เสียงยางขูดช่วยที

การสนทนาใน 'Celica Club' เริ่มโดย ตากล๊มกลม, 2 ธันวาคม 2005

< Previous Thread | Next Thread >
    พอดีเพิ่งไปเปลี่ยนสปริงโหลดมาครับแต่ใส่โช้คเดิม แล้วเวลารถมันกระแทกมันจะดัง ครืด! เหมือนเสียงยางมันขูดกับซุ้มน่ะครับ กระแทกนิดเดียวมันก็ดังแล้วเวลาขับต้องคลานขับเร็วไม่ได้เลยรําคาญมากๆครับ มันจะทําให้ยางเสียมั๊ยครับเนี่ย ใครรู้แก้ยังไงช่วยทีนะครับ

1. Aey Celica

Aey Celica New Member Member

94
    0
    0
    สงสัยโช้คจานิ่มเกินไป ยังไงลองเปลี่ยนโช้ค หรือเอาโช้คไปอัดน้ำมันใหม่ให้แข็งขึ้นน่าจาดีขึ้นนะครับ :)

2. saryun

saryun New Member Member

6
    0
    0
    เกิดได้จากหลายสาเหตุครับ

แรกเลย น่าเกียวกับ ความสัมพันธ์ ของช๊อคกะสปริง ที่มันไปกันไม่ได้

ช๊อด นิ่มอย่างข้างบนว่า ไม่ก็สปิง นิ่ม จนยัน เอาสปริงโหลดไปตัดเพิ่มอีกละป่าวคับ

2 ออฟเซท ล้อ ไม่เข้ากะรุ่นรถที่ใช้ ไม่ก็ใส่ล้อใหญ่

สมัยก่อน แก้งัยรู้ป่ะ พวกเล่น ถอดล้อ หารอยที่ขูด แล้วเอาไฟเป่า ฆ้อนทุบกันเลย หาทางแก้กันไปครับ

ระวัง ขูดมากๆยางหายเปงบั้งๆเลยนะ

3. kamonnawin

kamonnawin Member Member

266
    2
    18
    ขับทางไกลน่ากลัวครับ

4. Torlek_Celica

Torlek_Celica New Member Member

275
    0
    0
    เสียงยางขูดนี่ ขูดกับอะไรครับ ถ้าขูดกับซุ้ม ก็เจียเลยครับ

ขอบคุณทุกท่านมากนะครับที่ให้คําแนะนํา

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้