รบกวนถามเรื่องเครื่องยนต์หน่อยครีบ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย makoto_99, 29 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. makoto_99

makoto_99 New Member Member

16
    1
    0
    คือว่าผมใช่EK 97 อยู่ เครื่องเร่งไม่ขึ้นครับแล้วคอมแอร์ก็ค้งเวลาทำงานครับดังแบบไม่ปกติครับคือผมไม่รู้ว่าเป็นอะไรครับ พอจะแนะนำร้านหรืออู่แถวนครปฐมหรือใกล้เคียงให้หน่อยครับ

2. thekopus

thekopus New Member Member

33
    7
    0
    คุณอยู่นครปฐมเหรอครับ ผมเคยซ่อมที่นครปฐมแล้วไม่ประทับใจเลย แต่วิ่งได้นะ อยากให้เข้ากรุงเทพมากกว่าครับ เพราะที่นี่เค้าไม่ชำนาญเลย(หรือว่าผมหาอู่ไม่เจอก็ไม่รู้นะ) แต่เคยเห็นในซอยวัดไร่ขิงเค้าทำฮอนด้าอย่างเดียวด้วยลองดูก็ได้นะ

3. Thepop22

Thepop22 Member Member

325
    5
    18
    ลองซ่อแอร์ดูก่อนครับ ผมอยู่นครปฐม
    ผมจำชื่อร้านไม่ได้ แต่อยู่แถวๆ สระบัว สนามจันทร์อะครับ
    ส่วนเครื่อง ผมซ่อมอู่ปรีชาการช่าง อยู่ซอย8 ตรงข้ามโพลีคลินิคครับ
    ได้แค่แนะนำน่ะ เพราะเป็นร้านที่ผมซ่อมอยู่ครับ

4. oneness

oneness New Member Member

441
    73
    0
    - ลองปิดแอร์ลองวิ่งดูก่อนครับ ว่าอัดตราเร่งเหมือนกันไหม ถ้าเหมื่อนกันอาจจะเกิดจากคอมแอร์ก็ได้ครับ ถ้าไม่เหมือนลองเช็คพวกอุปกรณ์พื่นฐานดูครับ พวกกรองอากาศ หัวเทียน สายหัวเทียน ระบบไฟต่างๆๆครับอาจมีส่วนเกียวข้อง เพราะผมไม่ทราบอาการที่แน้นอน ไม่เห็นอาการ ไม่ได้ขับด้วยตัวเองเลยไม่สามรถชี้ชัดอาการได้แน้นอนครับ
    -ส่วนเรื่องร้านต้องให้ผู้ที่อยู่ใกล้เคียงตอบแล้วกันครับ เพราะผมอยู่กทม.

5. makoto_99

makoto_99 New Member Member

16
    1
    0
    ขอคุณมากๆครับ

ขอบคุณมากครับที่ช่วยตอบผมไปทำมาแล้วครับคือเป็นเกียวกับคอมแอร์ครับเลยเปลียใหมราคา3500 ครับรวมเบ็ตเส็จจ่ายไป4300 ครับ แต่ร้านแอร์ก็แจ้งว่าราคาคอมแพงกว่า300ครับเพราะเป็นวันหยุดครับผมไม่อยากรอเลยปลียเลยกลัวเสียมากว่านี้ครับ แต่ยังมีเร่องที่ต้องทำอีกครับคือรอบฝาเครืองมีน้ำมันไหลซึมอยู่พอทราบใหมถ้าทำราคาประมาณเท่าไรเดือนนี้ผมเสียเกือบหมื่นเลยก่อนหน้านี้ก็ทำเบรคเปลียนจานครับใครพดรู้บ้าง:):):):)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้