อากาณโช๊ค Kei office ความรู้สึกมันจะเป็นแบบไหน ครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย spuknic, 22 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. spuknic

spuknic New Member Member

501
    52
    0
    รุ่นที่ ปรับเกลียวแต่ไม่ได้ปรับแข็งอ่ะครับ

พอดีคิดว่าจะซื้อมาใช้อ่ะครับ

2. nitarn

nitarn Well-Known Member Member

2,398
    41
    48
    Kei Office เป็นโช็ค Drift ครับ
    เพราะฉะนั้นวิ่งถนนปกติทั่วไป (ซึ่งมันไม่ค่อยเรียบ)

อาจจะทำให้กระเพาะ ลำไส้เล็ก และลำไส้ใหญ่
    รวมตัวเป็นอวัยวะชิ้นเดียวกันได้

3. +-+-+- puRe -+-+-+

+-+-+- puRe -+-+-+ New Member Member

1,036
    15
    0
    Kei Office ที่เป็นเซอร์กิตก้อมีคับเคยได้มาตรงรุ่นอีโว...หนึบดีคับแต่มันแข๊งงงงงง.....!!!

4. ** R^B^A -- 3^1 **

** R^B^A -- 3^1 ** New Member Member

192
    6
    0
    ผมก้ว่ามันแข็งน่ะ เคยใส่อยู่พักเล็กๆ ตอนนี้ถอดกองไว้เรียบร้อย !!!

5. somok

somok Member VIP

801
    14
    18
    ผมว่าถ้าปรับแข๊งไม่ได้น่าจะเป็นตัว street use นะคับ ไม่น่าจะแข็ง มั๊ง !!!

แต่มีพี่ๆใช้เค้า บอกว่า ดี คับ

6. Twisty

Twisty New Member Member

98
    1
    0
    ผมใส่อยู่นะคับ ยี่ห้อนี้แต่เป็นตัวที่ปรับหนืดได้ด้วย 16 ระดับ ก้อรับได้นะคับ กับตวามแข็งของมันอ่ะถ้าไม่ปรับแข็งสุดอ่ะ
    ปรับให้อ่อนๆหน่อยรับได้คับ ไม่รู้ว่าเป็นเพราะผมชอบโช๊คแข็งๆแบบนี้รึป่าวไม่รู้นะคับ

อาการโช๊ค kei office แข็งมากเมื่อปรับระดับความสูง

คือ รถที่ใช้อยู่ตอนนี้ ใส่แม๊ก 19 ยาง 235/35/r19 อยู่แล้วพอดีไปเพิ่มความสูงโช๊คอีก1นิ้ว แต่พอเพิ่มมาแล้วรู้สึกว่ามันแข็งค่ะ พอจะมีวีธีการไหนไหมค่ะที่พอจะทำให้ความสูงเท่านี้แต่โช๊คแข็งน้อยลงกว่านี้อ่ะค่ะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้