KE30 จะใส่โช๊คหน้าซิ่ง ต้องใช้ของรุ่นไหนคับ แล้วต้องแปลงยังไง

การสนทนาใน 'KE Racing Club' เริ่มโดย juk-ku power, 17 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. juk-ku power

juk-ku power New Member VIP

282
    2
    0
    เคยเห็นในหนังสือจูนบาย เล่ม3เมื่อปี46นู้น รถของคุณแขก สีขาวเครื่องsr20อะคับ
    ใส่โช๊คสตัทปรับเกลียวของJIC ข้างบนดูจะไม่ยากอะไร แต่ข้างล่างนี่ต้องแปลงอะไรบ้างคับ
    แล้วโช็คของรถอะไร แปลงง่ายสุดคับ :D

2. zadin

zadin New Member Member

4
    0
    0
    อยากรู้เหมือนหัน

3. DEVILMAN

DEVILMAN New Member Moderator

585
    84
    0
    โช๊คสตรัทปรับเกลียวของ JIC กระบอกทองของ Nissan Cedric ครับ
    แปลงจุดยึดด้านล่างเอาครับตั้งศูนย์ได้ปกติ แต่บอกไว้ก่อนว่าแข็งโคตรๆ ขาอ่อนระทวยแน่นอน

4. ke_man

ke_man New Member Member

12
    0
    0
    อืม ได้ข้อมูลดีๆ อีกแล้วคับท่าน

5. juk-ku power

282
    2
    0
    แปลงยังไงบ้างคับ ยากป่าว

แข็งไม่กลัวคับ กลัวไม่แข็งงง:D

6. DEVILMAN

DEVILMAN New Member Moderator

585
    84
    0
    ตอบเท่าที่รู้

น่าจะคล้ายๆ กับการแปลงสตรัท AE86 ใส่ DX
    แปลงประกับสตรัทหน้าด้านล่างเอาครับ ส่วนนี้ต้องให้โรงกลึงทำให้
    ต้องหาสตรัทของ Cedirc ถ้าจำไม่ผิดน่าจะเป็นโฉม Y32 ครับ

7. Fluid

Fluid New Member VIP

1,214
    57
    0
    เของ Cefiro / Skyline มาแปลงครับ เอามาทั้งคอม้าเลย แล้วแปลงจุดยึดปีกนกนิดหน่อยเองครับ ส่วนด้านบนก็ใส่ Ball Joint ซะ ที่สำคัญต้องเลือโช้คให้ถูกกับความสูงรถครับ แนะนำ ของ 200 sx เพราะสั้นหน่อยครับ สบายดี ผมแปลงใส่ Celica Ta22 มาคันและ กำลังจะแปลงใส่ Ke25 อีกคันครับ

8. Ake_oldcar

Ake_oldcar New Member Member

133
    2
    0
    AE86..ง่ายสุด ใส่ล้อ13 ได้

9. Mcdonald

Mcdonald Member VIP

389
    11
    18
    คัน ขาว sr 20 ฝาดำ โช๊ค jic ....

ยก ทั้ง ชุด ของ s14 มา เลย คับ ....

รวม เบรค + ดุม ....

55+ ทำ มา กะ มือ 55+

10. juk-ku power

282
    2
    0
    โอ้ว..ขอบพระคุณทุกท่านค้าบ

11. zuu@za

zuu@za New Member Member

140
    4
    0
    พี่ใหญ่ออกโรงตอบเองเลยวุ้ย ว่างๆๆก็มาหาน้องบ้างดิครับ

12. okenarak

okenarak New Member Member

245
    2
    0
    มีดุมพร้อมเบรคของs14 อยู่นะครับ แนะนำกันได้ไม่ต้องเปลี่ยนอะไรให้มากมาย srผมก็เบรคอยู่ครับ

13. TAO_KE_TAN

TAO_KE_TAN New Member Member

46
    0
    0
    ใส่ล้อขอบ 13 ได้ทุกลายหรือเปล่าครับ:eek:
    พอดีใส่ HAYASHI อยู่อ่ะครับ ไม่รู้ว่าใส่ได้ป่าว

14. Ake_oldcar

Ake_oldcar New Member Member

133
    2
    0
    HAYASHI 13 ใส่ได้คับ ล้อออฟขับหลังส่วนใหญ่ใส่ได้

15. juk-ku power

282
    2
    0
    อ้ายหนุ่มเอา id ของพี่ไปเล่นออกไปใช้ของตัวเองบ้างก้อได้เน้อ เดียวคนอื่นเค้าจะงงกันหมด

16. TAO_KE_TAN

TAO_KE_TAN New Member Member

46
    0
    0

ถ้าใส่ขอบ 13 ได้ ก็เจ๋งดิ...:D

17. เบรคs14 นี่ใส่ล้อขอบ15ได้ป่าวครับ

18. Mcdonald

Mcdonald Member VIP

389
    11
    18
    แต่ ยก ชุด JIC ของ S14 มา มัน จะ เตี้ย มาก

ต้อง ทำ ตัว เสริม เบ้า ช่วย นะ ประ มาณ 3-4 นิ้ว ถ้า จำ ไม่ ผิด นะ

วัน ศุกร์ ต้น เดือน ยัง ไป ปั้ม กัน อีก ปะ

ไม่ ได้ เข้า ไป นาน ละ ... โทร มา ตาม กัน มั้ง ดิ ...

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้