ขอความรู้หน่อยครับ

การสนทนาใน 'KE Racing Club' เริ่มโดย my home, 7 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. my home

my home New Member Member

18
    0
    0
    อยากทราบว่า ke70 สี่ประตูไฟเหลี่ยมต่างจาก สี่ประตูไฟกลมตรงไหนบ้างนอกจากชุดไฟหน้าอะครับ แล้วถ้ามี่ไฟเหลี่ยมแล้วอยากแปลงของ ของไฟกลมหายากมั้ยแพงป่าวแปลงเยอะมั้ยครับ ขอบคุณครับ

2. DEVILMAN

DEVILMAN New Member Moderator

585
    84
    0
  3. p800

p800 New Member Member

23
    1
    0
    มาช่วยตอบ...ให้ครับ...เอาแค่ที่ผมรู้นะ...( ไม่เซียน )
    นอกจากชุดไฟหน้า ไฟท้าย กันชน หน้า - หลัง แล้ว หัวโชค และเบ้ารับสปริงก้อไม่เหมือนกันครับ ส่วนถ้าจะแปลงเอาเหมือนๆ เลย ( มี 3 จุด ที่ยากมากๆ คือ แผงหลังไฟ ( คานหน้าครับ ) ไม่เหมือนกัน , รูหัวโชค , และปีของรถ ( ถ้าเป็นไฟกลม จะอยู่ในปี80ครับ )

ส่วนภายในแตกต่างกันที่สี เหลี่ยมใหญ่ภายในเป็นสีน้ำตาลเข้ม ส่วนไฟกลมตัวประหยัดเป็นสีดำ ถ้าเป็นตัวแพงจะเป็นสีน้ำตาลอ่อน (สีเบส)
    ( หมายถึงที่ไม่ใช่ภายในดำนะ ) และ อุปกรณ์ภายในอีก 6 - 7 อย่าง
    1. ไมล์
    2. .กรอบไมล์
    3. ช่องแอร์
    4. ประกับคอพวงมาลัย
    5. เกะใส่วิทยุ
    6. เบาะ ซ้าย - ขวา
    7. ช่องลม

ปล...เท่าที่รู้......ครับ
    เกือบลืม ...ต้องอุดรูขากันชนหลังเหลี่ยมใหญ่ด้วยนะ เพราะขากันชนหลังไม่เหมือนกัน

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 7 กรกฎาคม 2009
  4. Civic In Love

Civic In Love New Member Member

43
    0
    0
    นี่ขนาดไม่เซียนนะ พี่แจ๊ค

5. DEVILMAN

DEVILMAN New Member Moderator

585
    84
    0
    เยี่ยม

6. bcc 131

bcc 131 New Member Member

274
    1
    0
    ขอโทษ ขอออกความคิดเห็นหน่อย
    อย่าแปลงครับ หาตรงรุ่นเลย เรื่องมันยาวและงบคุมลำบาก เพราะของหายาก

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้