สอบถามเรื่องโช้ค ek 9

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย chutjane, 27 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. chutjane

chutjane New Member Member

350
    1
    0
    คือว่าถ้าใส่โชค ek9 กับเจ้า coupe เปรียบเทียบกับโชคเดิม จะเป็นยังไงครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 30 ธันวาคม 2008
  2. OM MUGEN

OM MUGEN New Member Moderator

1,768
    8
    0
    โช๊ค EK9ถ้ารถเราวางเครื่องบล๊อค B ทั้งหลายแหล่มาแล้วก็จะดีอ่ะครับทั้งความสูงและความหนึบ แต่ถ้ายังไม่วางเครื่องหน้ามันจะดูเชิดนิดๆเพระเครื่องเดิมเรามันเบากว่าอ่ะครับ

3. chutjane

350
    1
    0
    ขอบคุณมากมายครับ

4. the_secretest

the_secretest New Member Member

746
    13
    0
    ใส่คู่กับสปริงแต่ง หน้าจะต่ำลงครับ พอจะช่วยได้ มันหนึบกว่าโช้คเดิมแต่ยังไงคงไม่เท่าโช้คซิ่งครับ

อันนี้รถผม โช้ค EK9+สบริงไอบัค ล้อขอบ15 ยาง195/55

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 17 มกราคม 2009
  5. Mink_si

Mink_si New Member Member

430
    19
    0
    ดีกว่าแน่นอนครับ

ต้นใหญ๋กว่าของเดิมด้วย

ส่วน ใส่คู่กับ eibach มันจะเป็นแบบนี้แหละครับ
    หน้าจะต่ำกว่า ตูดโด่งหน่อย

วิ่ง ดี สปริงยี้ห้อ นี้ อิอิ

6. chutjane

350
    1
    0
    ขอบคุณมากครับ
    ถ้าใส่กับสปริง H&R จะเป็นยังไงบ้างนะ
    รบกวนผู้รู้ช่วยแนะนำหน่อยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้