น้ำมันลดฮวบเร็วมาก ผมคิดว่ามันรั่วแน่ๆ เช็คตรงไหนได้บ้างครับ

การสนทนาใน 'Club EG Ferio' เริ่มโดย focals, 1 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. focals

focals New Member Member

157
    2
    0
    วิ่งในกรุงเทพฯ 50-60 โล เติมเกือบเต็มถัง ขีดน้ำมันลดลงเกือบครึ่งถัง เครื่อง d15 b ทั้งที่เมื่อก่อนไม่ขนาดนี้ เครียดครับ กลัวมันรั่วแต่ยังหาจุดไม่เจอ ช่วยแนะนำหน่อยคับ

2. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    เช็คดูตามท่อยางต่างๆครับอายุการใช้งานอาจนานเกินไปแล้ว
    เปลี่ยนใหม่ไม่กี่ตังค์ครับ
    แล้วอีกอย่างดูแถวๆใต้ถังครับ
    ลองสตาร์ทเครื่องแล้วก้มดูใต้รถครับว่ามันหยดลงตรงไหน

3. GaB

GaB New Member VIP

1,643
    70
    0
    เอาใจช่วยให้หาเจอเร็วๆนะครับ

ปล่อยทิ้งไว้อันตรายมาก กลัวแทนเลยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้