ต้น ก.ม 8 ถามเรื่องเกียร์หน่อยครับ

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย สรศักดิ์, 29 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. สรศักดิ์

สรศักดิ์ New Member Member

84
    0
    0
    เวลาสตาร์ทตอนเช้าหรือเวลาเครื่องเย็นเกียร์ D ไม่ยอมอณอกตัวจะต้องรอให้
    อุณหภูมิ 70 องศาถึงจะออกตัวได้ครับจะแก้ปัญหาอย่างไรดีครับ

2. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    เกียกลับบ้านเก่า

3. warich

warich New Member Member

111
    1
    0
    ผมเพิ่งเปลี่ยนไปเมื่อวันศุกร์นี้เอง อาการผมเป็นอย่างคุณต้นแต่หนักกว่า..

4. สรศักดิ์

84
    0
    0
    ไม่ทราบว่าเปลี่ยนมาเท่าไรครับจะได้หาเงินเอาไว้เลยครับแล้วอาการของผมต้องเปลี่ยนเลยหรือปล่าว
    ในการของผมเนียครับหรือว่าให้ลากจนฝังเป็นเกียร์ๆครับ

5. warich

warich New Member Member

111
    1
    0
    ผมก็ไม่ค่อยจะรู้เท่าหรั่ย น่าจะสอบถามร้านซ่อมเกียร์บอกอาการเค้า และถามราคาค่าซ่อมแบบไม่เกินกี่บาท กรณีผมเคยถามบางร้านบอกประมาณ2หมื่นบ้าง หมื่นนึงบ้าง บางร้านให้เปลี่ยนเลย บางร้านให้ขับมาดูอาการก่อน ซึ่งของผมอาการหนักกว่าเลยคิดว่าหาเปลี่ยนเลยผมก็ไปลองเดินหาเอง หายากมากเลย ที่เจอจะเป็นมาพร้อมเครื่องบ้าง เกียร์อย่างเดียวก็เป็นแบบสาย หรือเกียร์ SR20de หูยึดไม่ตรงกัยรถเรา ราคาก็ 10000-12000 เลย(คงจะมีถูกกว่าแต่หาไม่เจอ) แล้วก็ไปได้มาเป็นเพราะลูกค้าที่ร้านเค้าเอาแต่เครื่องไม่เอาเกียร์ ได้มา7000บ. แล้วจัดการฯ

6. สรศักดิ์

84
    0
    0
    ผมว่าจะไปหาเชียงกงบางนาครับน่าจะมีหรือปล่าวจะรองไปดูครับ ขอบคุณที่ให้ความชัดเจนครับ

7. ekasit 25

ekasit 25 New Member Member

88
    0
    0
    โอโฮ รถผมก็มีอาการเดียวกันนี้เลย ว่าจะถ่ายน้ำมันเกียร์ดูก่อนเผื่อว่าจะดีขึ้น

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้