ขอข้อมูลตากลมหน่อยนะครับ

การสนทนาใน 'Celica Club' เริ่มโดย มือใหม่, 2 ธันวาคม 2005

< Previous Thread | Next Thread >
    อยากทราบว่า st202 st204 st205มันต่างกันยังงัยครับ พอดีกําลังหาข้อมูลอยู่ครับกะว่าจะถอยมาหล่อสักคันแต่เข้ามาอ่านกระทู้ในนี้แล้วไม่รู้ว่ามันต่างกันยังงัยอ่ะครับ ใครรู้ช่วยทีนะครับ? ตอนนี้กําลังเล็งอยู่คันนึงมันเป็นตากลมแบบกันชนช่องเดียวอ่ะครับ เค้าเรียกว่าstอะไรครับ

1. Aey Celica

Aey Celica New Member Member

94
    0
    0
    คร่าวๆนะครับ
    202 เครื่อง 3s 2000 180 ม้า spec ญี่ปุ่น
    204 เครื่อง 5s 2200 140 ม้า นำเข้าโดย Toyota (ส่วนใหญ่ที่เห็นๆกันบนท้องถนนจาเป็นรุ่นนี้)
    ทั้ง 2 รุ่นนี้ขับเคลื่อนล้อหน้า ไม่มี turbo
    ส่วน 205 เป็นเครื่อง 3s 2000 turbo 240 ม้า ขับเคลื่อน 4 ล้อ มีฝาโปรง กันชน หางหลัง แปลกกว่าชาวบ้าน รุ่นนี้จาหาแท้ๆยากหน่อย เพราะเอาเข้ามาขายน้อย

รุ่นที่คุณเล็งอยู่นั้น เป็น 202 ไม่ก็ 204 ปี 94 - 96 ต้องดูที่เครื่องยนต์อีกที เพื่อความชัวร์ครับ :)

2. saryun

saryun New Member Member

6
    0
    0
    ได้ความรู้เพิ่มดีครับ ผมก็ไม่รู้เรื่องนี้มาก่อน ขอบคุณ

ขอบคุณครับคุณAey_Celica

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้