อยากทราบความเห็นของเพื่อนๆ เกี่ยวกับสนามเทพนครครับ

การสนทนาใน 'Drag Racing' เริ่มโดย TobZwa Neko, 16 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. TobZwa Neko

TobZwa Neko New Member Member

605
    7
    0
    คือตัวผมเองมีโอกาสได้ไปดูงานแข่งที่ผ่านมาเมื่อวันเสาร์ เลยอยากจะรู้ว่าเพื่อนๆคิดอย่างไรกับสนามเทพนครอะครับ
    ส่วนตัวผมก็มีข้อติ-ชม คละเคล้ากันไป แบบไม่ได้มีอคติอะไรนะครับ แบบว่าติเพื่อก่ออะครับ
    1.ผิดหวังกับแรงโปรโมตที่ประโคมลงโฆษณา
    2.ฝุ่นเยอะมากๆ ผมคนนึงหละที่ยังไม่เอารถไปวิ่ง ใครเป็นพวกN/A หรือไม่มีกรอง มีพัง
    3.การจัดการงานแย่มาก ที่จอดรถจอดกันมั่วไปหมด เจ้าหน้าที่น้อยมากๆ
    4.เจ้าหน้าที่พูดจาแย่มาก ทั้งคนพากย์ และคนเก็บเงิน ถามอะไรก็บอกไม่รู้ แถมยังใส่อารมณ์อีก
    5.ห้องน้ำ ไม่มีคำบรรยาย
    6.Track สกปรกมากๆ และพื้นไม่เรียบเอาซะเลย แบบนี้ต้องรีบแก้อย่างไวเลย
    7.ร้านค้า+อาหารต่างๆ กินไม่ไหวหรอกครับ เหมือนไปเขาชนไก่เลยอะ กินฝุ่นซะงั้น
    8.Barier มีน้อยจัง มันเซฟตี้ยังไงอะครับ งง
    9.ไฟสนาม มืดมาก มืดจริงๆ อันตรายมากๆ ไม่เข็ดกันใช่ไหมกับไอ้พวกโจรงัดแงะอะ
    10. ทำให้มันเสร็จก่อนแล้วค่อยออกมาพูดนะครับ

ข้อดี
    1.สนามยาวได้ใจมากครับ
    2.ระยะเบรกพอแน่นอน
    3.พื้นที่กว้างขวางสุดๆ
    4. ระหว่างการเดินทางสะดวกดีครับ
    5.ถ้าเป็นไปตามที่ลงโฆษณาไว้ รับรองว่ายิ่งใหญ่สมชื่อแน่นอน

ไปหละครับ
    ปล.มีรูปงานวันนั้นมาฝากด้วย อิอิ

2. NinjaB11!

NinjaB11! Well-Known Member VIP

2,144
    424
    83
    ผมว่าต้องรอดูการพัฒนาต่อไปสักพักกว่าจะลงตัว...

เพราะที่ไปประมาณ สองทุ่มก่าๆ คนเยอะ

เจ้าหน้าที่ดูเครียดๆ...ไปหน่อย

สนามผมว่า ไม่ค่อยพร้อมเท่าไรนะ ทั้งเรื่องความปลอดภัยและ ความสมบูรณ์

แต่พื้นที่เยอะดีคับ แต่ตินิสนึง ไฟในแทรกมันมืดไปป่ะ

คนเยอะ ดูกันเกือบ ปลายเส้นอะ

ฝั่งยูเทรินกลับผมว่ามันใกล้ชิดแทรกไปป่ะ...

ยังไงเอาใจช่วยให้ สมบูรณ์เร็วๆแล้วกัน :D:D:D

ป.ล. ขับรถไปกลับ 180 ก่าโล ไกลกว่าคอลง 5 นิสนึง ขับมันส์เลย

3. bond 1

bond 1 Active Member VIP

1,683
    18
    38
    เอาใจช่วย ครับ จะได้มีสนามดี มีมาตราฐานครับ

4. John <<GooD-oLd-CaR>>

John <<GooD-oLd-CaR>> New Member VIP

1,933
    90
    0
    ยังไม่ได้ไปครับ เลยไม่มีคอมเม้นท์
    ไว้ไปงาน Souped up แล้วจะมาคอมเม้นท์ละกันนะครับ :)

5. March_Weber

March_Weber New Member Member

1,539
    32
    0
    สนามเพิ่งจะทำเสร็จใหม่ๆ ร้อนๆ ระบบต่างๆ ยังไม่เป็นรูปเป็นร่างเลย ใจเย็นๆ ครับ เดี๊ยวก็เห็นอะไรดีๆ ขึ้นเอง อย่างเพิ่งไปว่าสนามเค้ามัน ดี/ไม่ดี ขนาดคลอง 5 เค้าเปิดมา 4 - 5 ปี ยังต้องมีพัฒนากันต่อไปเรื่อยๆ

ผมว่าคนไทยเรามันยังสอบตกเรื่องมาตรฐานกันอยู่ ต้องเรียนรู้กันอีกพักใหญ่ถึงจะเข้าใจกันทั่วถึง

6. KaMmY~*

KaMmY~* New Member Member

557
    16
    0
    เป็นกำลังใจให้สนามแล้วกันครับ :D

7. ArtRacing

ArtRacing New Member ทีมงานสมาชิก Super Moderator

814
    40
    0
    สนามเสร็จเรียบร้อยแล้วค่อยว่ากันอีกทีดีกว่า

8. Apple

Apple New Member Member

575
    8
    0
    สงสัยต้องส่งวิศวกรไปดูการทำสนามที่เมืองนอกเผื่อจะได้มาตรฐานกะเค้ามั่ง จะได้โกอินเตอร์ 555+

9. *~บอย (ลาม...ก)~*

*~บอย (ลาม...ก)~* Well-Known Member VIP

1,687
    49
    48
    รอไปตอนสมบูรณ์คับ

10. Wataru@SE101

Wataru@SE101 New Member Member

252
    10
    0
    รอดูกันต่อไปครับ โดยส่วนตัวเคยแต่ผ่านยังไม่เคยไป ถ้าได้ไปแล้วจะมาช่วยกันcomment เพื่อปรับปรุงล่ะกันนะครับ

11. PeNgMaN

PeNgMaN Well-Known Member Privilege

3,101
    51
    48
    ผู้จัดเค้าไม่กลัวจะเกิดเหมือนกับที่คลอง5เหรอครับ ปล่อยให้คนดยืนดูแบบนั้นอีก เหตุการณ์มันเพิ่งผ่านมาเองนะครับ

12. เพิ่งเริ่มต้นครับ สนามยังไม่เสร็จ
    อดใจรอซักหน่อย รอดูตอนเสร็จแล้ว อะไรๆก็จะดีเองครับ

13. chang

chang Well-Known Member Member

4,985
    57
    48
    ขอเป็นกำลังใจให้ ทางสนามล่ะกันครับ
    ไม่ว่าสนามไหนก้อขอให้ พัฒนา แลฃะ ดีๆ ขึ้นไปนะครับ

ส่วนสนามนี้ผมคิดว่า ยังไม่เรียบร้อยดี แต่ ถ้าทุกอย่างเรียบร้อยแบบที่ ทางสนามคิดไว้ ผมว่า แจ๋วแน่นอนครับ

14. ^-^EXPEDITION^-^

^-^EXPEDITION^-^ New Member Moderator VIP Media

195
    6
    0
    -คือว่าอย่างนี้ครับ

- สนามเทพนครจะเสร็จครบทุกอย่างตามแปลนที่วางไว้คงจะมีประมาณ เดือนมีนาคม 52 ในส่วนของการแข่งขันอื่นๆ ที่เริ่มจากเดือนนี้นั้น ก็จะเป็นงานแข่งที่ได้แปลนกันไว้ล่วงหน้าแล้ว อาจจะเกิดความไม่สะดวกบ้างในการจัดการกับคนดู , นักแข่ง และอื่นๆ ฝุ่นเยอะไปหน่อย อิอิ :D

- ส่วนในเรื่องเจ้าหน้าที่ต่างๆ การจัดการแข่งขันที่ดูแลคนดู , นักแข่ง , อันนี้ต้องไปดูที่ผู้จัดงาน การแข่งขันนะครับ :cool: วันนั้นอาจจะยังไม่ลงตัวในเรื่องต่างๆ มากมาย เพราะรถที่เข้ามานั้นเยอะมาก และบางส่วนของสนามก็ยังไม่พร้อมเท่าที่ควร เลยทำให้มีปัญหาบ้าง ก็รอดูกันต่อไปกับสนามที่เสร็จสมบูรณ์และผู้จัดงานแข่งที่พร้อมจะรองรับคนดูขนาดนี้

- ต้องรอดูของจริง งานจริง ในช่วงต้นปีจะดีกว่าครับ เอาใจช่วยล่ะกัน :D

15. TobZwa Neko

TobZwa Neko New Member Member

605
    7
    0
    +++

กรุณาอย่านำกระทู้มาเถียงกันนะครับ ผมแค่อยากทราบความเห็น
    ของพวกเราคนชอบรถแข่งแค่นั้น ขอบคุณมากครับ เพื่อนๆ
    ปล.อยากเห็นตอนเสร็จจัง

16. ARTO940

ARTO940 New Member Member

372
    37
    0
    ผมว่า ยังไม่พร้อมคับ แต่...

เพราะเป็นครั้งแรก เลยไม่ได้ติดใจอะไรคับ

อยากให้พร้อมกว่านี้ ค่อยเปิดทำการแข่งขันอีกครั้งก้อดีนะคับ ทั้งนี้ทั้งนั้น การสร้างสนามอีกสนามนึงขึ้นมาเป้นเรื่องที่ดีคับ อยากให้วงการมอเตอร์สปอร์ตบ้านเราก้่าวหน้าไปเรื่อยๆ ตอนนี้ถือว่าสนามตามรถและนักแข่งอยุ่พอสมควรคับ

ไม่อยากให้ผู้จัดหมดกำลังใจคับ ก้าวต่อไป...จอห์นนี่วอกเกอร์

17. gri

gri New Member Member

1,163
    26
    0
    ผมว่า

ควรจะให้พร้อมก่อนแล้วค่อยจัดแข่งครับ

ความปลอดภัยเท่าที่ดูในรูป คือมันแทบจะไม่มีเลย

อะไรๆก็ไม่ค่อยพร้อม

เพียงแต่การแข่งที่จัดไปนั้นโชคดี ที่ไม่มีอุบัติเหตุ

แต่ถ้ามันมีขึ้นมา ประวัติศาสตร์คงซ้ำรอยคลอง 5

ไม่เข้าใจเลย บทเรียนราคาแพง เราลืมไปแล้วหรือ ?

คนจัดก็ควรจะคิดบ้างว่า ถ้ามีอะไรขึ้นมา จะพร้อมรับมือไหวหรือไม่

ดูจากรูปแล้ว ตรงที่เบิร์นยาง ยังไม่มีกำแพงอะไรกั้นเลย

ถ้ามีรถซักคันพลาดมา ล้อหลุด คงมีตายกันอีกหลายศพแน่นอน

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 16 ธันวาคม 2008
  18. KENTENS@I

KENTENS@I New Member Member

535
    26
    0
    อยากได้สแตน ปูน สูงๆ ใหญ่ๆ เหมือนเมืองนอก สักตึก 3 ชั้น บริเวณ 100 เมตรแรก

19. เอวี่^เรซซิ่ง

เอวี่^เรซซิ่ง New Member Moderator Lady Member

2,620
    79
    0
    ไปมา แล้ว ไม่รู้จะติอะไรค่ะอะ

คิดว่า ทางสนาม คงจะพัฒนาไปเรื่อยๆ เปนกำลังใจหั้ยค่ะ

20. Kodomo-Indy

Kodomo-Indy New Member Member

1,134
    13
    0
    ดูจากรูปแล้ว อย่างกะ สนามเมื่อ 20 ปีที่แล้ว เลย กันดาล จิงๆ

21. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    รอตอนเสร็จดีกว่า

22. prototype01

prototype01 Active Member Privilege

800
    47
    28
    ยังไม่ 100% ผมยังไม่มี comment ครับ แต่เอาใจช่วยละกันครับ

23. ผมไม่ได้ไปนะคร๊าบ แต่คิดว่าที่ต้องจัดไปเมื่อเสาร์ที่ผ่านมาคือ ประกาศไปแล้ว

และจะเลื่อนก้อคงยาก และคงไม่มีใครพอใจแน่นอน แต่ก้อถือว่าทำได้ดีแล้วล่ะ

จากที่ฟังเพื่อนๆ และคนที่ไปมาพูดๆกัน มันเป็นครั้งแรก ก้องี้แหละคร๊าบ ทำใจหน่อย

แต่ถ้าทุกอย่างเส็ดเรียบร้อย ผมว่าคงมีคนไม่น้อยที่จะรีบไปจับจองที่กันตั้งแต่หัววัน

เอาใจช่วยทุกๆฝ่าย ทั้งผู้จัดทุกสนาม และเจ้าของสนามอย่างเฮียฮง สู้ๆคร๊าบ

24. colorful

colorful New Member Member

76
    5
    0
    ส่วนตัวผมว่าน่าจะให้มันเสร็จ ให้มันพร้อม ให้มันปลอดภัย ให้มันสมบูรณ์

แล้วค่อยจัดน่าจะดีกว่านะครับ

สู้ๆคับ ^^

25. ผมว่าถ้าไม่พร้อมก็อย่าพึ่งเปิดเลยคับ รอให้พร้อมเเล้วค่อยเปิดจะดีกว่า ฝุ่นก็เยอะ ลมก็เเรง เเทรกก็ไม่เรียบ ร้อนก็ร้อน ไปทีเเรกนึกว่าตลาดนัด อยากเห็นสนามที่ได้มาตรฐานนะคับ ไม่ใช่เเบบนี้ ขอบคุณคับ

26. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83
    รอ เสร็จสมบูรณ์ดีกว่า....

27. markruk

markruk New Member VIP

1,028
    52
    0
    สนามยังไม่ 100% เลยครับหลายคนเอารถไปบอกว่าไม่กล้าวิ่งครับ แทร็คฝุ่ยเยอะมากครับกลัวมิดกันครับ

28. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    นานา จิตตัง

ต้องรอเสร็จสมบูรณ์

29. *+*DOME-VTEC *+*

*+*DOME-VTEC *+* New Member Moderator VIP

2,123
    167
    0
    ผมว่าเปิดตอนมันพร้อมดีกว่าอะครับ

เปิดตอนยังไม่เสด มันเป็นครึ่งๆ กลางๆ ยังไงก้อไม่รู้

จะพูดว่าดี ก็พูดไม่ได้ จะพูดว่าควรปรับปรุง ก้อพูดได้ไม่เต็มปาก

30. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    ผมว่าทำให้เสร็จก่อนดีกว่าครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้