จะทำสีรถใหม่อะครับช่วยกันเลือกที

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย k_crevice, 27 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. mo_mo

mo_mo New Member Member

1,095
    223
    0
    ได้สียังคร๊าฟฟฟ หน้า4แล้ว :D

ksaEK97 ถูกใจสิ่งนี้
  2. eIIIpty

eIIIpty New Member Member

10
    0
    0

เหนด้วยคับ ขอโหวตให้สีส้มคับ สวยเด่น เปนสง่า

3. k_crevice

k_crevice New Member Member

442
    77
    0
    ช่วยกูด้วย กูสับสน:D

4. k_crevice

442
    77
    0
    กูตัดสินใจละ สีนี้แหละ:cool: ว่าแต่ช่วยหาอู่สีที่เพิ่มส่วนเกินจากประกันประมาณซัก 10000 นิดๆให้หน่อยสิครับ เพื่อนๆ:D

5. mo_mo

1,095
    223
    0
    งี้ก้วยก็ต้องจัดมาให้1ขวดอ่ะเด๊

6. So_EK

So_EK New Member VIP

4,677
    245
    0
    เย็สเข้!!! สีหยั่งกะแบ็งค์ห้าร้อย

7. k_crevice

442
    77
    0
    เออกูทำเพราะอยากแดกเหล้าไอ้ก้วย อิอิ:D

ดีมะพี่ทำแล้วจะได้มีตังค์กะเค้าบ้าง:D แต่โคตรกลัวออกมาไม่เหมือนเลยอะ :cry:

8. T@O

T@O New Member Member

871
    110
    0
    สงสัยถูกจัย คันมะวานแน่เลย

9. k_crevice

442
    77
    0
    มะวาน พลาดอีกแล้ว เพิ่งกลับจากเชียงใหม่อะครับ :D

ปล.ไม่มีชวนกันบ้างเลยนะพวกคุณเมิง ทั้งหลาย

10. mo_mo

1,095
    223
    0
    แมทมันเล็ก ไม่คู่ควรกะเมิงว่ะ

11. So_EK

4,677
    245
    0
    แมทใหญ่ๆขอให้กรูไม่ว่าง ไม่อยากหมดแก้วเลยผับผ่าสิ

12. k_crevice

442
    77
    0
    อ้าง.........แตลดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด :D"]

"เอาน่า อย่าดื้อๆ อิอิ:D ว่าแต่พี่โสถามราคาให้หน่อยจิ เอาสีแบบที่เห็นอะ หรือไม่ก็แดงแปร๊ดๆๆ ไม่ต้องยกเครื่องออกก็ได้ งบผมไม่เยอะอะพี่ เอาแค่เท่าที่มองเห็นก็พอ จริงๆก็มีเล็งอู่ไว้แล้วละ เพิ่มจากประกันประมาณ 10000 นิดๆ แต่ถ้าจ่าเริงราคาพอกันจะได้ไปทำอะพี่:D"]

ksaEK97 ถูกใจสิ่งนี้
  13. So_EK

4,677
    245
    0
    ถ้าเครมประกันทั้งคันอาจจะตั่งเบิกได้แค่สองหมื่น ถ้าทำไม่ยกเครื่องลงในงบสามหมื่นห้าจบครับเค

14. k_crevice

442
    77
    0
    สีชมพูคงอดทำแล้วละ ผบทบ. บอกว่าเหมือนแท๊กซี่ เกิ๊นนนนนนนนนน

ปล.อาทิตย์หน้าจะเอาเข้าอู่ละ กลับจากเชียงใหม่ก่อน ไม่ไหวๆ ไปบ่อยเหลือเกินช่วงนี้งานเข้า
    แล้วก็ขอบคุณทุกๆความเห็นด้วยครับ ขอบคุณพี่โสที่ช่วยถามราคานะครับ แต่คงไม่ได้ไปทำอะครับพี่ เห็นงานแล้วเสียดายเหมือนกัน แต่คุยกะอีกอู่ไว้แล้ว เกรงใจเค้า:D

15. TAR_EK

TAR_EK New Member Member

42
    5
    0
    อยากเห็นสช็อกโกแล๊คจังคับน่าหม่ำด้วยอ่าค๊าบๆๆๆ

16. tamazung

tamazung New Member Member

1,024
    197
    0
    ทีเพื่อนฝูงไม่เคยเกรงใจเล๊ยชนเอาๆ คิคิ
    แวะมาที่บ้านดิ่เดี๋ยวพ่นดำด้านให้เอาป่าวเนียนๆ:D

17. NT.SHOP

NT.SHOP New Member Member

523
    1
    0
    สีขาวมุข เลยครับ แนะนำอีกเสียง อิอิ ... อยากทำอยู่เหมือนกาน รอเก็บปัจจัยก่อน แต่ไม่รู้เมื่อไหร่ อิอิ....

18. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    เค้าทำสีเส็ดกันไป สองคันแล้ว

แม่งยังเลือกสีไม่ได้เล้ย แสรด

19. mo_mo

1,095
    223
    0
    อัพหน่อย หน้า5แล่ะ รอชมๆ

ป่านนี้คงเส็ดออกมาจากอู่ แหล่มแล้วมั้งคันนี้อ่ะ :D

20. tamazung

tamazung New Member Member

1,024
    197
    0
    อัพเดทรูปรถไอ้ เค รูปที่ 1 ส่วนรูปที่ 2 แถม คิคิ

Damonz ถูกใจสิ่งนี้
  21. x1542

x1542 New Member Moderator

1,252
    156
    0
    ไปตัดรูปลอกมาติดท้ยรถก็ได้ อยากได้สีอารายก็เอา ม่ายชอบก็แกะออกเปลี่ยนเป็นสีอื่น ลงทุนน้อยด้วย 5555

ปล.รถคันนี้สี..............
    :D

22. NT.SHOP

NT.SHOP New Member Member

523
    1
    0
    สีขาวมุข ก็งาม แต้ ๆๆ นะ อิอิ อยากทำเหมือนกานอะ แต่ต้องรอ ปัจจัย ก่อน นะงับ ....

23. EK_limited

EK_limited New Member Member

890
    156
    0
    ไม่ได้สีสักที ระวังคนอื่น ชิงตัดน่าทำไปก่อนนะ

24. สีไรก็ทำไปเห๊อะ ทำก่อน หล่อก่อนเว้ย

25. Nucawa

Nucawa New Member Member

542
    88
    0
    สรุปทำสีไรว่ะ กรูเห็นพูดตั้งนานแล้ว.....รึว่าจะรอปลายปี หึ???...

กรูแนะนำอย่างนึง ทำสีเลือกอู่นึดนึงนะ...คุณภาพมันมาตั้งแต่รองพื้นแล้ว
    ทำทั้งคัน ถ้ามันถูกกว่านิดหน่อย แต่งานออกมาอีกที่นึงเนียนกว่า ก็ยอมเหอะ
    เหมือนรถคนอื่นๆ พี่บรอนซ์,เต้,พี่แม้ว,โอ๊ต เนียนๆทั้งนั้น

26. k_crevice

442
    77
    0
    เลือกได้แล้วครับเพื่อน:D

กูเพิ่งเอารถไปทิ้งไว้วันนี้เองเพื่อน:D

โอ๊วววววววววววววว ..................... ชอบรูปที่ 2 อะ จะเลียให้จืดเลย อิอิ:D
    ปล.รูป1 เนี่ยรถเอาไว้ส่งเมียหลวงคุณเพ่ต้นหหรอครับ:D

นี่ก็เกิ๊นไป ปะเดี๋ยวจับเหล้ากรอกซะนี่:cool:

ได้แล้วครับเพื่อน

กูเอาแดงแป๊ดดดดดดดดดดดๆๆๆๆๆๆๆ:D

อยู่อู่สีแล้วครับเพื่อนเด๋วไว้อัพเดท นะ อิอิ:D

27. k_crevice

442
    77
    0
    ตกลงได้สีแล้วครับเพื่อนๆ แล้ววันนี้ก็เพิ่งเอารถเข้าอู่ ตอนแรกกะจะทำสีแบบรถคุณต๊อด เบียร์สิงห์ ที่ใช้แข่งในงานบางแสน แต่ใจไม่ถึงเพราะสีสดมากๆๆๆๆๆๆๆ กลัวไปเตะตาเจ้าหน้าที่มากเกินไปอาจเดือดร้อนตอนนี้เลยเปลี่ยนเป็นแดงแป๊ดดดด แบบนี้

ปล.ขออณุญาติเจ้าของรถด้วยนะครับ:D

28. T@O

871
    110
    0
    สวยเลยครับ สีนี้ ถ้าทางจะแจ่มน่าดู

29. k_crevice

442
    77
    0

ขอบคุณมากๆเลยครับ:D ว่าแต่ผมจะนัดเจอที่ไหนดีครับจะได้ไปเอาสปอตร์ไลท์หน้าด้วยเลย

30. T@O

871
    110
    0
    ที่ไหนก็ได้ครับ ขอไม่ไกลมาก (กลัวหลง) และรถไม่ติดนะครับ ว่าแต่พี่อยู่แถวไหนละ
    ผม เช้า - 15.30 สี่ย่าน
    16.00-ตลอดยันเช้า บางใหญ่ ครับ

k_crevice ถูกใจสิ่งนี้
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้