++ วิธีกันขโมยฝากลางล้อแม็ก?? ++

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย GaB, 27 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ANTILAG

ANTILAG New Member VIP

1,268
    31
    0
    RP01 ลองยัดซีลีโคนไว้รอบๆก่อนใส่ฝาไปนะครับ ช่วยให้งัดยากขึ้นครับ

แต่ก็ไม่ได้ช่วยให้ขโมยไม่ได้นะครับ แค่มันจะเสียเวลามากขึ้นเท่านั้นครับ แล้วก็ไม่ช่วยให้มันเด้งหลุดออกไปเองด้วยครับ

2. GaB

GaB New Member VIP

1,643
    70
    0
    วิธีนี้ก็น่าสนครับ ขอบคุณครับ

3. ขอผมเสียดายเลย มีไว้ 2ชุด แต่ตอนนี้ขายไปแล้ววววว

4. ploy boy...

ploy boy... New Member Member

1,538
    105
    0
    วิธีแบบ พี่ 2 น่า ใช้ นะครับ ผม เคย ใช้ กาว ตราช้าง ทา มันก้อ หายอยู่ดี

5. อืม...นะ

อืม...นะ New Member Member

218
    12
    0
    คุณ GaB ครับ ไว้นัดไปทำพร้อมกันมั๊ย เผื่อจะได้ต่อรองราคาได้บ้าง ^_^

6. GaB

1,643
    70
    0
    ได้เลยครับ แต่เดี๋ยวยังไงผมอาจจะลองโทรเข้าไปคุยกับที่ร้านก่อนดีกว่า (ถามด้วยว่าทำ 2 คัน มีส่วนลดมั้ย)

แล้วยังไงเดี๋ยวมาโพสบอกครับ:p

7. อืม...นะ

218
    12
    0
    กำลังจะโทรถามร้านอยู่เหมือนกัน
    ขอบคุณคุณ GaB มากครับ
    ถ้าอย่างนั้น ยังไงผมจะรอความคืบหน้านะครับ แหะๆ

GaB ถูกใจสิ่งนี้
  8. model_tum

model_tum New Member Member

1,212
    10
    0
    ได้ความรู้เยอะเลย ขอบคุณมากครับ

9. อืม...นะ

218
    12
    0
    ขออัพหน่อยคร๊าบ รอความคืบหน้า

10. GaB

1,643
    70
    0

วันนี้โทรไปถามมาเรียบร้อยแล้วครับ

สรุปว่าคุณตงเค้าไม่ได้จดแบบไว้ ถ้าจะทำต้องเอารถ (หรือเอาล้อ) เข้าไปวัดขนาดก่อน แล้วอาจจะใช้เวลาทำประมาณ 2-3 วันครับ และทำ 2 คัน ไม่มีส่วนลดครับ เพราะงานนี้ไม่ใช่งานหลักของที่ร้านคุณตงด้วยน่ะครับ

:)

11. อืม...นะ

218
    12
    0
    สงสัยเราคงต้องเข้าไปเองทั้งสองคนมั๊งครับ
    ใช้เวลาทำ 2-3 วันเลยเหรอครับ
    ระหว่างนั้นเอาล้อไปทำสีซะเลยดีกว่ามั๊ยเนี่ย อิอิ
    แล้วร้านเค้าอยู่แถวไหนเหรอครับ

12. GaB

1,643
    70
    0
    อยู่แถวดาวคะนองครับ

ยังไงลองโทรไปคุยรายละเอียดเพิ่มดูก่อนดีกว่าครับ

:)

13. T_4wd

T_4wd Member Member

490
    13
    18
    ร้านอยู่ตรง พระราม2 ซอย 3 (ถ้าจำไม่ผิดนะ)
    เอาล้อไปวัดแบบ ตอนที่ผมทำไม่ต้องทิ้งล้อไว้แค่
    เอาฝากับเหรียญทิ้งไว้ให้เขาวัดแค่นั้นอ่ะครับ แต่
    อย่าลืมบอกคุณตงให้ทำออกมาอย่าฟิตมากเกินไป
    เพราะถ้าฟิตมากต้องตอกลงไปในดุมแม็กเวลาถอด
    ออกมาวันหลังจะเอาออกยาก และสีจะกะเทาะหลุด
    ออกมาด้วย เพราะแค่ล็อกด้วยน็อตก็แน่นมหาศาล
    แล้วอ่ะครับ

14. อืม...นะ

218
    12
    0
    ขอบคุณสำหรับข้อมูลและข่าวสารดีๆครับ ทั้งสองคนเลย คุณ T_4wd กับ คุณ GaB

15. GaB

1,643
    70
    0
    ขอบคุณครับ

ไม่เป็นไรคร้าบ ช่วยๆกันนน:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้