีเจภูมิก้อบอกว่าไม่รู้ว่าเกิดอะไรขึ้น... รวมทั้งแขกที่นั่งดื่มกิน มีความสุขกันอยู่ นั้นก้อคงมีโอกาสรู้ได้ยากกว่าอีกครับ เพราะบางทีกำลังมึน กำลังเมา กำลังสนุก ก็ไม่ได้สนใจสิ่งรอบตัวว่ามันเกิดอะไรขึ้น แต่ดีเจภูมิบอกว่านึกเอะใจว่าทำไมเห็นพนักงานในร้าน ลากถังแกสออกไป มือคีย์บอร์ด และนักดนตรีเก็บเครื่องดนตรีหนีออกไป ทำไมไม่มีการประกาศเตือนให้นักท่องที่ยวทราบกันแต่เนิ่นๆ พร้อมกันหละครับ

ทางออกของตนเองก็มีสะดวกกว่าอยู่แล้ว นักท่องเที่ยวเกือบพัน แทบจะรู้จักทางออกอยู่ทางเดียว ซึ่งแท้จริงแล้วมีอยู่รู้สึกจะ 2-3ทาง นักดนตรีไมค์ก็อยู่ในมือ ทำไมไม่ประกาศแจ้งให้แจกทราบครับ หรือแนะนำทางหนีไฟครับ ทำไม?

ทางร้านทิ้งแขกเลยหรือครับ ตัวใครตัวมัน ใครจะเป็นอย่างไรก็ช่างหรือครับ...

บางทีมันก็ไม่หน้าที่หรอกนะครับ แต่ผมคิดว่ามันคือจิตสำนึกครับ...

14. Leopu

Leopu Member VIP

500
    19
    18
    ผมเคยไป มาหลายครั้งแต่ไม่น่าเป็นแบบนี้เห็นแล้ว สยองขวัญ

15. good_boy

good_boy New Member Member

23
    1
    0
    เห็นด้วยเลยครับสงสัยตรงนี้มากครับ
    เช่นกันครับสงสัยมากว่าทำไมนักร้องไม่ประกาศครับ แต่กลับเอาตัวเองรอด
    ทำไมไม่นึกถึงคนที่อยู่ข้างล่างอีกนับร้อยชีวิตบ้างครับ
    เข้าใจนะครับว่าตกใจแต่แค่ประกาศไฟไหม้มันเสียเวลามากจนหนีไม่ทันเลยหรอครับ
    ไม่งั้นการสูญเสียหรือผู้บาดเจ็บคงจะมีน้อยกว่านี้มากนะครับ

ทำอะไรอย่าคิดแต่ตัวเองสิครับ ยิ่งเรื่องคอขาดบาดตายยิ่งควรช่วยกันนะครับ
    :confused:

16. phoenixtoon

phoenixtoon New Member Member

179
    8
    0
    มีเงื่อนงำ.......จิงๆ

17. \\\ ~ A ~ ///

\\\ ~ A ~ /// New Member VIP

1,727
    15
    0
    นั้นจิ

18. phoenixtoon

phoenixtoon New Member Member

179
    8
    0
  19. TOON_TOMARU

TOON_TOMARU New Member Member

217
    9
    0
    ร่วมไว้อาลัยไม่น่าเกิดเลยเห้อ...

20. Mochi_Racing

Mochi_Racing New Member VIP

692
    36
    0
    ก้อว่าอยู่....มันต้องมีไรบางอย่างแน่ๆๆ

21. Blackcoupe

Blackcoupe New Member Member

141
    7
    0
    สยองโคตรรร

22. Speytro_Karn

Speytro_Karn Member Member

245
    8
    18
    เฮ้อ..... มีอะไรทำไมไม่บอกลูกค้า -*- เอาตัวรอดกันจ้อยๆ

23. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    สรุป

สาเหตุเกิดจากความไม่รอบคอบและรัดกุม

และความเห็นแก่ตัวของบางคน...

24. Rc7

Rc7 New Member Member

235
    15
    0
    น่ากลัวจังคับ ขนลุก สยอง

25. MD RZP

MD RZP New Member Member

29
    0
    0
    น่ากลัวมากครับ ขอร่วมไว้อาลัยกับผู้ที่สูญเสียด้วยครับ

26. kkj

kkj Member Member

391
    16
    18
    น่าสงสารคนที่ต้องสูญเสียญาติพี่น้อง อีกทั้งคนที่บาดเจ็บ สาหัสก็หลายคน ไม่น่าเกิดขึ้นเลย

27. killer of dooms

killer of dooms New Member Member

162
    1
    0
    คิดได้ไงครับ...แล้วถ้าในหลายๆคู่นั้นเป็นของคนที่คุณรู้จักหล่ะ...

ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ
    เพราะเพื่อนของเพื่อนผมเสียชีวิตในนั้นด้วย

28. gow

gow Member VIP

903
    11
    18
    ลองนึกดูสิ เรียกตัวเองว่า BADBOY พรีเซน ตัวเองว่า แมน

แต่พอถึงเวลาจริงๆกลับหนีเอาตัวรอด.............

29. nicecar

nicecar New Member Member

468
    15
    0
    เป็นอีกผลหนึ่งที่หลายๆคง ติดใจกันอยู่

-ถ้ารู้ก่อนแล้ว เหตุผลใดจึงไม่ประกาศออกไมค์ แล้วทำไมสื่อไม่ตามไปถาม อยากรู้????

-จะโทษใครที่ทำคิวการแสดงที่มีพวก ไฟเย็น,พลุกระดาษ อาจจะมีอย่างอื่นๆด้วย น่าจะคิดก่อน ว่าจะเกิดผลลัพธ์เช่นไร รู้ก็รู้ว่าวันนั้นคนต้องเมากันเละเทะแน่ๆ แล้วจะคุมอยู่เหรอ ประมาณนั้น

-จนท.ก็รีบเลย รีบแจ้งข้อหาสถานที่ปล่อยให้เด็กเข้าผับ โอ้วววว.....เรื่องนี้มันเร่งด่วนที่สุดเหรอ

น่าจะมีอีก แต่นึกไม่ออก ขอแต่อย่าประเดี๋ยวประด๋าวแล้วก็ลืม และก็เงียบไปแหละกัน น่าจะมีผู้ที่รับผิดชอบกับสิ่งที่เกิดขึ้นอย่างชัดเจนสักคนเหอะ

30. ninjanoysoy9

ninjanoysoy9 New Member Member

3
    1
    0
    ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้