ถามเรื่องน้ำมันนิดนึงครับ

การสนทนาใน 'ClubStream' เริ่มโดย Ti For Stream, 1 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Ti For Stream

Ti For Stream New Member Member

497
    2
    0
    เจ้าสตรีมตากลมเนี่ย เติมแก็สโซฮอล 91 ได้ไหม หรือ แก็สโซฮอล 95 ดี ขับมาได้ 2 อาทิตย์เติมปนกันมั่วไปหมด เพราะติดกับนิสัยตอนใช้คันเก่า

2. panya852

panya852 New Member Moderator

946
    15
    0
    เติมได้ทั้ง 2แบบครับ คุณติ แต่ควรจะมีผสมกับ เบนซินธรรมดาบ้างครับ เพราะรถเราเป็นรุ่นยังไม่ได้เปลี่ยนพวกสายส่งน้ำมันครับ ผมกลัวว่ายางต่างๆที่เกี่ยวกับถังน้ำมันระยะยาวจะโดนกัดกร่อนครับ :D

3. Alif & Otis

Alif & Otis New Member Moderator

1,696
    51
    0
    ตามนั้นครับ...

4. obb_stream M7

obb_stream M7 New Member Moderator

1,047
    6
    0
    ผมเติม โซฮอลล์ 95 สลับกับ lpg ครับ คุณติ ( ทายาทตากลมยูโรอาร์ คันล่าสุด )

5. Ti For Stream

Ti For Stream New Member Member

497
    2
    0
    ขอบคุณทุกท่านครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้