สวัสดีปีใหม่ 2552 พี่น้อง BB ทุกท่าน

การสนทนาใน 'BLUEBIRD CLUB' เริ่มโดย NHUM-YAI-JAI-DEE, 30 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. NHUM-YAI-JAI-DEE

NHUM-YAI-JAI-DEE Well-Known Member VIP Member

5,649
    852
    113
    สวัสดีปีใหม่ 2552 พี่น้อง BB ทุกท่าน

ร่ำรวย ความสุข ไม่เจ็บ ไม่จน ตลอดปี นะ คร๊าบ

ขออัญเชิญเพลงพระราชนิพนธ์
    เพลงพรปีใหม่

ทำนอง: พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว ภูมิพลอดุลยเดช
    คำร้อง: พระเจ้าวรวงศ์เธอ พระองค์เจ้าจักรพันธ์เพ็ญศิริ

สวัสดีวันปีใหม่พา
    ให้บรรดาเราท่านรื่นรมย์
    ฤกษ์ยามดีเปรมปรีดิ์ชื่นชม
    ต่างสุขสมนิยมยินดี

ข้าวิงวอนขอพรจากฟ้า
    ให้บรรดาปวงท่านสุขศรี
    โปรดประทานพรโดยปรานี
    ให้ชาวไทยล้วนมีโชคชัย

ให้บรรดาปวงท่านสุขสันต์
    ทุกวันทุกคืนชื่นชมให้สมฤทัย
    ให้รุ่งเรืองในวันปีใหม่
    ผองชาวไทยจงสวัสดี

ตลอดปีจงมีสุขใจ
    ตลอดไปนับแต่บัดนี้
    ให้สิ้นทุกข์สุขเกษมเปรมปรีดิ์
    สวัสดีวันปีใหม่เทอญ

เพลงพระราชนิพนธ์ พรปีใหม่
    เป็นเพลงพระราชนิพนธ์ลำดับที่ ๑๓
    ทรงพระราชนิพนธ์ขึ้นในเดือนธันวาคม พ.ศ. ๒๔๙๔
    เมื่อเสด็จนิวัตพระนคร และประทับ
    ณ พระตำหนักจิตรลดารโหฐาน พระราชวังดุสิต
    มีพระราชประสงค์ที่จะพระราชทานพรปีใหม่
    แก่บรรดาพสกนิกรไทยด้วยเพลง
    จึงทรงพระราชนิพนธ์เพลง "พรปีใหม่"
    และทรงพระกรุณาโปรดเกล้าฯ
    ให้พระเจ้าวรวงศ์เธอ พระองค์เจ้าจักรพันธ์เพ็ญศิริ
    นิพนธ์คำร้องเป็นคำอำนวยพรปีใหม่
    แล้วพระราชทานแก่วงดนตรี ๒ วง คือ
    วงดนตรีนิสิตจุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย นำออกบรรเลง ณ จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย
    และวงดนตรีสุนทราภรณ์ นำออกบรรเลง ณ ศาลาเฉลิมไทย
    ในวันปีใหม่ วันอังคารที่ ๑ มกราคม พ.ศ. ๒๔๙๕

[flash]http://www.ijigg.com/jiggplayer.swf?Autoplay=1&songID=V2BC0C0APAD[/flash]

2. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    สวัสดีปีใหม่ค๊าบ พี่น้อง BLUEBIRD CLUB

3. ArkaRacing

ArkaRacing New Member VIP

985
    2
    0
    สวัสดีปีใหม่เช่นกันครับผม

4. lhong_bb008

lhong_bb008 New Member Member

3,009
    13
    0
    สวัสดีปีใหม่เช่นกันคร๊าบบบบ ขอให้พรี่ ซันนี่ทุกคน มีความสุข ร่ำรวย คิดสิ่งใดสมความปารถนาคร๊าบบบบบบ

5. madboy

madboy Active Member Privilege

2,808
    11
    38
    สวัสดีปีใหม่เช่นกันครับพรี่ๆๆ :D

6. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    สวัสดีปีใหม่ ทุก ๆ ท่าน น่ะครับ
    มีความสุข ตอลดปี น่ะครับ :D

7. new@nymph

new@nymph New Member Moderator

12,042
    38
    0
    ขอบคุณครับมีความสุขเช่นกันนะครับ

8. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0
    มีความสุข ทุกท่าน และ เดินทาง โดยสวัสดิภาพ ทุกท่านด้วยนะคร้าบบบบบ :D:D:D:D

9. noy u12

noy u12 New Member Privilege

2,463
    7
    0
    เอารวมๆๆๆของทุกคน ให้ไปเลยครับโชคดีปีใหม่นะครับ:D:D

10. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    Happy New Year sir.;):D:D

11. blue90

blue90 New Member Member

1,251
    2
    0
    สวัสดีปีใหม่พี่ๆ STทุกท่านครับ

12. OATH

OATH New Member Privilege

1,605
    4
    0
    หวัดดีปีใหม่ครับพรี่ๆ

13. AE_B11

AE_B11 New Member Member

155
    67
    0
    :D:D:D:D:D:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้