ช่วยหน่อย------ไม่ไหวแล้ว!!!!!

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Rc7, 26 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Rc7

Rc7 New Member Member

235
    15
    0
    เบียร์หกใส่พรม เบาะ มีวิถีแก้ยังไงคับ ช่วยหน่อยคับเหม็นจิงๆๆๆๆ (กินเสร็จเก็บขวดไปให้แม่เพื่อนดันหกไส่รถ เช็งคับ):cry::cry:

2. [JoD_Accord]

[JoD_Accord] Well-Known Member VIP Member

1,911
    62
    48
    ถ้าเบาะก็ต้องส่งศูนย์ล้างรถที่เขียนไว้ว่า ซักเบาะ พรม พวกนี้น่ะครับ

ถ้าที่เห็นบ่อยๆก็ Car-lack 68 ผมเคยเอาเบาะอิมไปให้เขาซักมา สะอาดมา หอมด้วยๆ ลองดูครับๆ

3. + SENG +

+ SENG + Legend (R.I.P.)

7,664
    141
    0
    ถอดเบาะเองเป็นมั๊ย ?
    น่าจะเป็นนะของหมู ๆ

แล้วก้อเอามาซักโดยแชมพูสระผม
    แล้วก้อตากแดดให้แห้ง ก้อแค่นั้น จิ๊บ ๆ

4. OAt_CDC

OAt_CDC New Member Member

266
    12
    0
    Meguiar's Odor Eliminator ขวดที่มีรูปหมาอ่ะครับ

ฉีดไปตรงจุดที่มีกลิ่นตรงๆเลย (อย่าฉีดฟุ้งเหมือนสเปรย์ปรับอากาศทั่วไปนะ)

ขวดนึง 600-700 บาท

5. City_me_D

City_me_D New Member Member

1,249
    15
    0
    ฉี่ใส่เลยครับ ..จะได้ไม่เหม็นกลิ่นเบียร์ อิอิ
    กลางวันเปิดรถตากแดดเลยครับ
    กลางคืนเอาถ่านใส่ในรถ ช่วยได้ครับ

6. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    :D เห็นด้วยครับ อันนี้เด็ดจิง ครับ ขอบอก คอนเฟริ์ม

7. rotarymonster

rotarymonster New Member Member

47
    2
    0
    ลองเอากากกาฟที่ใช้แล้วจากร้านกาแฟสด มาใส่ไว้ในรถดูครับ มันจะดูดกลิ่นออกไป แล้วเป็นกลิ่นกาแฟแทนครับแต่ซักพักก็จะหายจ้าาาาาาาาาาา

8. Step-Divinity

Step-Divinity New Member Member

3,737
    590
    0
    มันมีตามซุปเปอร์มาเก็ต
    พวกแม่บ้านจะรู้ดีครับ
    เป็นขวดฉีดๆ ลองเดินดูแผนกที่ขายพวกเคมีภัณฑ์ตามที่ขายผงซักฟอกไรพวกนั้นอะครับ
    ชื่อ ฟิป ฟิป หรืออะไรผมจำไม่ได้ ขวดนึงไม่กี่บาทเอง สารสกัดจากข้าวโพดอะ
    จะมีโฆษณาอยู่ช่วงนึง มันเป็นสเปร์ขจัดกลิ่นอะครับ
    แต่ทางที่ดีเลย ถอดมาซัก ตากแดดให้แห้ง แล้วค่อยฉีดจะดีสุด

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้