!!! เครื่องระเบิด อุทาหรณ์สำหรับผู้ใช้รถยนต์ !!!

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย DUKE_68, 31 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    วันนี้ที่บ้านผมครับ ผมเพิ่งกลับมาจากตจว. หลังจากไม่อยู่มาหลายวัน รถที่บ้านก็เกิดอาการงอแงสตาร์ทไม่ติด น้าผมใช้รถCORONA ST171 เครื่อง 3S-FE เนื่องจากผมเห็นว่าเป็นCASEปกติง่ายๆที่เกิดขึ้นได้บ่อยๆ และประกอบกับน้าของผมก็เป็นผู้ชาย น่าจะทำได้สบายๆอยู่แล้ว จึงเข้ามาในบ้าน ให้น้าดูแลไป

ได้ยินเสียงเรียกคนงานในบ้านผู้หญิง ซึ่งเป็นพม่าอายุประมาณ17-18 ให้ไปเร่งเครื่องให้ ...ก็นึกในใจอยู่แล้วว่าอันตรายมากกับการที่ให้ผู้ที่ไม่รู้เรื่องไม่ค่อยประสีประสา โดยเฉพาะเรื่องรถยนต์ เครื่องยนต์มาช่วยเรื่องนี้แต่ก็ไม่ทัน ได้ยินเสียง เครื่องเร่งอย่าสุดเสียง รอบตวัดอย่างรวดเร็วเพราะเป็นเครื่องเปล่าไม่มีโหลด และคนเร่งก็กะน้ำหนักเท้าไม่เป็นเพราะไม่เคยขับรถ

"บรื๊นนนนนน...น..นนนนนนนนน" แล้วเร่งสุดค้างอยู่ประมาณ 2-3 วินาที "ปั๊งงง...งง.ง"

แล้วก็เงียบสนิท... ผมก็นึกว่ารถมันแบ๊ค...

ซักพักผมเดินออกมาถึงหน้าบ้าน น้าเดินเข้ามาพอดี ในมือถึงชิ้นส่วนในมือพร้อมกับยื่นให้ผมดู "พังเลย...รถอา"
    ผมดูชิ้นส่วนในมือ...

ปรากฎว่าเครื่องกระจายครับ... โทรหาพี่ลีที่อยู่ใกล้ๆ ประเมินเคร่าวๆวางใหม่ 40,000ต้นๆๆ

เฮ้อ...มันเป็นเรื่องง่ายๆ ที่ไม่น่าเกิดขึ้นเลยครับ ถ้ารอซักนิดให้คนที่พอรู้เรื่องมาช่วยก็คงไม่เกิด นี่ยังดีถ้าเด็กมันขึ้นไปนั่งเร่งเครื่องแล้วไปโดนเกียร์เข้า รถพุ่งไปชน มีคนตาย คงแย่กว่านี้ครับ

เพื่อนๆระวังกันนะคับ.ถ้าจะใช้งานหรือไหว้วานใครให้ระวังไม่เฉพาะเรื่องเกี่ยวกับรถ เรื่องอื่นๆก็เหมือนกันครับ... ความเสียหายหรืออันตรายอาจเกิดขึ้นได้ถ้าไม่ระวังหรือไหว้วานผิดคนครับ

และขอหวัดดีปีใหม่ ที่จะมาถึงในอีก 6 ชม. ข้างหน้าครับ HAPPY NEW YEAR!!!
    :D:D:D

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 31 ธันวาคม 2008
    za_la_go ถูกใจสิ่งนี้
  2. โอ้ว....

3. End Motor Sport

End Motor Sport Active Member Member

652
    34
    28
    โหย น่ากลัว นะ เนี้ย

ม่ะเปงไร คับ เก็บ ตังค์ วาง 3S โบปาย เลย

4. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    เสียใจด้วยนะคับ ขอให้เปลี่ยนใหม่เสร็จไวๆนะคับ

5. AWD_IMP

AWD_IMP New Member Member

1,260
    29
    0
    กรรม !! พังแบบไม่น่าพังซะอย่างงั้นอ่า ก้านกระจาย เสียใจกับรถอาด้วยละกันครับ

6. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    ครับ แต่ไม่ใช่รถผมครับ รถอา...:p

7. l3oZo

l3oZo New Member Privilege

769
    52
    0
  8. คิดซะว่า อย่างน้อยคนก็ปลอดภัยครับ

หวัดดีปีใหม่......สาธุ

9. น่ากลัวมากครับ คนไม่เป็นอะไรดีแล้วครับ เพราะเรื่องคนมันประเมินค่าไม่ได้

10. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    มันหลุดออกมานอกเสื้อได้ไงอะ

11. DUKE_68

6,189
    129
    63
    ทะลุออกมาเลยอะคับ เช้าใจว่าออกมาทางแคร๊งค์ด้านล่าง เพราะน้ำมันท่วมเลยครับ:sad::sad::sad: :confused::confused::confused:

12. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    ผมเคยเจอเสื้อแตกแบบนี้อะครับ

13. DUKE_68

6,189
    129
    63
    ผมเองก็เคยเจอมาก่อนครั้งนึงสมัยเรียนอะครับ คุณตี๋ แต่ตอนนั้นมันเป็นรถที่นำไปSET BO พอเซ็ทรถเสร็จ ก็เอาไปลองออกตัว จากรถบ้านพอเซ็ทโบแรงม้าเพิ่มมากกว่าเดิม ไอ่เราก็ไม่คิดว่ามันจะเพิ่มมากมาย อยากลองอาการตอนออกตัว ขนาดออกแบบอมไว้ยังไม่ปล่อย100% เฟืองเกียร์ทนไมไหว พุ่งทะลุแคร็งค์ออกมาน้ำมันนองเลยครับ ต้องไปเบิกเฟืองเกียร์จากศูนย์มาเปลี่ยน พร้อมอุดแคร็งค์ เล่นเอาเซ็งไปหลายวันเหมือนกันคับ

แต่กับรถบ้านเพิ่งเจอคับ :confused::confused::confused:

14. Jen@171

Jen@171 Member Member

494
    21
    18
    น่ากลัวครับๆๆๆ อันตรายๆจริงๆ

15. 3sgte

3sgte New Member Member

464
    26
    0
    ค่าวางใหม่ ราคา สี่หมื่นหรอ ราคา ดีจัง

16. procagivaracing

procagivaracing New Member Member

1,336
    21
    0
    คนไม่รู้เรื่อง+บอกให้ถอนคันเร่งไม่ทันเพราะเสียงเครื่องดังคนเหยียบก็ไม่ได้ยินว่าให้ถอนไรประมาณนั้นหละมั้ง

พอจะนึกภาพออกครับ หุหุ

17. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    น่ากลัวนะเนี้ย

ธรรมดาก็เบิ้ลเล่น ให้รอบมันตัดเพระชอบเสียงตอนมันตัด อยู่บ่อยๆด้วย

18. TeY_RMuTi

TeY_RMuTi New Member Member

1,955
    56
    0
  19. CHOR_CHAT_RAMA3

CHOR_CHAT_RAMA3 New Member VIP

2,829
    16
    0
    พังโดยไม่ได้ตั้งใจ เสียใจด้วยครับ

20. AekAE110

AekAE110 Well-Known Member Privilege

2,223
    25
    48
    ต้องระวังมากๆคับ เรื่องเครื่องยนต์กลไก เนี่ย :sad::sad::sad:

21. Hanaka5555

Hanaka5555 Active Member Moderator VIP

1,565
    19
    38
    รถเดิมเดิม ก้านขาด โอ้ว ขอให้รถคุงอากลับมาใช้ได้ไวไวนะครับ

22. 13BT-REW

13BT-REW New Member Member

1,925
    12
    0
    มันเป้นธรรมดาของเครื่องตัวนี้ละครับได้ 100000โล แล้วมันก้จะทำลายตัวเองทิ้ง

23. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    ตอนนั้นได้ลดกำลังอัดหรือยังครับ
    อ้อลืมบอกไป ผมไม่ใช่ตี๋ครับ คุณตี๋เป็นเพื่อนผมครับ ผมชื่อ ชัยครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 1 มกราคม 2009
  24. mInnu

mInnu New Member Member

434
    10
    0
    น่ากลัว....

25. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    แขนโผล่

26. [JoD_Accord]

[JoD_Accord] Well-Known Member VIP Member

1,911
    62
    48
    ระบบเค้าแจ๋วจริง :D:D:D

GTE ไปเล้ยยยยย
    :D

27. JAZZza

JAZZza New Member Racer

2,393
    18
    0
    :eek::eek::eek:

28. DUKE_68

6,189
    129
    63
    รองปะเก็นครับ แต่มันไม่ได้ระเบิดที่ตัวเครื่องครับ เฟืองเกียร์มันกระจายทะลุออกมาเลยครับป๋ม คุณชัย 55+ :D:D:D

29. ตุ๊กตายาง

ตุ๊กตายาง New Member Member

472
    22
    0
    มันผิดตั้งแต่จุดนี้แหละครับ แถมเสียเงินตั้ง 4หมื่น ผมว่าหาเครื่องใหม่เลยก็ไม่เลวนะ

30. I am pOpz

I am pOpz New Member VIP

266
    3
    0
    เเหง่ว เรื่องไม่คาดคิด ทำเสียเงินเลย -*-

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้