สมาชิกท่านใดสนใจเล่นฟุตบอลช่วยลงชื่อด้วย

การสนทนาใน 'Accord 88-89 Club' เริ่มโดย nong_acc88, 28 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. nong_acc88

nong_acc88 Active Member Member

4,280
    13
    38
    ประกาศ

ขอรายนามผู้ที่จะไปร่วมงานฟุตบอล กลุ่มชน คนรัก Accord

วันอาทิตย์ที่ 11 มกราคม 2552 เวลา 14:00 น. (โดยประมาณ)

ณ สนามฟุตบอล โรงเรียนนานาชาติ ฮาโร (แขวงสีกัน, ดอนเมือง)

ในงานจะมีการแข่งขันฟุตบอล 7 คน โดยจะมีทีมเข้าร่วมทั้งหมด 6 ทีม

1. ทีม Accord กรุงเทพฯ
    2. ทีม Accord อยุธยา
    3. ทีม Accord CG5
    4. ทีม Accord 88-89
    5 และ 6 เป็น นักเตะเจ้าถิ่น (ฝรั่งล้วนๆ)

ภายในงานจะมีงานออกร้าน และ ที่สำคัญ มีเบียร์ และ เครื่องดื่ม ด้วย

จึงอยากใคร่ขอเชิญ พี่ น้อง ชาว Accord ทั้งหลายลงชื่อด้วยครับ

เพราะต้องการจำนวนที่แน่นอน (เพราะต้องใช้ในการคำนวนค่าหัว และ อาหาร)

ขอรายชื่ออย่างช้าที่สุดภายในวันศุกร์ที่ 2 มกราคม 2552 นะครับ

นี่เป็นแผนที่ของโรงเรียนนานาชาติ ฮาโร ครับ....

อันนี้เป็นบรรยากาศภายในโรงเรียนนานาชาติ ฮาโร ครับ

ทางเข้า ระบบความปลอดภัยแน่นหนา

อ้างอิงจากกระทู้ accord club http://racingweb.net/forums/showthread.php?t=577519

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 11 มกราคม 2009
  2. nong_acc88

nong_acc88 Active Member Member

4,280
    13
    38
    accord 88-89 ช่วยลงชื่อกันหน่อยนะครับ
    ใครหาสปอนเซอร์ได้ ช่วยหน่อยแล้วกัน เรื่องชุดแข่ง​

3. barague

barague Guest

0
    0
    0
    ด.ช.ป๋อง รายงานตัวคับ มา 1 คน งานนี้ต้องเอาเต๊นท์เข้าค่ายลูกเสือไปด้วยรึเปล่าคับ สนามสวยจังเยยน่านอนดูดาว.

4. น่าสนๆ แต่วิ่งไม่ไหวแล้วอะครับ..............

5. nong_acc88

4,280
    13
    38
    accord 88-89 ช่วยกันคิดด้วยครับว่าจะหาชุดอะไรใส่กันครับ (ถ้าไม่มีใส่เสื้อคลับไปเลย .........555)

1. ด.ช.ป๋อง

6. barague

0
    0
    0
    เฮ้อ!งานเข้าอีกและ ผมว่าน่าจะใส่เสื้อ T-SHIRT สีขาวที่มีปกหรือคอกลมไปก้อด้ายคับ เพราะมันดูเรียบๆ ถ้าใส่สีดำมันจะดูดความร้อนได้ง่ายใส่แป๊บเดียวร้อนตับแตกและกางเกงยีนส์ แล้วผมสงสัยเรื่องของสถานที่นี่ทำมัยต้องพูดถึงระบบความปลอดภัยแน่นหนา ทำอย่างกะว่าเราจะเข้าไปอยู่กันเลยหรือคับ (เป็นแบบน.ร.ประจำ)แต่ที่ผมเสนอไปถ้ามีการเปลี่ยนแปลงก้อได้เลยนะคับ เอาเสียงส่วนใหญ่ ตอนแรกกะว่าจะเอาเสื้อน.ร.มาใส่นะ แต่หาม่ายเจอเพราะมัน 20 ปีและเท่าๆกะอายุรถเลยนะเนี่ย เพราะเห็นเล่นกันในร.ร.(โรงเรียน)นะคับอย่าเข้าจัยผิด.

7. barague

0
    0
    0
    เฮ้อ!งานเข้าอีกและ ด.ช.ป๋องขอเสนอเสื้อ T-SHIRT สีขาวคับ เพราะดูเรียบๆดี ถ้าใส่สีดำมันจะดูดความร้อนง่ายใส่แป๊บเดียวร้อนตับแตก ถ้าคนอื่นเสนอสีอื่นก้อแล้วแต่นะคับ ตามเสียงส่วนใหญ่ แล้วผมสงสัยว่าสถานที่นี้มีความปลอดภัยแน่นหนานี่เราจะไปอยู่กันเลยหรือคับ( เหมือนน.ร.ประจำน่ะ) ตอนแรกว่าจะเอาชุดน.ร.มาใส่แต่หาม่ายเจอ เพราะมันตั้ง 20 ปีและเท่ากะอายุรถตัวเองเลย เพราะเห็นแข่งในโรงเรียนว่าจะทำเนียนซะกะหน่อย.

8. nong_acc88

4,280
    13
    38
    นักกีฬาหายไปไหนหมด................

9. +-NUTtY-+

+-NUTtY-+ New Member Member

92
    2
    0
    อยากไปดูเฉยๆๆอ่า เล่นเป็นแต่บาสอ่า

10. barague

0
    0
    0
    อ๋อ!รอโค้ชกะประตู(ที่สั่งซ่อมเอาไว้)อยู่อะคับ แต่เค้ายังม่ายมาซะทีประตูชื่อ ป๋อง ระวังประตูญาติกะ เกียรติศักดิ์ ระวังป่าน่ะคับป๋ม.

11. แบบเบิ้ดๆ

แบบเบิ้ดๆ New Member Member

95
    3
    0
    น่าสนใจมากครับ...อยากไปแต่ตอนนี้ 88-89 ได้นักกีฬากี่คนแล้วครับ...
    มีเสื้อกั๊ก(แบบเสื้อวิน ...5555+)ของอาดิดาสอยู่ประมาณ 7 ตัวพอดี มีถุงมือโกล ชุดโกลมีพร้อมทุกอย่างไปตัวป่าว..ทำหน้าหล่ออย่างเดียว555++แต่จะมีคนเล่นอะป่าวครับ...555+++
    ปล.11 ม.ค 52 เป็นวันเลือกตั้งผู้ว่ากทม.ไม่แน่ใจว่าต้องทำงานหรือป่าวอะครับ บังเอิญทำงานที่ ช่อง 7 สี ถ้าไม่โดนงานจะไปครับ

วันที่ 2 ม.ค. จะรีบบอกอีกทีนะครับ

12. nong_acc88

4,280
    13
    38

มากันเยอะ ๆ เถอะครับ กลัวไม่มีคนเล่นนะ......ส่วนชุดถ้าหาไม่ได้ คงต้องรบกวน แบบเบิ้ด ๆ ด้วยนะครับ

13. totti007

totti007 New Member Member

18
    0
    0
    อยากไป บ้านอยู่ โคราช ง่ะ

14. PALIN_OMSIN

PALIN_OMSIN Well-Known Member Moderator

1,959
    38
    48
    ไปเชียร์ค๊าบ ลงเล่นคงไม่ใหว เด๋วหอบ

15. cougar3626

cougar3626 New Member Member

521
    1
    0
    ผมเอาเพื่อนอีกคนนึงได้เปล่า ไปคนเดียวกลัว เอ๋อ!!

แล้วถ้าคนไม่พอ พี่น้อง ยังจะเล่นไหมพี่ วิ่งลิ้นห้อยแน่

16. nong_acc88

4,280
    13
    38
    เดี๋ยวรอนักกีฬา กลับมาจากเที่ยวปีใหม่กันก่อน ที่เห็น ๆ ๆ ก็มี เกณฑ์ อุ้ย เอก รีเจ้น แวน หนุ่ยจะมาป่าว .....

17. kikaboo

kikaboo New Member Member

492
    6
    0
    ไปเป็น กองงงงง เชียร์ ดีฝ่า ....

ส่วนเสื้อนักกีฬา ตอนนี้มีของ กรมสรรพสามิต คับ หายืมให้ได้ ... เสื้อบอล แต่เสื้อยาว ทั้งทีมนะ

( จริง ๆ มันใส่เฉพาะ นายทวาร .... ) แต่ ก็ ใส่ได้หมดอ่ะ ... ขออยู่ คอสตูม แล้วกัน ...

18. barague

0
    0
    0
    แล้วหน้ากะผมทำมัยไม่เหมาด้วยเลยล่ะคับ แล้วหางเครื่องหาได้ยัง กองเชียร์(ฑิฆัมพร)น่ะ.

19. nong_acc88

4,280
    13
    38
    หรือว่าจะหาชุดกีฬา แล้วติดหลังเสื้อ accord 88-89 ดีไหม๊ ใส่กันทุกคนเลย เล่นไม่เล่นก็ใส่

ใครมีความสามารถ หาสปอนเซอร์ให้หน่อยซิ เดี๋ยวติดด้านหน้าเสื้อให้เลย .........เอาแค่เสื้อก็พอกางเกงไม่ต้องใส่...5555

20. barague

0
    0
    0
    โอ้โห!อุจาดแย่อะดิ ทำเหมือนเมืองนอกเลยหรือที่แก้ผ้าลงทะเลสาบในช่วงฤดูหนาว สปอนเซอร์ยังหาไม่ด้ายเลย ได้แต่ชุดกีฬาฟุตบอลแต่คงไม่ครบคนนะ เป็นของ ส.น.ดอนเมือง เพื่อนทำงานอยู่ใช้ได้ป่าวช่วยบอกด้วยนะจ๊ะ ว่าแต่นักกีฬามันจะลงกี่คนกันแน่เนี่ย.

21. nong_acc88

4,280
    13
    38
    ไม่รู้แหละ ใครมา จับลงหมดแหละ ลงให้คนมันครบนะ .............. เปลี่ยนตัวได้ตลอดเวลา

22. nong_acc88

4,280
    13
    38
    นักกีฬาช่วยลงชื่อกันหน่อยครับ

23. แบบเบิ้ดๆ

แบบเบิ้ดๆ New Member Member

95
    3
    0
    เด๋วใกล้ให้คำตอบนะครับ กลัวต้องทำงาน...
    เล่นไม่เก่งแต่วิ่งไม่หมด 555+++

24. Zlipyer

Zlipyer New Member Member

37
    2
    0
    สมัครๆ เป็นนักบอลครับ
    ไม่เคยไปมีตติ้งกะเค้าเล้ยยย ครั้งนี้ผมจะไปนะคับ
    กลัว วิ่งไม่ไหวอ่ะ ดื่มแต่เหล้าและสูบบุหรี่

25. nong_acc88

4,280
    13
    38
    1. พี่ป๋อง barague เล่น
    2. นัด +-+NutTy+-+ ไปดูเฉยๆๆอ่า เล่นเป็นแต่บาสอ่า
    3. น้าเอ้ PALIN_OMSIN ไปเชียร์ค๊าบ ลงเล่นคงไม่ใหว เด๋วหอบ
    4. อั้ม cougar3626 ผมเอาเพื่อนอีกคนนึงได้เปล่า ไปคนเดียวกลัว เอ๋อ
    5. bird แบบเบิ้ดๆ เด๋วใกล้ให้คำตอบนะครับ กลัวต้องทำงาน
    6. อั้ม Zlipyer สมัครๆ เป็นนักบอลครับ

PALIN_OMSIN ถูกใจสิ่งนี้
  26. PALIN_OMSIN

PALIN_OMSIN Well-Known Member Moderator

1,959
    38
    48

โห ประจานกันด้วย เศร้า อิอิ

27. AK ReGenT

AK ReGenT New Member Member

69
    3
    0
    เอก ลงเตะด้วยครับ

28. ดูแล้ว ประธานเรา ไม่น่าวิ่งไหวนะครับ................มันจะอายน้องๆนะครับน้า................ยังไงก็เอาใจช่วยครับ วิ่งให้หอบกันไปข้างนึงเลยยยยย..................อิอิอิ 55555555555 :D:D:D:D:D

29. barague

0
    0
    0
    เฮ้ย!ยังไม่ได้บอกว่าเล่นเลย เอากรูซะแล้วงัยล่ะ ลงคนแรกเลยนะ ม่ายเอาวิ่งม่ายไหวแก่แล้วให้พวกเกณฑ์วิ่งดีกว่านะๆๆๆๆ เดี๋ยวคนเล่นก้อครบแล้วจายเย็นๆๆๆๆ หลังปีใหม่น่ะ.

30. nong_acc88

4,280
    13
    38
    นี่นักกีฬาตัวจริงมาแล้ว

น้าเด เอาซักหน่อยมะ ............. เอาของเหลวออกจากร่างกายบ้าง

ใส่ไปก่อนพี่ หนุก ๆๆ นะ..............เป็นตัวขู่ทีมอื่นเค้า

1. พี่ป๋อง barague เล่น
    2. นัด +-+NutTy+-+ ไปดูเฉยๆๆอ่า เล่นเป็นแต่บาสอ่า
    3. น้าเอ้ PALIN_OMSIN ไปเชียร์ค๊าบ ลงเล่นคงไม่ใหว เด๋วหอบ
    4. อั้ม cougar3626 ผมเอาเพื่อนอีกคนนึงได้เปล่า ไปคนเดียวกลัว เอ๋อ
    5. bird แบบเบิ้ดๆ เด๋วใกล้ให้คำตอบนะครับ กลัวต้องทำงาน
    6. โกกิ kikaboo ไปเป็น กองงงงง เชียร์ ดีฝ่า
    7. อั้ม Zlipyer สมัครๆ เป็นนักบอลครับ
    8. เอก Regent ลงเตะด้วยครับ

เดี๋ยวรอพวกไปเที่ยวกลับมาก่อน.........น่าจะมีอีกหลายคน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้