จากหัวลำโพง จะไป คลองถม ไปยังไงคับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Jern, 1 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Jern

Jern New Member Member

6,174
    48
    0
    จากหัวลำโพง จะไป คลองถม ไปยังไงคับ

แล้วช่วงนี้มีร้านเปิดเยอะไม๊คับ

ขอบคุณคับ

2. TT_GOVERNMENT

TT_GOVERNMENT New Member Member

809
    27
    0
    เรียกตุ๊กๆ ง่ายดีครับ

ความจริงอยู่ใกล้ๆ เดินไปได้ ไม่เกิน 15 นาทีถึง

ค่าตุ๊กๆ 30 บาท ไม่เกินนี้

3. ตุ๊กตายาง

ตุ๊กตายาง New Member Member

472
    22
    0
    ไปตามทางเรียบทางรถไฟครับ พอสุดทางจะเจอ สถานีตำรวจรถไฟ เลี้ยวซ้าย แล้วตรงไป ผ่าน วัดพลับพลาชัย จะเจอแยกตรงไป จะเจอแยกสวนมะลิ ตรงไปอีก จะเจออาคารศรีวรจักร จนเจออีกแยก เลี้ยวซ้าย ตรงไปจะเจอคลองถมพลาซ่า วนรถขึ้นไปจอดโลด ถึงที่หมาย จบการนำทาง ( เสียงแบบในโปรแกรมGPS )

4. Jern

6,174
    48
    0
    ขอบคุณคร๊าบบบ

5. TT_GOVERNMENT

TT_GOVERNMENT New Member Member

809
    27
    0
    ไปซื้ออะไรครับ

แล้วไปกับ ใคร

......

6. Jern

6,174
    48
    0
    ไปดูของทั่วไปอ่าคับ เกี่ยวกับรถนี่แหละคับ

แต่ที่อยากได้ตอนนี้ก็เครื่องขัด DA

ไปคนเดียวคับ 555+ คนโสดนี่แย่จิงๆๆ

ว่าแต่ ร้านเปิดกันเยอะไม๊คับ ช่วงนี้

7. lancerck4

lancerck4 Well-Known Member Member

2,280
    52
    48
    วันที่2น่าจะเริ่มมีเปิดกันมั่งแล้วนะ

8. Jern

6,174
    48
    0
    ขอบคุณคับ

9. paknams

paknams New Member Member

118
    1
    0
    จอดรถที่อาคารศร๊วรจักรมันดีครับทางชึ้นโคตรเสียวขูดข้างรถเลยมันแคบได้ใจมาก

10. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ตอนผมไปผมก้อนั่งรถตุ๊กๆไปคับไม่นานคับ แถวนั้นอยู่ใกล้ๆกันช็อปปิ้งมันเลย MBK เซียงกงวรจักร อาคารศรีวรจักร คลอมถม ก่อนขึ้นรถไฟกลับบ้านที่หัวลำโพง ผมไปเดินเล่นทุกครั้งเลยคับ

11. TT_GOVERNMENT

809
    27
    0
    ไปค่ำๆ ยิ่งได้ อารมณ์

...........:cool::cool::cool:.................

( ถ้าไปกลางคืนแล้วไมรีบกลับ แนะนำให้ไปเที่ยวต่อที่สะพานพุทธครับ นั่งตุ๊กๆ ไป อีก ราวๆ ไม่เกิน 8 นาที )

แก้ไขล่าสุด: 3 มกราคม 2009
  12. Jern

6,174
    48
    0
    ขอบคุณคร๊าบ

ไปมาเมื่อวาน นั่งรถไฟจากพระจอมเกล้าไปหัวลำโพง กว่าจะถึง ผมฟูเลย 55+

ได้มาสมใจซะที เครื่องขัด DA ของ B&D

คราวหน้า เดินสะพานพุทธต่อน่าจะเข้าท่า อิอิ

ขอบคุณคับผม

ปล.ถ้าแฟนไม่ไปด้วย สอยมาแล้ว 3 แผ่น 100 ...สารคดีไอ้เข้ 555+

13. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    เหะๆ...

14. TT_GOVERNMENT

809
    27
    0
    แบบนี้จุดประสงค์หลักทีไปก็ คง 3 แผ่นนี้ ละ มั้ง

15. Jern

6,174
    48
    0
    6 แผ่น 200 เลยดีกว่า

นานๆไปที

:D:D:D

16. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    อาวๆเรื่องหลงประเด็นกันแล้ว อิอิ เอามาแบ่งบ้างสิครับอิอิ

17. Jern

6,174
    48
    0
    :D:D:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้