ถามเรื่องลูกยางกะลูกหมาก

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย บริชาญ, 26 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. บริชาญ

บริชาญ New Member Member

30
    2
    0
    ขอถามพี่ๆเพื่อนๆหน่อยครับ คือ Ek ผมใช้มา 100000 โลกว่าๆแล้วอะครับ แทบจะยังไม่เคยทำอะไรกะลูกยาง+ลูกหมากเลย ตอนนี้เวลาขับใช้งานจะมีเสียงดังกุกกัก เอียดอ๊าดๆ มาจากใต้ท้องตลอกเวลาเลยครับโดยเฉพาะเวลาลงหลุม ถ้าผมต้องการเปลี่ยนมันยกชุดเลยเนี่ยต้องมีอะไรบ้าง เปลี่ยนที่ใหนครับ ค่าใช้จ่ายกี่บาทอะครับ และนอกจากลูกยางกับลูกหมากแล้วต้องเปลี่ยดอะไรอีกด้วยครับ ถ้าร้านอยู่แถว วิภาวดี ลาดพร้าว ก็แจ๋วเลย ผมใช้เครื่อง b16 นะครับ ช่วงล่างเดิมๆเปลี่ยนแค่ โช๊คอัพ กับสปริงเท่านั้นเอง ขอบคุณครับ

2. Vitty

Vitty New Member Member

210
    11
    0
    แถว วิภา ลาดพร้าว น่าจะเป็น แถวๆ โชคชัย 4 นะ จำชื่อร้านไม่ได้

หรือจะไปร้านดัง ก็ สนามเป้าศูนย์ล้อ ก็ใกล้ๆ นะครับ

ส่วนเสียงดัง น่าจะเป็นพวก บุชปีกนก ลูกหมาก

ให้ร้านจับถอด ไล่ดูที่ละจุดเลยก็ได้ครับ หมดคัน อัดบูช ลูกหมากไปไม่กี่บาทหรอกครับ

ส่วนโช้คให้ร้านดู แล้วก็สั่งมาเปลี่ยนให้เลย หรือจะเอาของแต่งก็ ตามแต่ครับ

3. แนะนำอย่าอัดลูกหมากนะคับเดี๋ยวก้อพังใช้ได้ไม่นานเสียดายตัง เสียเวลาด้วย

เปลี่ยนดีกว่าคับ จาเอาดีขนาดไหนก้อขึ้นอยู่กับทรัพย์

4. boygaga

boygaga New Member Member

28
    1
    0
    ผมเพิ่งเปลี่ยนไป ข้างหลังยกชุดเฉพาะบูช เห็นช่างเค้าบอกว่ามีข้างละ 12 ตัว ส่วนข้างหน้าเปลี่ยนเฉพาะบูชปีกนกล่างตัวใหญ่ข้างละ 1 ตัว เปลี่ยนผ้าเบลคหลัง 1 คู่ เบนดิก(1000บาท) ค่าแรง 1000 รวมแล้วจ่ายไป 6500 บาทไม่รวมตั้วศูนย์ล้อ ก่อนเปลี่ยนดังและพวงมาลัยสั่นมาก ตอนนี้นิ่มใช้ได้ ถามศูนย์ หลังประมาณข้างละ 4000

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้