+++++ วันอาทิตย์ ที่ระยอง...ฮิ +++++

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย "ชอลิ้วเฮียง", 28 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. sarut

sarut New Member Member

372
    66
    0
    ชอบรูปรถวิ่งอ่ะครับ

2. FoOLisH

FoOLisH New Member Member

30
    0
    0
    รูปสวยครับ กำลังหัดถ่ายอยู่เหมือนกัน ใช้ฟังก์ชั่นไหนบ้างครับ+++

3. เอาตามความถนัดของผมนะครับ

ถ่ายวัตถุหยุดนิ่ง ตอนกลางวันผมจะใช้โหมด A เป็นหลักครับ
    จะได้คุมชัดลึก ชัดตื้นได้ง่ายกว่า

ถ่ายวัตถุเคลื่อนไหว หรือรถที่วิ่งอยู่ ผมจะใช้โหมด Tv ถ้าอยาก
    ให้รถวิ่ง ดูมีการเคลื่อนไหว ก็ใช้ Speed ต่ำ ๆ ประมาณ 1/40
    หรือ 1/60 แล้วแต่ความเร็วของการเคลื่อนที่ แล้วหมุนกล้องตาม
    แนวการเคลื่อนที่ครับ

ถ่ายกลางคืน ใช้ Flash จะโหมด M เป็นหลักครับ

4. So_EK

So_EK New Member VIP

4,677
    245
    0
    มาหาความรู้ครับ

5. *+*DOME-VTEC *+*

*+*DOME-VTEC *+* New Member Moderator VIP

2,123
    167
    0
    ชุดนี้เปิด f สักเท่าไหร่พี่ ชัดลึก คมทั้งภาพดีจัง

6. --JZ--

--JZ-- New Member Member

394
    93
    0
    มาเก็บข้อมูลครับ :D:D

7. FoOLisH

FoOLisH New Member Member

30
    0
    0
    ขอบคุณสำหรับเทคนิคการถ่ายครับ เดียวลองเอาไปเล่น ว่างๆ จะลองเอาผลงานมาฝากวิจารณ์บ้างนะครับ++:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้