อยากทราบความเห็นของเพื่อนๆ เกี่ยวกับสนามเทพนครครับ

การสนทนาใน 'Drag Racing' เริ่มโดย TobZwa Neko, 16 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. TeY_RMuTi

TeY_RMuTi New Member Member

1,955
    56
    0
    รอสมบูรณ์เต็มร้อยดีกว่าคับ

2. bangkokdrag

bangkokdrag New Member Member

35
    2
    0
    ผิดหวังอย่างแรง โปรโมท แบบขี้โม้ มีโน่นมีนี่ แต่ไม่เห็นมีสักอย่าง เล่นเอา souped up แย่ไปด้วย

3. TobZwa Neko

TobZwa Neko New Member Member

605
    7
    0
    +++++++

นั่นอะดิครับ แล้ว Souped up ทำไงอะเนี่ย งานเข้าเลยอะครับ
    ถ้าTrackไม่เรียบ ผมว่าอันตรายน่าดูเลยอะ

4. CRAZY CIVIC

CRAZY CIVIC New Member Member

143
    0
    0
    เห็นด้วยครับ
    ถ้าผู้จัดไม่เลื่อนการแข่ง อย่างน้อยก็ควรให้ความสำคัญกับความปลอดภัยของคนดูและนักแข่งด้วย
    และไม่ใช่แต่ผู้จัดนะครับ คนดูเองก็ต้องให้ความร่วมมือด้วยครับ อย่างน้อยตัวเองต้องปลอดภัยไว้ก่อน
    เอาใจช่วยทุกๆฝ่ายนะครับ วงการมอเตอร์สปอร์ตบ้านเราจะได้พัฒนาขึ้นไปอีก :cool:

5. pexky

pexky Member VIP

174
    9
    18
    สนามหน้ากลัว อ่าคับ รอเสดครบๆ ไปแน่นอนคับ

แต่ Souped up ก็อยากไป อ่า

6. kang 79

kang 79 New Member Member

159
    8
    0
    .... ใจเย๊นครับเห็นใจคนทำสนามให้ เพื่อน เพื่อน พี่ พี่ น้อง น้อง ใว้ให้ขับแข่งกันหน่อย ครับ...ความผิดภาทต้องมีกันทุกสนามอะครับ....เห็นใจเฮีย..เขาหน่อยนะครับ...เฮียฮง สู่ สู่ นะครับ..

7. kang 79

159
    8
    0
    ---- น้อยคนที่จะมาลงทุนแบบนี้นะครับ.....เห็นใจเขาหน่อยนะครับ..

8. kang 79

159
    8
    0
    ยังไงก็ดีกว่าไปวิ้งแถวสาย 1 อะครับ

9. ดิ้ล Daytona

ดิ้ล Daytona New Member VIP

4,806
    129
    0
    พอเสดสมบูรณ์ น่าจะโอนะคราบ

10. procagivaracing

procagivaracing New Member Member

1,336
    21
    0
    เสร็จเเล้วค่อยเปิดใช้บริการดีกว่านะครับ

เลื่อนรายการเเข่งไปเลยครับ

มีคนบ่นก็ยังดีกว่ามีคนตายนะครับ

พลาดมาตายเเน่ๆ ครับ

ไม่ได้เเช่งนะครับ มันเป็นไปได้นะครับ

ลองคิดดูเเล้วกันนะครับ

11. BosstoN

BosstoN New Member VIP

152
    4
    0
    รอให้สมบูรณ์น่าจาดีกว่าคับ
    ความเห็นส่วนตัวผมว่ายังไม่น่าจัดแข่ง
    ด้านนึงเป็น Barier คนดูติดสนามเหมือนเดิม
    ส่วนอีกด้านไม่มี ใช้เป็น"กำแพงมนุษย์"ยืนกันยาวเป็นแถวเรยอ่า

12. 1klong2

1klong2 New Member Member

375
    2
    0
    พร้อม 100 เปอร์เซ็น เมื่อไร สงสัยจะเยี่ยมสุดๆ

13. bbgun

bbgun New Member Member

220
    4
    0
    อยากให้เพิ่ม2เรื่องครับถ้าจะจัดแข่ง เพราะแทรคใช้วิ่งใด้อยู่แล้ว
    1. กันคนดูให้ออกมาอยู่ในระยะปลอดภัย น่าจะทำความเข้าใจกับคนดูให้เข้าใจถึงอันตรายที่จะใด้รับ ผมเข้าใจส่วนตัวว่าหลายๆคนอาจจะไม่รู้ถึงอันตรายที่เมื่อเกิดขึ้น ทั้งที่ใต้อุโมงค์ปล่อยรถคนกับรถแทบจะติดกันเลยตอนเบรินน้ำในหลุมพอปล่อยตัวขึ้นมาท้ายรถเป๋เข้าหาคนดูทุกครั้ง(ผมอยู่ตรงนั้นพอดี). คนดูทั้งฝั่งBarierปีนขึ้นมาดูข้างบน และฝั่งรถวิ่งกลับไม่มีอะไรกั้นเลย(เข้าใจครับว่ายังไม่เสร็จสมบูรณ์พร้อม)
    2. ไฟแสงสว่างในแทรคตอนกลางคืน แบบเดิมใช้รถไปจอดเปิดไฟที่ท้ายแทรคผมว่าอันตรายมาก.รวมถึงความห่างระหว่างเลนส์วิ่งกับเลนส์กลับน่าจะห่างกว่านี้ (ถ้าจะจัด Souped Upน่าจะให้ความสำคัญมากกว่านี้)
    3. ทางเข้าออก ที่จอดรถ ห้องน้ำ เรื่องอาหาร คนไปดูต้องรับสภาพครับเพราะยังไม่เสร็จสมบูรณ์ แต่ทางสนามต้องมีเจ้าหน้าที่ดูแลเรื่องนี้เป็นพิเศษเพราะยังไงก็เป็นเรื่องสำคัญอันดับต้นๆ

เป็นความเห็นส่วนตัวนะครับ

14. NutZ

NutZ New Member Moderator VIP

266
    15
    0
    พร้อมก่อนนะ ผมรอได้ ไปตอนนี้ไม่เอาอ่ะ กลัวววว

15. TobZwa Neko

605
    7
    0
    +++

คิดเหมือนกันเลยคับ อิอิ

16. Piccolo

Piccolo New Member Member

1,673
    65
    0
  17. ฅนก่อสร้าง

ฅนก่อสร้าง New Member Member

329
    15
    0
    ไม่พร้อม ไม่ควรเปิดใช้งานครับ.....

มาอ้าง ว่ายังไม่เรียบร้อย ไม่ได้

ได้รับใบอนุญาต ให้เปิดใช้ได้แล้วหรือยังครับ...

หากได้รับใบอนุญาตแล้ว คนเซ๊นต์ ก็โดนเต็มๆละครับ หากว่าเกิดอุบัติเหตุขึ้น

ยังไง ก็อยากเห็นสิ่งที่ดีๆเกิดขึ้นในวงการนี้ของบ้านเราครับ

18. moo_outlaw

moo_outlaw New Member Member

137
    0
    0
    เป็นกำลังใจให้สนามเสร็จสมบูรณ์เร็วๆนะคับ จะได้สบายใจกันทุกๆฝ่าย

ปิรามิดไม่ได้สร้างเสร็จภายในวันเดียว

มันต้องใช้เวลา เสร็จแล้วค่อยแข่งดีกว่า ทุกคนปลอดภัย

19. moo_outlaw

moo_outlaw New Member Member

137
    0
    0
    เป็นกำลังใจให้สนามเสร็จสมบูรณ์เร็วๆนะคับ จะได้สบายใจกันทุกๆฝ่าย

ปิรามิดไม่ได้สร้างเสร็จภายในวันเดียว

มันต้องใช้เวลา เสร็จแล้วค่อยแข่งดีกว่า ทุกคนปลอดภัย

20. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    ผมรอชมตอนเสร็จครับ :D

21. TFR-oldschool

TFR-oldschool Member VIP

652
    19
    18
    แทรคแบบนี้ ขาประจำคลอง 5 อาจจะยังไม่คุ้น แต่ถ้าขาประจำแถวราชบุรี ก้อคงจะบอกได้ว่า ไม่รู้จะติอะไร เหมือนสนามราชบุรี มากคับจากภาพที่เห็นนะ แต่ดูดีกว่าในส่วนของ อุปกรณ์ ต่างๆ เคยไปวิ่งที่ราชบุรีทีนึง พอออกเส้นไปแล้ว กลางแทรคถ้ารถ ไฟหน้าไม่สว่างหมดสิทธิ์คับ มืดสนิทเลย ทางเข้าเหมือนทะเลฝุ่น มันก็ได้อารมณ์ไปอีกแบบ

พัฒนาต่อไปคับ จริงๆถ้าไม่ชัว อย่าพึ่งดีกว่า เหตุพึ่งเกิด คนเพ่งเล็ง ถ้ามาซ้ำอีก แถมยังอยู่ในสภาพที่ยังไม่เสร็จ อาจโดนสั่งปิดถาวรได้นะคับ น่าเสียดาย สนามดีๆคับ

22. MR.JUNLANOP

MR.JUNLANOP Active Member Member

523
    29
    28
    ถ้าอุบัติเหตุมันเกิดซ้ำรอยแบบที่ผ่านมา
    ผมไม่อยากจะนึกภาพ คนวงนอก เค้าจะมอง พวกแข่งรถว่ายังไงอ่ะครับ
    ถ้ามันเกิดขึ้น ต่อไปนี้ วงการ Racing ของไทยเรา คงใช้เวลาสร้างภาพพจน์ดี ๆ นานพอสมควรนะครับ

อยากให้สนามเสร็จเรียบร้อยก่อน แล้วค่อยเปิดให้บริการอ่ะครับ
    ใจเย็น ๆ เถิดครับ ปีหน้าผมว่าทุกคนรอได้นะ

23. สมภพDirect

สมภพDirect New Member Member

39
    5
    0
    ไปแข่งมีความรู้สึกว่าของรางวัลได้ไม่ครบ ผมคิดว่าน่าจะดูแลเรื่องนี้ให้ทั่วถึงมากกว่านี้ อย่าผมถ้วยรางวัลก็ไม่ได้ยางก็ไม่ได้แต่รุ่นอื่นได้กันนหมด อย่าจะให้คุณ บ.ก. ดูแลตรงนี้ด้วยไม่ใช้สักแต่ว่าจัด ขอบคุณครับนี้เป็นความคิดเห็นของ สมภพ ไดเรค ครับ

24. NuTTyRaY

NuTTyRaY New Member Member

658
    13
    0
    รอชมตอนเสร็จครับ...

25. TobZwa Neko

605
    7
    0
    +++

เสร์นี้มีแข่งด้วยอานะ จะไหวไหมเนี่ย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้