รถผมครับ......ขอคำแนะนำจากพวกพี่ๆๆๆหน่อยครับ(สมาชิกใหม่ครับ)

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย kee_bo_civic_ek_96, 29 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. kee_bo_civic_ek_96

kee_bo_civic_ek_96 New Member Member

7
    1
    0
    ช่วยติชมหน่อยครับ......เพือเป็นแนวทางในการแต่งครับ...........แต่มีข้อนึงที่ผมอยากถามครับ...........คือตามรูปโหลดรถลงแค่นี้พอมั้ยครับหรือต้องตำอีกครับ

ksaEK97 ถูกใจสิ่งนี้
  2. นายอ้น ตาโต

นายอ้น ตาโต New Member Member

311
    47
    0
    หากันสาดแท้ มาใส่อีกซักชุดก้อดีนะครับ
    ส่วนเรื่องโหลดรถ แล้วแต่ความชอบส่วนตัวนะ แต่ลงมีอีกซักนิดก้อจะสวย
    :D :D

ปล.ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ รอท่านอื่นมาแนะนำต่อนะ

3. ถ้าโหลดลงมาอีก น่าจะสวยกว่านี้ครับ แต่ก็จะขับลำบากขึ้นด้วยนะ

ส่วนเรื่องแต่งอะไรต่อดี...อย่าถามเลยครับ เรื่องนี้มันแต่งกันไปไม่มี
    จบไม่มีสิ้น เอาเป็นว่าถ้าไม่ลำบากกระเป๋า ลำบากใจ ก็แต่งไปเรื่อย ๆ
    ได้ของแท้ ตัวนอก ใส่แล้วย่อมสวยกว่า ดีกว่าของก๊อบครับ

ชอบแนวไหน ก็ดู ๆ ได้จากรถในคลับเนี่ยแหล่ะ สวย ๆ กันทุกคันครับ

4. spuknic

spuknic New Member Member

501
    52
    0
    หาลิ้น sir ดำใส่เลย

ksaEK97 ถูกใจสิ่งนี้
  5. EK9625

EK9625 New Member Member

758
    86
    0
    โหลดลงก็สวยครับ แต่ขับลำบากหน่อย ใส่ลิ้นหน้างามๆสัดชุดก็โอเคแล้วครับ ค่อยๆๆแต่งไปครับ

6. maicomeng

maicomeng New Member Member

522
    46
    0

กันสาด
    ลิ้นหน้า
    ลิ้นหลัง
    โคมดำ
    หางหลัง
    กระจกปัดหลัง
    ฯลฯ

มันจะเป็นประมาณนี้คับ !!

7. pop96

pop96 New Member Member

825
    68
    0
    สวยดีครับ หาลิ้นกับกันสาดครับ

8. kee_bo_civic_ek_96

kee_bo_civic_ek_96 New Member Member

7
    1
    0
    ขอบคุณพี่ๆๆๆๆทุกคนครับ.......ผมจะจัดตามลำดับแล้วเลยครับแล้วส่วนใหฅญ่พี่ๆๆๆๆใส่แม็กขอบอะไรกันครับ

9. birdsum

birdsum Active Member Member

420
    36
    28
    ค่อยๆแต่งไปครับ เด๋วก็สวยเอง ผมใส่16"ครับ

10. karunyoo_EK

karunyoo_EK New Member Member

167
    21
    0
    ไม่ต้องรีบแต่งครับ เด๋วจะหมดสนุกเวลาหาของ
    แต่ถ้าโหลดลงมาอีกนิด สวยมากเลยครับ

11. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    โหลดลงอีกนิดครับ
    เปลี่ยนเบรคให้ใหญ่ขึ้นหาดิสหลังมาใส่

12. ตามด้วย

กระจังหน้า
    กันสาด
    ลบคิ้วกันชน
    ท่อไอเสีย
    โช๊คแต่ง
    ชุดภายใน
    ล้อเทพ ๆ
    น๊อตล้อ
    ไฟตัดหมอก
    ค้ำหน้า ค้ำหลัง
    เบาะหน้า หลัง แผงข้าง
    ไมล์
    พวงมาลัย
    คอนโซล
    ชุดแอร์ออโต้
    แป้นเหยียบ
    หัวเกียร์
    ถุงเหียร์
    พรมพื้น
    พรมชิ้น
    พลาสติกดำภายใน
    ไฟท้ายขาว-แดง
    พลาสติกฝากระโปรงหลัง
    กระจกเขียวทั้งคัน
    โลโก้แดง
    คิ้วขอบกระจกดำ
    โลโก้ Ferio, SiR

โอ๊ย....เยอะจัง ปวดหัว นี่ยังไม่ได้เปิดฝากระโปรงเลยนะเนี่ย

13. RTNET@EK

RTNET@EK Active Member Member

933
    122
    43
    อันนี้ก็ Ok แ้ล้วครับ เพิ่ม หางหลัง,ลิ้นหน้า, skirt ข้างข้าง สีเดียวกับรถ เป็นไงครับ

14. oneness

oneness New Member Member

441
    73
    0
    - เรื่องความสูง ต่ำ แล้วแต่ครับ เพราะการโหลดย่อมมีเหตุผลที่ทำเพราะการใช้รถของแต่ละคนไม่เหมือนกันครับ แต่ส่วนตัวผมคิดว่าเอาหน้าลงอีกนิดก็จะสวยขึ้นอีกนะครับ นอกนั้นแล้วแต่ควมประสงค์ครับ ไม่มีใครสามารถสวยได้โดยที่ไม่ปรึกษาใครเลยได้ ทำไปตามที่ใจชอบครับเพราะอย่างไรก็รถเรา แต่งด้วยความคิดเราเองครับ

15. EK0785

EK0785 New Member Member

77
    5
    0
    แล้วแต่งบประมาณของแต่ล่ะท่านครับ ส่วนผมงบน้อย แค่ใกล้ๆ sir ก็พอแล้วใจแล้วคับ ตามนโยบาย "พองาม" คับ ง่ายๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้