อยากทราบว่าน้ำมันเบรคมันพร่องเกิดจากอะไรครับ

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย Udong, 28 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Udong

Udong New Member Member

319
    0
    0
    น้ำมันเบรคพร่องเร็วมากเลยอ่ะครับ

ไม่ทราบว่ามันเกิดจากอะไรหรอครับ

รบกวนช่วยบอกหน่อยครับ

ต้องเติมทุกอาทิดเลย

2. Diamond0722

Diamond0722 New Member Member

806
    2
    0

ที่เคยเป็นนะน้อง Udong ลูกสูบคาลิเปอร์สึกเป็นตามดอ่ะ...ลองสังเกตดูที่คาลิเปอร์นะ...
    ว่ามีน้ำมันเยิ้ม ๆ รึปล่าว...ถ้าอาการหนัก ๆ หน่อยก็จะมีรอยน้ำมันหยดอ่ะ...
    ตอนจอดไว้แล้วตื่นตอนเช้าลองดูที่พื้น...บริเวณล้อด้านในใต้คาลิเปอร์อ่ะนะ..ว่ามีรอยน้ำมันหยดรึปล่าว...
    (ต้องก้มหน่อยล่ะงานนี้) ถ้ามีก็ลูกสูบคาลิเปอร์สึกอาการนึงแระ...อาการอื่นก็น่าจะพวกโอริงลูกสูบอ่ะนะ..

3. ก็ให้ดูตรงปั้มเบรคด้วยนะคับติดกับหม้อลมอะ

4. Udong

319
    0
    0
    ผมลองเช็คตามที่พี่ๆบอกนะครับ

ก็ไม่เห็นอะไร ทั้งที่คาลิเปอร์ แล้วก็ปั๊มเบรคก็ไม่มีอะไรเลยอ่ะครับ

สงสัยต้องถึงมือช่างแล้วหละคับ

เฮ้อ

เสียเงินอีกละ

5. presea _r11

presea _r11 Member Member

74
    0
    6
    ผ้าเบรคหมดครับ

6. Udong

319
    0
    0
    ผ้าเบรคก็ไม่หมดอ่ะครับ

แต่ว่ากะว่าจะไปเปลี่ยนอยู่ดีอ่ะครับ

7. silver dragon

silver dragon New Member Member

580
    2
    0
    ช่วงที่เบรคมีอาการเบรคมันยวบหายไปไหมครับ???.......ถ้าหายเป็นบางครั้งแสดงว่ามีรูรั่วแล้วล่ะ....ตรวจดูตั้งแต่บริเวณหม้อลมเบรคไล่ไปตามสายท่อต่างๆจนถึงคาลิปเปอร์...ถ้ามีคราบน้ำมันเกาะตรงบริเวณไหนก้อนั่นแหละครับ....ถ้าไม่มีก้อแสดงว่าปั๊มในหม้อลมมีปัญหาแล้วครับ......รีบเช็คนะครับ...อันตรายมากครับ...

8. Udong

319
    0
    0
    ขอขอบคุณทุกคนมากเลยนะครับ

สุดท้ายผมทนไม่ไหว

เมื่อวานเลยพาลูกชายไป BQuick ปากซอยบ้าน

ไปเช็ค

สุดท้ายเจอรั่วอยู่สองจุด

หมดไป 4215 บาท

จนเลย

กำลังกะว่าจะเก็บเงินทำสีซะหน่อย

ท่าทางหนทางจะอีกยาวไกล

ยังไงก็ขอบคุณทุกคนคร้าบ

9. Diamond0722

Diamond0722 New Member Member

806
    2
    0
    เอาน่า..น้อง Udong ยังไงเบรคก็สำคัญกว่าทำสีน่า...ผมว่าอ่ะนะ...

ดีใจด้วยที่ลูกชายหายป่วย...

ตอนผมใช้รถคันเก่า..ถึงกะต้องรื้อเบรคเลยล่ะถึงเจออ่ะ
    ...

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้