ขอแสดงความเสียใจ กรณีผับดังที่เอกมัย ระเบิด .......................................>>>

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย TT_GOVERNMENT, 1 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. TT_GOVERNMENT

TT_GOVERNMENT New Member Member

809
    27
    0
    ผับดังชื่อ ซาติก้า (ไม่แน่ใจออกเสียงว่าอะไรครับ)

มีไฟไหม้ บางข่าวบอกพลุระเบิด ในผับ

มีผู้บาดเจ็บ ร่วมๆ 100 คน และมีผู้เสียชีวิตด้วยจำนวนมาก

เหตุเกิด หลังเทียงคืน ที่ผ่านมา

......

:eek::cool::eek:

แก้ไขล่าสุด: 1 มกราคม 2009
  2. l3oZo

l3oZo New Member Privilege

769
    52
    0
    ช่ายๆๆ......เพื่อนโทรมาบอกเหมือนกาน

3. Peachey

Peachey Active Member Member

386
    28
    28
    รถติดได้ใจมากมาย

4. oil_online

oil_online Member Member

261
    3
    18
    โอ .... ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ

5. TT_GOVERNMENT

TT_GOVERNMENT New Member Member

809
    27
    0
    ข่าวล่า จส 100

บอกว่ามีผู้เสียชีวิตล่าสุด ประมาณ 50 ราย

ใครไม่เคยผ่านไปแถวนั้น ผับนี้ เป็นผับใหญ่ มากๆ จุคนได้เกือบๆ พันคน ครับ

6. TEQUILA118

TEQUILA118 New Member VIP

117
    3
    0
    ขอแสดงความเสียใจด้วยครับผม

7. JZA80DriftDancer

JZA80DriftDancer New Member VIP Privilege

1,029
    53
    0
    น่ากลัวมากเลยครับ

50 กว่าชีวิตแล้ว

ยังออกมาไม่ได้อีกเยอะ

เพื่อนผม ทำหน้าที่ ดับไฟอยู่ในเวลานี้เลย

ไม่รู้จะมีเพื่อนๆในเวปเราบ้างรึเปล่า

8. TT_GOVERNMENT

809
    27
    0
    ช่อง3 มีข่าวอยู่

9. oak_6629

oak_6629 New Member Member

89
    0
    0
    ดูข่าวอยู่ครับ น่ากลัวมาก

10. bond 1

bond 1 Active Member VIP

1,683
    18
    38
    น่ากลัวจริงๆครับ

11. มรดกพ่อ

มรดกพ่อ New Member Member

2,307
    29
    0
    ได้ยินข่าวมาอยู่ เขาว่าที่ตายกันเพราะเเย่งกันออก เลยเหยียบกันอ่ะ - -\

12. Greatz_RaCe

Greatz_RaCe New Member Member

216
    11
    0
    Santika ซานติก้าผับ

เพิ่งกลับมาจากที่เกิดเหตุ เหนื่อยได้ใจเลย สาเหตุที่คนตายเยอะตอนเข้าไป เอาคนออกมา ประตูทางออก(ใช้เป็นทางหนีไฟนั่นแหละ) มีทางเดียว ลักษณะเป็นอาคารขนาดใหญ่ 2 ชั้น และมีชั้นใต้ดินสำหรับเก็บของเเละเป็นห้องน้ำ พอเกิดเหตุไฟฟ้าดับ มืดสนิด เพราะมีการตัดไฟ แต่สถานประกอบการที่แย่นี้ มันไม่มีไฟฉุกเฉินไว้บอกทางซึ่งจิงๆ มันต้องมีเพราะเป็นกฏหมาย คนหนีตายอลหม่านเหยียบกันตายก้อมี เป็นโศกอนาตกรรมรุนแรงจิงๆคับ คล้ายกับ รู้ท 999 ที่พัทยาเลย แต่น่าจะรุ่นแรงกว่า เพราะคนเที่ยววันนี้เป็นพันคน น่าจะมีเพื่อนๆเราในเวปนี้ไปเที่ยวด้วยแหละมั้ง น่าเป็นห่วงจิงๆ

ช่วง 2 - 3 วันนี้ ที่ผมอยู่เวรปฏิบัติการมา มีไฟไหม้รุนแรงติดๆกัน 2 วันแล้ว ผมเป็นห่วงเพื่อนๆทุกคนนะครับ ขอให้ระมัดระวังเรื่องฟืนไฟกันให้มากด้วย และก้อเวลาไปเที่ยวสถานบันเทิงกรุณามองทางหนีทีไล่เสมอๆ ว่ามีอะไรขึ้นมา กูจะหนียังไง ส่วนมากหนีไม่ทันสำลักควันตาย ไฟเลยคลอก

ขอบคุณสาว 2 คนเสื้อกล้ามขาวกับเสื้อสายเดี่ยวดำที่ส่งน้ำดื่มให้ และพี่ผู้ชายที่ช่วยเก็บวิทยุตอนมันหล่นให้ หายไปหลายบาทเลยของหลวง

แล้วก็ผู้หญิง อีก 3 คน ที่เข้าไปอุ้มช่วยออกมา ไม่รู้อาการเป็นไงบ้าง ขอให้เธอรอดและฟื้นไวๆนะครับ

มีภัย....มีเรา 199

chai import, TonRacing และ TankEk ถูกใจสิ่งนี้
  13. 50รายเลยเหรอครับ ตกใจมาก เสียใจด้วยนะครับ

14. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    เพิ่งขับจากที่เกิดเหตุเลย

วันนี้กำลังขับรถจะไปเค้าดาวน์ แต่ต้องอดไปเพราะ เกิดเหตุนี้

เพราะต้องไปช่วยดับเพลิง พอดีเป็นผม อปพร.เขตบางกอกน้อย ด้วย

คนตายเยอะมากเลยครับ ส่วนมากจะสำลักควันและขาดออกซิเจนตาย

เป็นเหตุการณ์ที่เศร้ามากๆเลยสำหรับปีใหม่นี้

ยังไงขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับ

15. procagivaracing

procagivaracing New Member Member

1,336
    21
    0
    50 เลยหรอ โครตเยอะเลย

กองเป็นภูเขาเลยศพอะ

เเย่ๆๆ น่ากลัวมากล

50 คน นี่ คิดง่ายๆ เด็กนักเรียน 1 ห้องเลยนะนั่น

สุดๆ

16. sakawa

sakawa New Member Member

83
    1
    0
    ทราบข่าวทั้งหมดช่วงเกือบตี 1 แล้วครับ ขอแสดงความเสียใจกับญาติของผู้เสียชีวิตอีกครั้งครับ ไม่ขอพูดต่อแล้วนะครับ

17. bbgun

bbgun New Member Member

220
    4
    0
    ขอแสดงความเสียใจกับผู้เสียชีวิตและผู้บาดเจ็บทุกคนด้วยนะครับและขอขอบคุณผู้ที่ให้ความช่วยเหลือด้วยนะครับ

18. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
  19. kkj

kkj Member Member

391
    16
    18
    ขอแสดงความเสียใจกับญาติผู้เสียชีวิตด้วยครับ

20. BiZarre@GoDs

BiZarre@GoDs Active Member VIP

1,503
    21
    38
    ตอนแรกกำลังจะเข้าไป พอดีเพื่อนลืมบัตรไว้ที่บ้าน เลยกลับไปเอา

พอกลับมาถึงปากซอยรถดับเพลิง กับรถร่วม เข้าเอกมัยเยอะมาก

แล้วเค้าก็ตัดไฟฟ้าถนนทั้งเส้น เพิ่งมารู้อีกที ว่าไฟไหม้ตอนใกล้ๆจะถึง -*-

คิดอยู่ว่าโชคดีมากๆ เพราะเพื่อนดันลืมบัตรไว้ ไม่อย่างนั้น คิดว่าคงเข้าไปแล้ว

สุดท้าย ขอแสดงความเสียใจกับผู้บาดเจ็บ และผู้เสียชีวิตด้วยนะคับ

ป.ล. ตำรวจ อาสา และรถดับเพลิง ทำงานก็เต็มที่มากๆ มากันเยอะมากจิงๆ เห็นแล้วชื่นชมคับ

21. ขอเเสดงความเสียใจด้วยคับน่ากลัวมากเเถวๆบ้านเลย

22. PakOJanG

PakOJanG Active Member VIP

475
    67
    28
    เสียใจด้วยค่ะ เมื่อคืนมีข้อความจากซานติก้าส่งหาให้อยู่ว่าให้ไปเที่ยวเพราะมีคอนเสริตโจอี้บอยมา

แต่ดีนะที่ไม่ได้ไปค่ะ เพราะว่าไปรูทแทน

23. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ขอแสดงความเสียใจด้วยนะคับ

24. Cattyz

Cattyz New Member VIP

469
    33
    0
    ปี 08 นี่มันปีโลกาวินาศจิงๆ ขอแสดงความเสียใจด้วยคับ

25. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63

โชคดีมากเลยครับ รีบไปทำบุญด่วนเลยคับ...

26. 69

69 New Member VIP

37
    1
    0
    เพิ่งกับมาจาก รพ คัฟ เหนื่อยมากมาย เสียใจกับญาติผู้เสียชีวิตด้วยนะคัฟ

27. maicomeng

maicomeng New Member Member

522
    46
    0
    ร่วมแสดงความสียใจด้วยคับ

28. AekAE110

AekAE110 Well-Known Member Privilege

2,223
    25
    48
    เสียใจด้วยน่ะครับ กับ เหตุการที่เกิดขึ้น

29. Da vip crew

Da vip crew New Member Moderator

171
    1
    0
    ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ

30. NinjaB11!

NinjaB11! Well-Known Member VIP

2,144
    424
    83
    ไม่น่าเกิดขึ้นเลย...ขอแสดงความเสียใจด้วยนะคับ...

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้