เมื่อกี้มีข่าวด่วนไฟไห้มซาติก้าผับเอกมัยมีเสียชีวิตประมาณ 30 คน

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย paknams, 1 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. paknams

paknams New Member Member

118
    1
    0
    ข่าวออกประมาณตี2ครับช่อง 7ใครมีคนรู้จักไปเที่ยวโทรเช็กเลยครับ

2. TEQUILA118

TEQUILA118 New Member VIP

117
    3
    0
    ได้ยินข่าวมาเหมือนกัน ขอแสดงความเสียใจกับเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นครับ

3. l3oZo

l3oZo New Member Privilege

769
    52
    0
    ขอแสดงความเสียใจด้วยนะคร๊า......ข่าวเศร้าส่งท้ายปีอีกแล้ว

4. เสียใจด้วยนะครับ..

5. bond 1

bond 1 Active Member VIP

1,683
    18
    38
    ข่าวช่อง 3 กำลังรายงานอยู่เลยครับตอนนี้

6. ง่า...แถวบ้านนู๋เลย...ตอนขับรถกลับมาก้ได้ยินเสียงsilentตลอดเวลาเลย...ก้รู้สึกใจมิค่อยดีแล้ว

ยังไงก้ขอให้ทุกคนปลอดภัยด้วยเถอะ....

7. Rain

Rain New Member Member

55
    8
    0
    เพิ่งดูช่อง3เมื่อกี้เลยคับ มีผู้เสียชีวิต54ศพ
    ขอแสดงความเสียใจด้วยคับ

8. LuCkY MaN

LuCkY MaN New Member Member

69
    3
    0
    ตอนนี้ 60 คนแล้วครับ เสียใจด้วยครับ

9. l3oZo

769
    52
    0
    54 ศพแร๊ว...... เยอะจังอ่า......Y_Y"

10. l3oZo

769
    52
    0
    เหตุไฟไหม้ซานติก้าผับ ตาย-เจ็บนับร้อย กรุงเทพฯ 1 ม.ค. - ความคืบหน้าเหตุเพลิงไหม้ซานติก้าผับ ย่านเอกมัย ซ.9 ขณะเคาท์ดาวน์ปีใหม่ ล่าสุดสามารถควบคุมเพลิงได้แล้ว แต่ยังไม่สามารถระบุยอดผู้เสียชีวิตและบาดเจ็บที่แน่ชัดได้ แต่คาดว่ามีไม่ต่ำกว่า 100 คน

รถดับเพลิงกว่า 10 คัน ฉีดน้ำสกัดเพลิงที่โหมลุกไหม้ผับซานติก้า สถานบันเทิงหรูย่านเอกมัย ซอย 9 แขวงคลองตัน เขตวัฒนา ซึ่งขณะเกิดเหตุมีนักท่องเที่ยวหลายร้อยคนร่วมเฉลิมฉลองเทศกาลปีใหม่อยู่ภายใน โดยใช้เวลากว่า 1 ชั่วโมง จึงสามารถควบคุมเพลิงไว้ได้ แต่ยังต้องฉีดน้ำเลี้ยงกันไฟคุขึ้นมาอีกรอบ ขณะที่ล่าสุดอาคารด้านหลังได้ทรุดตัวลงมาด้วย

เจ้าหน้าที่อยู่ระหว่างตรวจสอบหาผู้ที่ติดอยู่ภายใน ซึ่งคาดว่ามีอยู่เป็นจำนวนมาก ทั้งยังไม่สามารถระบุจำนวนผู้เสียชีวิตที่แน่ชัดได้ เนื่องจากยังพบศพอยู่อย่างต่อเนื่อง เบื้องต้นไม่ต่ำกว่า 40 คนแล้ว เช่นเดียวกับผู้ได้รับบาดเจ็บก็คาดว่ามีนับร้อยคนเช่นกัน

ส่วนสาเหตุคาดว่าเกิดจากนักท่องเที่ยวแอบจุดพลุขณะฉลองเทศกาลปีใหม่ ทำให้พุ่งขึ้นไปติดโฟมด้านบน และเกิดไฟลุกไหม้อย่างรวดเร็ว ซึ่งตำรวจจะนำตัวผู้ดูแลและเจ้าของร้านมาสอบปากคำ เพื่อหาสาเหตุที่แน่ชัด ก่อนแจ้งข้อหาต่อไป. - สำนักข่าวไทย

http://news.mcot.net/crime/inside.php?value=bmlkPTcxOTI0Jm50eXBlPXRleHQ=

11. teto

teto New Member Super Moderator VIP

77
    7
    0
    เสียใจด้วยครับ

12. Greatz_RaCe

Greatz_RaCe New Member Member

216
    11
    0
    เพิ่งกลับมาตะกี้ สุดยอดจิงๆ สยองเลย ตอนเข้าไปช่วยคนออกมา เจอศพเยอะแต่ไม่รู้เท่าไหร่ เดินเตะ เดินเหยียบศพเลย เพราะมองไม่ค่อยเห็น บางคนนี่ เอาเล็บขูดผนังป็นรอยเลย หนีตาย น่าสงสารจิงๆ มันแย่ที่มีทางเข้าอออกทางเดียว แล้วก้อไม่มีระบบไฟฉุกเฉิน เพื่อนๆไปเที่ยวไหนอย่าลืม มองทางหนีทีไล่ ว่าเผ่นยังไงไว้ด้วย สายตาสังเหตุไว้เสมอ รับรองปลอดภัย รอดแน่นอนครับ ถ้ามีสติ

13. dogtown

dogtown New Member VIP

302
    9
    0
    เสียใจด้วยคับเพือ่นผมโทรมาบอกว่าหนีออกมาได้ ใครรอดมาได้ก็ถือว่าฝาดเคราะห์ครับ แต่ขอไว้อาลัยกับผู้ที่เสียชีวิตด้วยครับ

14. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    เพิ่งขับจากที่เกิดเหตุเลย

วันนี้กำลังขับรถจะไปเค้าดาวน์ แต่ต้องอดไปเพราะ เกิดเหตุนี้

เพราะต้องไปช่วยดับเพลิง พอดีเป็นผม อปพร.เขตบางกอกน้อย ด้วย

คนตายเยอะมากเลยครับ ส่วนมากจะสำลักควันและขาดออกซิเจนตาย

เป็นเหตุการณ์ที่เศร้ามากๆเลยสำหรับปีใหม่นี้

ยังไงขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับ

เป็นความประมาทของคนที่เล่นประทัดครับ

15. TeY_RMuTi

TeY_RMuTi New Member Member

1,955
    56
    0
    เสียใจกับเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นจิงๆคับ

16. cvc

cvc Member Moderator

467
    5
    18
    กำลังจัดงาน GOODBYE SANTIKA ด้วยนิ
    นึกแล้วขนลุกเลย

ขอแสดงความเสียใจต่อญาติผู้เสียชีวิตด้วยนะครับ
    หวังว่าคงไม่มีสมาชิกในบอร์ดเรานะคับ

17. TDAutoparts

TDAutoparts New Member Member

191
    3
    0
    ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ :cry:

18. WiN_WiN

WiN_WiN New Member VIP

640
    39
    0
    เห็นภาพข่าวแล้วน่ากลัวมากๆ ตอนนี้มีผู้เสียชีวิต 59 คน ขอแสดงความเสียใจด้วยคับ
    ภาพจากYou Tube [media]http://www.youtube.com/watch?v=PrZ56-47TWg[/media]
    ภาพข่าว http://www.manager.co.th/Crime/ViewNews.aspx?NewsID=9510000153737

19. Benz[R]acinG

Benz[R]acinG New Member VIP

56
    3
    0
    ขอแสดงความเสียใจแด่ผู้เสียชีวิต ขอให้ไปสู่สุคติด้วยนะครับ

20. tank

tank New Member VIP

887
    31
    0
    ชื่องานก็เป็นลางบอกเหตุแล้ว

ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ เรื่องใกล้ตัวมากเลย

21. sakawa

sakawa New Member Member

83
    1
    0
    ขอแสดงความเสียใจกับผู้เสียชีวิต ที่จากไปครั้งนี้นะครับ คงไม่ต้องพูดอะไรมากแล้วครับ ขอจบเท่านี้

22. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63

GOODBYE SANTIKA With BadBoy Party
    --------------------------------------------------------------------------------

GOODBYE SANTIKA
    กว่า 5 ปีบนถนนเอกมัย
    กว่า 5 ปีในวงการธุรกิจบันเทิง
    กว่า 300 คอนเสิร์ตที่สร้างให้ทุกรอยยิ้ม และเสียงหัวเราะ
    กว่า 3 ล้านคนที่ได้เดินและสร้างความทรงจำร่วมกัน
    วันนี้ ทุกความสุข และความประทับใจ
    จะก้าวไปด้วยกัน....อีกครั้ง

ปี 2004 SANTIKA (ซานติก้า) ก่อตั้งขึ้นบนบนถนนเอกมัยด้วยความตื่นตา ตื่นใจ ในบรรดาธุรกิจบันเทิง กับธุรกิจบันเทิงในสไตล์ผับที่มีขนาดใหญ่ที่สุด
    สามารถจุคนได้ถึง 2,000 คน ในรูปแบบ Hall ขนาดใหญ่ และได้รวบรวมเอาวงดนตรี
    และ ดีเจชื่อดังที่มีความสามารถมาไว้ที่นี่ ซานติก้ายังเป็นที่แรก!!ด้วยการปลุกกระแสตำนานร๊อค
    มือขวาอันดับ 1 ของไทย การกลับมาเล่นคอนเสิร์ตในสไตล์ผับครั้งแรกของ หนุ่ย อำพล ลำพูน กับ วงMICRO

ปี 2005 ปิดท้ายปีกับคอนเสิร์ตแห่งปีที่มีคนพูดถึงมากที่สุดใน SANTIKA ON THE BEACH # 1 และ กระแสการตอบรับ SANTIKA ON THE BEACH # 2 ที่สามารถขายบัตรหมดหลังจากจบคอนเสิร์ต SANTIKA ON THE BEACH # 1 ไปเพียงแค่อาทิตย์เดียว....

ปี 2006 ก้าวสู่ปีที่ 3 กับสุดยอดคอนเสิร์ตที่ยังคงตอกย้ำความเป็นที่ 1 กับครั้งแรกของ ทาทา ยัง ในอัลบั้มเพลงสากล ที่มีการแสดงสดเป็นครั้งแรกในสถานบันเทิงประเทศไทย

ปี 2007 กับที่สุดของการรอคอย ที่สุดของกระแสตอบรับ กลับมาอีกครั้งอย่างมันส์ที่สุดกว่าเคย SANTIKA HITZ ON THE BEACH # 2 ครั้งแรกที่ 2 ที่เรายกสถานบันเทิงพาคุณไปมันส์เต็มที่ริมทะเลพัทยา

ปี 2008 ไม่มีใคร หรือ ธุรกิจบันเทิงไหนที่จะทำได้อย่างซานติก้า กับความเป็นที่สุด ครั้งแรกกับศิลปินระดับโลกในสถานบันเทิงประเทศไทย GLOBAL DJ และ JOHN KINGSTON เจ้าของบทเพลง Beautiful Girl

31 ธันวาคมนี้ ห้ามพลาด!!! มันส์เต็มที่ส่งท้ายกับ กับงานสุดยิ่งใหญ่ ส่งท้ายปี 2008 GOODBYE SANTIKA พบกับ Concert Joey Boy สนุกเต็มที่กับเกมส์มันส์ ๆ จาก DJ.ภูมิป๋าหมาก และ DJ.เพชรจ้าบ้าพลัง จาก 95.5 Virgin HitZ ร่วมนับถอยหลังสู่ปี 2009 ในค่ำคืนส่งท้าย GOODBYE SANTIKA ด้วยกัน และ เตรียมพบกันใหม่เร็ว ๆ นี้แน่นอน...

.....................................................

และนี่คือภาพโปรโมตงานปาร์ตี้ของผับซานติก้าในคืนนี้ครับ

อย่างกับเป็นลางเลย ขอแสดงความเสียใจกับผู้บาดเจ็บและสูญเสียด้วยครับ

23. bbgun

bbgun New Member Member

220
    4
    0
    ขอแสดงความเสียใจกับผู้เสียชีวิตและผู้บาดเจ็บทุกคนด้วยนะครับและขอขอบคุณผู้ที่ให้ความช่วยเหลือด้วยนะครับ

24. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    เห็นภาพแล้วสะเทือนใจจริงครับ...

[​IMG][​IMG]

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 1 มกราคม 2009
  25. kwaw_69

kwaw_69 New Member Member

211
    12
    0
    เสียใจด้วยนะครับครับ

26. kkj

kkj Member Member

391
    16
    18
    ไม่น่าเกิดขึ้นเลย ขอแสดงความเสียใจกับญาติผู้เสียชีวิตด้วยครับ

27. l3oZo

769
    52
    0
    คลิปข่าว......http://news.mcot.net/crime/inside.php?value=bmlkPTIzNzg2Jm50eXBlPWNsaXA=

ยอดตายไฟไหม้ซานติก้าผับพุ่ง 59 ศพ กรุงเทพฯ 1 ม.ค. - ตัวเลขผู้เสียชีวิตจากเหตุเพลิงไหม้ซานติก้าผับ ย่านเอกมัย ซ.9 ในช่วงเคาท์ดาวน์ปีใหม่ ล่าสุดอยู่ที่ 59 ศพ บาดเจ็บ 212 คน ตำรวจเร่งตรวจสอบหาสาเหตุของการเกิดเพลิงไหม้ที่แน่ชัด. - สำนักข่าวไทย

28. CHOR_CHAT_RAMA3

CHOR_CHAT_RAMA3 New Member VIP

2,829
    16
    0
    เสียใจด้วยครับ ปีใหม่แท้ๆไม่น่าเกิดเหตุแบบนี้ขึ้นเลย

29. Step-Divinity

Step-Divinity New Member Member

3,737
    590
    0
    ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ

30. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83

มีคนเสียชีวิตเยอะจริงๆ...เสียใจกับเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นมากๆครับ...

R.I.P.

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้