เจาะดุมล้อดีไหมครับ

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย Udong, 31 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Udong

Udong New Member Member

319
    0
    0
    รบกวนถามผู้รูู้หน่อยคร้าบ
    ว่าการเจาะดุมล้ออ่ะครับ จาก 4/100 เป็น 4/114
    มันเสี่ยงมากไหมครับ
    ถ้าเจาะพลาด
    เราสามารถใช้รูเดิมได้ไหมครับ
    แล้วมันจะมีโอกาสเป็นอะไรได้บ้างไหมครับ

พอดีพี่ชามีแม็กนอก แต่ว่ามันเป็น 4/114 อ่ะครับ
    เค้าบอกว่าถ้าใส่ได้ก็เอาไปเลย
    เลยอยากได้
    แล้วถ้าใส่แม็กออฟเซตอ่ะครับ
    ขอบ 16 หน้า 7 หลัง 8 มันจะติดไหมครับ

ยังไงก็รบกวนผู้รู้ช่วยตอบผมด้วยนะคร้าบ

2. เสก R10

เสก R10 New Member Member

807
    8
    0
    หลัง 8 อ่ะผมว่าน่าจะติดนะเเต่หน้า 7 ไม่ติดหรอกครับหรือไม่หลังก็เฉียดอ่ะครับ เเล้วออฟเซตล้อเท่าไหร่อ่ะต้องดูด้วยนะ

3. art_project

art_project New Member Member

603
    13
    0
    เจาะได้ไม่ยากครับ เเต่ต้องให้โรงกลึงเจาะนะครับ

4. Udong

319
    0
    0
    แล้วค่าเจาะ มันประมาณเท่าไหร่อ่ะครับ

5. DeFoResT

DeFoResT New Member Member

17
    0
    1
    ทำสเปเซอร4-100 ออก 4-114 ก็ได้ไม่ต้องเจาะดุม

6. Udong

319
    0
    0
    แล้วสเปเซอร์แพงไหมครับ

แล้ว R10 มันใส่แม็กออฟเซ็ตได้ไหมอ่ะครับ

ที่แบบว่า แม็กข้างหลังมันจะกว้างกว่าแม็กหน้าอ่ะครับ

7. art_project

603
    13
    0
    สี่ล้อราวๆ 1500 - 2000 + -

8. art_project

603
    13
    0

ล้อ 4 รู 100 หาง่ายกว่าเยอะนะครับ ตัดสินใจดีๆ

9. p'Error

p'Error New Member Member

237
    3
    0
    สวยอ่ะพี่โตน ชอบRCII อยากได้ๆๆ

10. Udong

319
    0
    0
    เผอิญมีแม็กของพี่ชายอ่ะครับ
    เป็นแม็กนอก แล้วเค้าไม่ได้ใช้
    เลยให้มาเลย

กู็็เลยรู้สึกประหยัดดี

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้