เฮียชอร์กลับมาแล้ว..คราวนี้หนักข้อกว่าเดิม

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย อาแปะ, 2 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. [ Da Vinci Code ]

[ Da Vinci Code ] New Member Member

685
    63
    0

version 3 : Nanajittang นานาจิตตัง :p

2. golffyzestzu

golffyzestzu New Member Member

8
    1
    0
    หายกริบไปเรียบร้อยของจิงงงงง O o

3. Adrenaline

Adrenaline New Member Member

73
    4
    0
    ปูเสื่อรอคับ !!!

4. lancerck4

lancerck4 Well-Known Member Member

2,280
    52
    48
    มารอด้วยคน

5. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    เรานัดกันไป... ติดตั้งผลงานของเขา ขึ้นDYNO ถ้าม้าหาย มรึงตายยยยยยยยยยยยย!

6. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    เรานัดกันไป... ติดตั้งผลงานของเขา ขึ้นDYNO ถ้าม้าหาย มรึงตายยยยยยยยยยยยย!

7. golffyzestzu

golffyzestzu New Member Member

8
    1
    0
    ฟังดูน่าสนนะคับ แวะไปเยี่ยมเค้าก้อดีนะ ใกล้บ้านผมนิดเดียว 555+

8. Bluejeans

Bluejeans New Member Member

38
    3
    0
    สุดๆ แล้วครับ ที่สุดของความฮาจริงๆ ครับ
    ยกให้เป็นกระทู้ที่สร้างความบันเทิงที่สุดของปีเลยครับ

เฮียชอร์กลับมาอีกครั้ง แต่คราวนี้ไม่ได้มาคนเดียว เพราะแก Feat. กะช่าง Frank ด้วย
    เหอๆ สุดยอดครับอันนี้ ชอบมากๆ

ขอนำไปโพสลิ้งค์ให้เพื่อนสมาชิก SiamSubaru ด้วยนะครับ เผื่อเฮียแกแวะมาจูนให้เครื่องสูบนอนด้วย
    เด๋วเพื่อนๆ สมาชิกจะไม่ทราบที่มาที่ไป และผลงานในอดีตอันยอดเยี่ยมของแกครับ อิอิ

9. OKUMI

OKUMI New Member Racer

160
    8
    0

มารอฟังครับ
    แกเอาแม่เหล็กนาโนมาเป็นของขวัญปีใหม่แหงๆ :D

10. golffyzestzu

8
    1
    0
    waiting for it !! 5555+ :cool:

11. max_upgrad

max_upgrad Member Member

471
    7
    18
    ผมไม่ค่อยรู้เรื่องว่าเป็นมายังไงแต่ลองอ่านแล้ว ก็ขำดีครับ

12. 13o1313y

13o1313y New Member Member

51
    7
    0
    เอาเป็นว่า ที่ผมจะพิมพ์นี้เป็นความคิดของผม ไม่ได้ต้องการแก้ต่าง เข้าข้างเฮีย ช หรือช่างแฟรงค์ หรืออะไรนะครับ สมัยก่อนก็เคยทะเลาะกับแกเรื่องการโพสกระทู้ใหญ่โตโอ้อวดจนผมท้าแกไปขับแข่งกับผม สุดท้ายก็จบๆเรื่องกันไป ก็คุยกันปกติเวลาเจอกันในคลับ แต่วันนั้นเห็นหน้าแกตอนแกไปที่งานปีใหม่ แถมเหมือนจะโดนรุ่มด่าอีก (ซึ่งผมว่าก็ไม่แปลก กับการกระทำแบบนั้น) แต่ดูๆแล้วแกก็น่าสงสารเหมือนกันนะครับ ผมแอบเหน็บแกไปเหมือนกัน ว่าช่างแฟรงค์ไม่มาด้วยเหรอ เฮียแกบอกว่า ช่างแฟรงค์ไม่ได้มาด้วยครับ ผมก็ไม่รู้เหมือนกันว่า ตกลงแล้วช่างแฟรงค์มีตัวตนหรือเปล่า หรือแกยังเถียงหน้าด้านๆไม่ยอมรับอะไรสักที

ตั้งแต่วันแรกที่มีคนเปิดกระทู้นี้ ผมคิดในใจ เฮีย ช แม่งเมื่อไหร่จะเลิกนิสัยแบบนี้สักที ผมตามไปอ่านในเว็บอื่นๆที่เฮียไปโพสไว้หมด ยิ่งอ่านอารมณ์ยิ่งขึ้นแทนคนอื่น อ่านมากๆก็อดไม่ได้ที่จะต้องร่วมออกแรงด่า หวังว่าเฮียคงจะรู้สึกหรือสำนึกขึ้นมาบ้าง ซึ่งเฮียแกก็สำนึกขึ้นมาจริงๆ แต่ส่วนใหญ่มันจะสายเสียแล้วครับ

ผมอยากให้คนที่อ่านกระทู้เฮียแกทุกๆหน้าได้อ่านตามที่ผมจะพิมพ์บ้างครับ เรื่องคราวนี้มีอยู่ว่า เฮีย ช แกดันไปใช้ชื่อช่างแฟรงค์ ซึ่งใครๆก็ดูออกว่ามันคือคนๆเดียวกัน ผมก็ดูว่าเป็นอย่างนั้น แต่พอมาคิดกลับกัน ผมยังคงคิดกับแกในแง่ดีว่าทีแกใช้ชื่อช่างแฟรงค์ แกคงไม่อยากจะขุดคุ้ยชื่อเก่าที่มันไม่ดีสักเท่าไหร่มาให้คนจดจำ และไม่อยากจะมีเรื่องกับใคร (ส่วนทำไมผมถึงมองแกในแง่ดี เดี่ยวผมจะอธิบายทีหลังนะครับ) แกก็เลยตั้งชื่อช่างแฟรงค์ขึ้นมาใหม่ เพื่อหวังว่าจะได้อยู่ในสังคมปกติ ทำตัวปกติ อย่างคนทั่วๆไปได้บ้าง ซึ่งหากเป็นผมก็อาจจะทำแบบนี้เหมือนกัน หรือตัวอย่างก็มีให้เห็น พอชื่อเสีย ก็สมัครใหม่ เปลี่ยนไอดี ก็เป็นเรื่องทั่วไปของมนุษย์ที่ยังต้องการอยู่ร่วมกับผู้อื่นในสังคม

ต่อมามีคนจับได้ว่า ช่างแฟรงค์ กับ เฮีย ช แกคือคนคนเดียวกัน แกก็เริ่มออกลายแถไปเรื่อย ผมก็ยังขอมองแกในแง่ดีครับว่า แกคงไม่อยากจะให้ใครจดจำแกในทางทีไม่ดี และอีกอย่างคือแกขี่หลังเสือเป็นช่างแฟรงค์แต่แรกไปแล้ว ซึ่งอาจจะไม่ได้ตั้งใจโกหกหรือหลอกลวงอะไร แล้วจะให้มายอมรับตอนนั้นว่าช่างแฟรค์ก็คือเฮีย ช มีแต่ตายกับตายครับ เลยต้องแถต่อไปตามสถาณการณ์

พอเรื่องมันชักใหญ่ขึ้น กระทู้เริ่มไปหลายๆหน้าเข้า แกก็หายไปเลย แกคงเริ่มรู้ตัวแล้ว ซึ่งตอนนี้เรื่องมันก็ใหญ่เกินกว่าจะอธิบายให้คนเข้าใจได้ ทางเดียวก็คือหายไปเลย ไม่มาตอบกระทู้ เพราะตอบก็โดน ไม่ตอบก็โดน แต่ไม่ตอบเรื่องคงจะเงียบๆซาๆลงได้บ้าง แกก็เลยหายตัว (ผมว่าหลายๆคน ถ้าอยู่ในสถาณการณ์แบบนี้ก็คงต้องทำแบบนี้เช่นกัน)

เรื่องพวกนี้ยังพอเข้าใจกันได้ แต่เรื่องที่ผมหรือทุกๆคนโกรธเฮียมากที่สุดคือการที่เฮียโฆษณาขายสินค้าและบริการของเฮีย ซึ่งเฮียคิดว่ามันสามารถทำให้รถแรงขึ้น ประหยัดขึ้น สารพัดต่างๆนานา ผมก็รู้ครับว่าเฮียคิดอย่างนั้นแบบบริสุทธิ์ใส่ซื่อ โดยที่ไม่ได้มีเจตนาจะหลอกขายสินค้าหรือบริการของเฮียเลย แต่สิ่งที่คนอื่นเขาคิดถึงเฮียคือ เฮียเอาหลักการอะไรไม่รู้มาอธิบายแบบโม้ไปเรื่อย และพูดจาหว่านล้อมเพื่อให้คนที่ไม่รู้จักเฮีย เชื่อและมาทำรถกับเฮีย เพื่อเฮียจะได้หารายได้จากการหลอกขายสินค้าและบริการของเฮียไปวันๆ ทั้งๆที่จริงๆแล้วผมรู้ว่าเฮียไม่ได้มีจุดประสงค์แบบนั้น
    ผมไม่ได้เก่งอะไรเรื่องรถหนักหนานะเฮีย เวลาคุยกับเฮีย บางอย่างก็ยอมรับว่าเฮียก็รู้อย่างถูกต้อง แต่บางอย่างเฮียรู้แบบผิดๆถูกๆ และเฮียก็ยังเชื่อแบบนั้นอีก คนอื่นขัดหรือเถียงเฮีย แต่เฮียก็ยังหัวดื้อเชื่อในสิ่งที่เฮียคิดอยู่อย่างนั้นโดยไม่มีหลักการ ไม่มีเหตุผลไดมารองรับ คนเขาถึงมองว่าเฮียกำลังเอาหลักบ้าๆบอๆของเฮียมาหรอกขายชาวบ้านอยู่

เรื่องแบบนี้เคยเกิดขึ้นกับเฮียมาแล้ว และเป็นเรื่องใหญ่โตไปทีนึง ผมมองว่าเฮียควรฟังสิ่งที่คนอื่นๆพูดกับเฮียบ้าง
    ทำรถก็เหมือนทดลองวิทยาศาสตร์ครับ เฮียตั้งสมมติฐานได้ว่าเฮียทำอะไรไปแล้วไอนั่นไอนี่จะแรงขึ้น แต่เฮียต้องมีผลการทดลอง ผลการพิสูจน์อย่างเชื่อถือได้ว่าไอที่ใส่ไปเนี่ย มันทำให้เป็นผลตามสมมติฐานเฮียจริงๆ มากกว่าการใช้คำพูดหรือการกล่าวอ้างมายืนยันครับ ผมมองว่าทุกคนที่นั่งด่าเฮียอยู่ทั้งในนี้หรือที่เว็บอื่น ก็ยังหวังดีกับเฮีย อยากให้เฮียจูนได้ จูนเป็นจริงๆ อยากให้สิ่งที่เฮียคิดค้นขึ้นมาสารพัดมันเป็นจริงขึ้นมาได้ ทุกคนในนี้ยินดีที่จะช่วยเฮียทั้งด้านความรู้ และต่างๆนานา เพียงแต่เฮียต้องยอมรับฟังสังคมบ้าง ยอมรับความจริงว่าอะไรถูกอะไรผิด และคิดอย่างมีเหตุผลบ้าง

ผมรู้และได้ยินมาหลายครั้งครับว่าเวลารถเพื่อนหรือรถใครมีปัญหา ถึงแม้จะไม่ใช่เพื่อนสนิทหรือไม่รู้จักกันเลย แต่หากโทรหาเฮีย เฮียก็ยินดีที่จะไปช่วยเสมอโดยไม่ได้หวังผลประโยชน์หรืออะไรเลย ขาดทุนเฮียด้วยซ้ำ แต่เฮียก็ยังเต็มใจช่วย หรือถึงตอนที่ผมมีเรื่องกับเฮีย เฮียก็ยังรู้จักเข้ามาขอโทษผมก่อนทั้งๆที่เฮียก็อาวุโสกว่าผมมาก เฮียก็ลูกผู้ชายดี หรือจะตอนที่ผมนั่งคุยเรื่องรถกับเฮีย เฮียก็โชว์เทพแบบกากๆออกมาให้ดู ผมจึงมั่นใจว่าไอความรู้ผิดๆที่เฮียคิดอยู่หรือทำอยู่นั้นไม่ได้มีเจตนาจะหลอกใคร แต่เฮียเชื่อมั่นอย่างนั้นกับมันจริงๆ หลายๆคนในอีสามสิบไทยแลนด์เขาจึงโกรธเฮียไม่ลง ทำเฮียไม่ลง เพราะความใสซื่อ และความฉลาดน้อยของเฮีย แต่ผมคงไม่มีปัญญาทำให้ทุกคนคิดเหมือนผมหรอกนะครับ ผมว่า ยังไงเรื่องนี้เฮียก็คือคนผิดอีกอยู่ดี และคนก็จะให้อภัยเฮียน้อยลงไปเรื่อยๆหากเฮียยังผิดเรื่องเดิมๆ ผิดซ้ำๆซากๆอีก ผมว่าเฮียควรเริ่มอ่านสิ่งที่ผมพิมพ์มานี้อย่างรอบคอบ(ถ้าไม่เคลียก็อ่านอีกรอบก็ได้ครับ)แล้วคิดอย่างรอบคอบว่าจะทำอะไรต่อไปก่อนที่มันจะสายเกินไปอีกละกันครับ

13. Adhi

Adhi Member Member

235
    8
    18
    รู้ทุกอย่าง ... แต่ไม่รู้ตัว

14. Jen@171

Jen@171 Member Member

494
    21
    18
    โฮะๆๆๆ

15. DorAEmon Power

DorAEmon Power New Member Member

115
    7
    0
    รู้ทุกอย่าง...แต่ไม่รู้ตัวเอง เฮ้ออออออออ

โตๆกันแล้วนะค๊าบ

16. Bluejeans

Bluejeans New Member Member

38
    3
    0
    แฟร์ดีครับ ยอดเยี่ยม อ่านแล้วชอบมากๆ ครับ
    ผมก็อ่านเรื่องของเฮียแก และก็ลองสมมุติว่าถ้าตัวผมเป็นเฮีย อะไรเป็นสาเหตุ
    ทำไมต้องทำแบบนี้ แบบนั้น และสิ่งหนึ่งที่ชัดเจนที่ผมเห็นคือ เฮียแกมั่นใจมาก
    แกมั่นใจกับผลงานของแกมาก มากจนเกินคนปกติทั่วไปครับ และแถมแกยัง...
    กล้าออกมาทดสอบ กล้าโชว์ผลงาน กล้ายอมรับ กล้าขอโทษ ฯลฯ ซึ่งผมนับถือ

สรุป ผมเห็นด้วยว่าเฮียแกคงไม่ได้หวังผลประโยชน์ใดๆ ทั้งสิ้นครับ
    แกแค่หวังดีต่อเพื่อนๆ น้องๆ ชาวไทยด้วยกันครับ แม้ว่าแกจะมีแถบ้าง
    ส่วนจะแถมากแถน้อย มันเป็นเรื่องปกติของมนุษย์ครับที่จะปกป้องตัวเอง
    เอาเป็นว่า แกจิดบริสุทธิ์แต่มาพร้อมกะแม่เหล็กนาซ่าและนาโนเทค :D

แต่เฮียแกฮาจริงๆ ครับ 555555 อย่าถือสาผมเลยนะครับเฮีย แต่...ฮาจริงๆ :D

17. OKUMI

OKUMI New Member Racer

160
    8
    0

จริงๆผมเคยกลั้นใจให้อภัยแกไปสองรอบโดยพยายามคิดว่าแกเชื่อจริงๆว่าไอ้ที่แกขายนั้นได้ผลจริงๆ ขนาดผลออกมาแล้วแม่เหล็กไหลเทพของแกพาลงเหวแกก็ยังชอว์ว่าไม่พร้อมบ้าง ก็ยังพอทำใจได้ คิดว่าพอผลออกมาแกมาขอโทษแล้วจะคิดได้กลับเนื้อกลับตัวตั้งใจทำงานแล้วหาความรู้ที่มันถูกต้องเพิ่ม แต่มาเจอ DK แกดริฟยาวเชียงใหม่-สุไหงโกลกแล้วพอกันทีครับ

คราวนี้ผมขอเอาไอ้คำยกโทษที่ให้แกคืนด้วยเหตุผลดังต่อไปนี้ครับ

1. แกรู้แล้วว่าไอ้สเต็ปเทพของแกน่ะมันใช้ไม่ได้จริง ลวงโลก คราวที่แล้วก็พิสูจน์ไปแล้วซึ่งในตอนนั้นแกก็ยอมรับว่ามันชอว์จริง คราวนี้ก็ยังกลับมาใช้ของที่รู้ทั้งรู้ว่ามันชอว์มาขายคนที่ไม่รู้เรื่องอีก อย่างนี้มันตั้งใจหลอกลวงครับ
    2. เที่ยวไปพูดว่าคราวที่ทดสอบคราวที่แล้วเป็นกลลวงบ้าง เจอวางยาบ้าง เป็นกับดักบ้าง ไปกลั่นแกล้งแกบ้าง ทีใครทำอะไรแกบ้างน้อ มีแต่แกทำตัวเองแล้วชอว์ไม่เลิกนี่แหละ ทีตอนทดสอบแล้วทำจ๋อยมาขอโทษปะหลกๆ
    3. ปลอมตัวมาเป็นช่างแฟรงค์แมวอะไรแล้วโดนเค้าจับได้ จะชอว์ต่อทำไมว่าเป็นแค่ฝาแฝดที่พลัดพลากกันตั้งแต่เด็ก

หนสองหนพออภัยครับ แต่หนนี้ไม่

18. PeNgMaN

PeNgMaN Well-Known Member Privilege

3,101
    51
    48
    ต้องให้เฮียชอร์ไปทำหนังเรื่อง THE FAKE(โกหกทั้งเพ)

19. golffyzestzu

8
    1
    0
    เฮ้อ ผมก้อว่างั้นอะพี่
    มันชักจะหลายทีหลายหน แล้วพอเหมือนคิดว่าจะลับหลังพวกเราได้ ก้อไปว่าเสียๆหายๆไม่เกรงใจกันเลยทีเดียว

ทั้งๆที่มันไม่จริงบ้างหละ อะไรบ้างหละ มันก้อเกินไปในส่วนนี้นะครับ ในสายตาผมอะ...

20. killer of dooms

killer of dooms New Member Member

162
    1
    0
  21. อาแปะ

อาแปะ New Member Member

97
    11
    0

เห็นด้วยครับ ในความคิดผมเอง ที่เฮียชอว์ชาติเชี่ย มันกลับมาในชื่อใหม่
    โฆษณาใหม่ เทคโนโลยีใหม่ เพราะคำว่าเงินตัวเดียวนี่แหละครับ
    จะหาอะไรที่ทำกำไรได้เป็นร้อยๆเท่าอย่างนี้คงไม่มีอีกแล้ว กับอีการทำเป็น
    มือโปร ใช้มือเปล่าจับฝาเครื่องแล้วหมุนจานจ่าย บอกตัวเองฟังแค่เสียง
    กับใช้ความรู้สึก ก็จูนได้เหมือนใช้เครื่องจูนละเพราะมีประสบการณ์
    มาเป็นสิบๆปี ไหนจะใช้แม่เหล็กตัวละสิบห้าบาท อ้างว่าเป็นของนอก(โลก)
    มาบอกว่าใช้เรียงโมเลกุลน้ำมัน ใช้หะมอยขยุ้มนึงเอามาพันๆในจานจ่าย
    บอกเพิ่มกำลังไฟ ไอพวกนี้ที่มันทำ ถ้าครั้งเดียวแล้วสำนึกผมก็คงไม่มีหน้ามา
    พิมพ์ด่าๆๆๆมันตลอดหรอกครับ แต่นี่มันไม่สำนึกกลับมาใหม่ แต่ทำเหมือนเดิม
    ยังมีคนอีกมากที่ยังไม่รู้ไงครับ ว่าไอนี่มันเป็นยังไง ทำตัวเป็นโปรๆหน่อย
    ก็หลอกแดกเงินคนอื่นได้มหาศาล เราต้องแยกให้ออกครับ ส่วนหนึ่ง
    เค้าอาจมีน้ำใจกับคนในคลับ หรือเค้าอาจดูไม่มีพิษภัย แต่การหลอกขายสินค้า
    ของเค้าเนี่ยมันคนละส่วนกันนะครับ มันหลอกคนที่ไม่รู้นะครับ
    เงินสามสี่พัน นี่เอามากินข้าวได้ครึ่งเดือนสบายๆเลยนะ จริงๆแล้ว
    ผมอะอยากให้ฟ้อง สคบ ด้วยซ้ำ จะได้เข็ดหลาบคนอย่างนี้ แต่ก็ขี้เกียจ
    เวลาว่างๆจะเอาเรื่องไม่ค่อยมี หลักฐานอะไรก็หายๆไปบ้าง ถือว่าเป็นโชคดี
    ของมันไปนะหึหึ

22. 13o1313y

13o1313y New Member Member

51
    7
    0
    อย่างที่ทุกๆคนพูดไว้ก็ถูกเช่นกัน แล้วนับวันคนที่ให้อภัยเฮียก็น้อยลงไปทุกที ไม่รู้เฮียแกเริ่มรู้ตัวรึยัง

23. golffyzestzu

8
    1
    0
    เห็นด้วยอย่างโหดดดดด พี่ อาแปะะะะะ

24. BanK-Evo6

BanK-Evo6 New Member VIP

636
    18
    0
    อัพก่อนเดวกะทู้หาย

25. โอ๊ค_TENGUNOYU

โอ๊ค_TENGUNOYU New Member VIP

2,185
    64
    0
    เป็นมุมมองที่อยากใ้ห้เฮียมาอ่านแล้วคิดได้เช่นกันครับ
    ผมเองในฐานะที่เคยเจอเฮียเค้าตัวเป็นๆมาตอนมีตติ้งเวปเปอร์โยต์
    เฮียจริงๆก็ถ้าไม่นับที่หลอกขายของก็เป็นคนนิสัยไม่เลวร้ายมากเกินไปนัก
    ใจนึงก็สงสาีรเฮียเค้านะครับ รอบนี้โดนไปเยอะ แต่ก็สาสมกับความผิดแกแล้วละครับ แกควรรู้ว่าความจริงใจ การไว้เนื้อเชื่อใจนะมีค่า ทุกคนก็อยากให้เฮียเลิกหลอกขายของบ้าๆบอๆนี้กับคนที่ไม่รู้แค่นั้นละครับ
    แล้วเฮียก็มาทำรถแบบชาวบ้านเค้ามันจะแรงจะไม่แรงแต่ถ้าทำได้จริงมีความจริงใจ
    เพื่อนๆก็พร้อมให้อภัยเฮีย กลับสู่โลกความเป็นจริงเถอะครับ นามบัตรเฮียผมก็ยังเก็บไว้ ไว้เฮียกลับตัวกลับใจ ทำมาหากินปกติแบบชาวบ้านเ้ค้า ผมคิดว่าเฮียคงจะมีความสุขมากกว่านี้เยอะครับ

26. ruch52

ruch52 New Member Member

40
    2
    0
    ผมว่าคงไม่เข้ามาตอบแล้วละครับ

27. DUKE_68

6,189
    129
    63
    คิดถึงเฮียชอว์...

28. golffyzestzu

8
    1
    0
    แบบว่า miz miz เลย 5555+

29. foonpoon

foonpoon New Member Member

388
    14
    0
    ถ้าโม้แล้วไม่ทำให้ใครเดือดร้อนก็ปล่อยไปได้ครับ

แต่ถ้ามีเจ้าทุกข์ขึ้นมา อันนี้ ลำบากแน่ครับเฮีย

รอบนี้ ผมก็ยังติดใจกะรอบเดินเบา 400 รอบไม่สั่นของเฮียอยู่ดีครับ ว่า ล้อตุนกำลังของเฮียไม่ใหญ่เท่ากระโด้งเลยเหรอครับ :D

แล้วที่บอกว่าอุณหภูมิลดลง 10 องศาเนี่ย อะไรครับ

อุณหภูมิน้ำหล่อเย็นลดลงเหรอครับ ปกติมันก็ทำงานอยู่ช่วงแคบๆของมันอยู่แล้วนี่ครับ หรือว่าช่วงนี้มันหนาว:D

ไม่แน่เฮียอาจแถไปถึงลดอุณหภูมิห้องเผาไหม้ แล้ว เอาไรวัดครับ อุณหภูมิห้องเผาไหม้อ่ะ:D

30. DUKE_68

6,189
    129
    63
    ชอว์เพื่อนรัก... เอ็งทำใกล้สำเร็จแล้วววว

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้