!!! ประกาศจากทางสนามกับเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นคับ !!!

การสนทนาใน 'Drag Racing' เริ่มโดย Taye@YF20, 23 พฤศจิกายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. .KitarO.

.KitarO. New Member Member

839
    23
    0
    เป็นกำลังใจให้ทางสนามและขอให้นำเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นเป็นอุธาหรณ์เพื่อปรับปรุงวงการให้ในทางที่ดีขึ้นครับ

2. tacumi

tacumi New Member Member

283
    0
    0
    ขอบคุณมากๆจากใจเลยครับผม

....

3. Taye@YF20

Taye@YF20 New Member Privilege

337
    29
    0
    ผมและทีมงาน รวมทั้งทางสนาม บางกอกแดรกอเวนิว

ขอขอบคุณทุกท่านที่ยังให้กำลังใจกันอยู่ด้วยดีเสมอมานะคับ

ข้อเสนอแนะทุกข้อความที่ทุกท่านพิมพ์มา

เราจะพยายามทำมันให้ดีที่สุดเท่าที่เราจะทำได้คับ

หวังเป็นอย่างยิ่งว่าขอให้เหตุการณ์นี้เป็นเหตุการณ์สุดท้ายที่เกิดขึ้น

กับวงการ Motrot Sport บ้านเรานะคับ

ขอขอบคุณจากใจจริงอีกครั้งนะคับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 25 พฤศจิกายน 2008
  4. numodlove

numodlove New Member VIP

1,408
    44
    0
    ดีครับดี

5. torevo3

torevo3 New Member Member

245
    16
    0

เป็นกำลังใจให้คับ ขอให้สนามกลับมาอีกทีสมบูรณ์เเบบเลยนะคับ ก้าวไปช้าๆ ดูขอเสียเเล้วนำกลับมาปรับปรุงให้ดีที่สุดเท่าที่เราจะทำได้ ผมเชื่อว่าทุกคนต้องเป็นกำลังใจให้คับพี่ต่าย เเละพี่ทีมงานทุกๆคน เเละต้องขอเเสดงความเสียใจด้วยอีกครั้งนึงคับ

6. kwaw_69

kwaw_69 New Member Member

211
    12
    0
    สุดยอดครับ"ชีวิต"สำคัญกว่าเงินทองเสมอ

7. ขอเป็นกำลังใจให้นะคับ หวังว่าจะกลับมายิ่งใหญ่กว่าเดิม
    อุบัติเหตุมันเป็นเรื่องธรรมดาในสนาม
    บ้านเราไม่ใด้เกิดกันบ่อยๆและหวังว่าจะไม่เกิดขึ่นอีกคับ
    แต่คงห้ามกันไม่ใด้ ถ้าเกิดอีกขอให้ไม่มีใครเป็นอะไรละกับครับ

8. ART AE110

ART AE110 New Member Moderator

728
    2
    0
    สู้ต่อไปนะครับ ทีมงานทุกท่าน

9. ^BANK^

^BANK^ Well-Known Member VIP

4,902
    124
    63
    เยี่ยมไปเลย ขอให้เสร็จสมบูรณ์ทันเวลานะครับ ทุกคนยังรออยู่

10. Dbass

Dbass New Member Member

155
    3
    0
    ขอให้กำลังใจกับญาติผู้เสียชีวติและบาดเจ็บทุกคนครับ

ขอให้กำลังใจทางสนามเช่นกัน คิดว่าการเปลี่ยนแปลงหลายสิ่งหลายอย่างที่กำลังเริ่มจะทำ ขออย่า

ได้มีอุบัติเหตุร้ายแรงเกิดขึ้นอีกเลย

ข่าวเมื่อ 2 วันก่อน

ผู้ว่าสั่งปิดสนามแข่งรถไม่มีกำหนด หลังรถชนคนดูเสียชีวิต 9 รายบาดเจ็บ 10 ราย รถเสียหายอีก 7 คัน

ที่สนามแข่งขันรถบางกอกแดรกอเวนิว ม.11 ต.คลองห้า อ.คลองหลวง จ.ปทุมธานี นายปรีชา บุตรศรี ผู้ว่าราชการจังหวัดปทุมธานี พร้อมด้วยพล.ต.ต.วิทยา ประยงค์พันธ์ ผู้บังคับการตำรวจภูธรจังหวัดปทุมธานี
    เจ้าหน้าที่กองพิสูจน์หลักฐานวิทยาการเขต 11 และ พ.ต.ท.ดร.พัลลภ แอร่มล้า สวญ.สภ.คลองห้า ได้เดินทางไปตรวจสภาพสนามแข่งขันรถที่ได้เกิดอุบัติเหตุเมื่อคืนนี้ โดยมีผู้เสียชีวิตในที่เกิดเหตุจำนวน 6 ราย
    และไปเสียชีวิตที่โรงพยาบาลอีก 3 ราย รวมทั้งมีผู้ได้รับบาดเจ็บสาหัสอีก 10 ราย

พล.ต.ต.วิทยา ประยงค์พันธ์ ผู้บังคับการตำรวจภูธรจังหวัดปทุมธานี ได้เปิดเผยว่า นายปรีชา บุตรศรี ผู้ว่าราชการจังหวัดปทุมธานี ได้สั่งให้ปิดสนามแข่งขันรถแห่งนี้ไม่มีกำหนด จนกว่าจะมีการตรวจสอบหามาตรการความปลอดภัยของคนดูและรถที่นำเข้ามาแข่งขัน

พล.ต.ต.วิทยา ประยงค์พันธ์ ยังกล่าวว่า ในการแข่งขันรถที่สนามแข่งรถของบริษัท บางกอกแดรกเวเนิว จำกัด เมื่อคืนที่ผ่านมาทำให้รถเซฟิโร่เสียหลักชนแท่นปูนซิเมนต์ที่กั้นขอบของสนามรถแข่งหลุดออกไปชนรถของผู้ที่มาชมการแข่งขัน ที่จอดเรียงรายอยู่ข้างขอบสนามทำให้ได้รับความเสียหายจำนวนหลายคัน และทำให้มีผู้เสียชีวิตทั้งหมด 9 คน ผู้บาดเจ็บอีกจำนวนหลายสิบคน

ในเบื้องต้นพบว่า ผู้ดำเนินการจดทะเบียนประกอบการในนามบริษัท บางกอกแดรกอเวนิว จำกัดเมื่อวันที่
    16 เม.ย.2547 มีวัตถุประสงค์ เพื่อบริการทดสอบรถทุกประเภทและแข่งรถทุกประเภท มีนายรพีศักดิ์ พัวศิริ เป็นผู้จัดการ ทุนจดทะเบียน 5 ล้านบาท

สำหรับการแข่งขันที่เกิดเหตุ เป็นรายการของกู๊ดเยียร์เรทซิ่ง จีเอ็มจีแดรก 2008 ในรายละเอียดผู้ขับขี่รถยนต์ยี่ห้อนิสสัน เซฟิโร่ หมายเลขทะเบียน ศก-559 กทม. ซึ่งมีนายทศพล เปี่ยมใหญ่ เป็นผู้ขับขี่ คันที่ก่อเหตุ ขณะนี้ได้หลบหนีไปรักษาตัว ซึ่งทางเจ้าหน้าที่ตำรวจจะได้ ตามตัวมาสอบสวน พร้อมกับผู้ที่ดำเนินการแข่งขัน ในเบื้องต้นได้แจ้งข้อหาร่วมกันกระทำโดยประมาท อันเป็นเหตุให้มีผู้บาดเจ็บและเสียชีวิต
    ส่วนข้อโต้แย้งผู้จัดการหรือฝ่ายแข่งขันจะเป็นอย่างไร ก็ต้องพิจารณาอีกครั้งหนึ่ง ว่าเข้าได้รับอนุญาตเป็นมาอย่างไร และดำเนินการป้องกันอุบัติเหตุเพียงพอหรือไม่อย่างไร ก็ต้องตรวจสอบเอกสารทั้งหมด
    สำหรับผู้เสียหายขอมาให้ปากคำต่อเจ้าหน้าที่ตำรวจ เพื่อให้ผู้รับผิดชอบชดใช้ค่าเสียหายที่เกิดขึ้น

ทางด้านนายปรีชา บุตรศรี ผู้ว่าราชการจังหวัดปทุมธานี ได้ให้พาณิชย์จังหวัดและโยธาจังหวัด เข้าตรวจสอบทะเบียนพาณิชย์และการก่อสร้างว่าถูกต้องหรือไม่ ในเบื้องต้นให้งดใช้สนามไว้ก่อนโดยไม่มีกำหนด จนกว่าผลการสอบสวนของเจ้าหน้าที่ตำรวจจะแล้วเสร็จ

11. boy_rx_7887

boy_rx_7887 New Member Member

742
    86
    0
    นับถือสปิริตครับ

12. ta (^_^)

ta (^_^) New Member Member

52
    2
    0
    เอาใจช่วยครับ

13. col2ETwo

col2ETwo New Member Member

820
    11
    0
    สุดยอดครับ spirit ดีจริงสุดยอดครับ คลอง 5 (Bangkok drag avenue) แล้วว่าแต่ที่จัดอันดับดีเซลอ่ะครับที่ไหน...

14. Due_EG

Due_EG New Member Member

4,053
    14
    0
    เยี่ยมครับ

15. bond 1

bond 1 Active Member VIP

1,683
    18
    38
    เอาใจช่วยครับ ขอให้ ผ่านไปได้ด้วยดีครับ

16. Fredy

Fredy New Member Member

710
    84
    0
    เยี่ยมครับเอาใจช่วยให้กลับมาเร็วๆ

ขอแสดงความเสียใจกับเหตุการณ์นี้ด้วย

ขอให้ผู้เสียชิวิตไปสู่สุขติครับ

17. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
  18. TurBo~*

TurBo~* New Member Member

6
    0
    0
    ดีคับ เปนกำลังใจให้ละกัน ^^

19. paman kung

paman kung New Member Member

69
    1
    0
    เพื่อ สิ่งที่ดีกว่า ครับ สู้ๆๆ ขอให้เสร็จไวๆนะครับ กว่าจะเดือนกุมภามันนานอะ เด่วไม่มีที่ดู ^ ^

20. 69

69 New Member VIP

37
    1
    0
    ขอแสดงความเสียใจกับญาติผู้เสียชีวิตและผู้บาดเจ็บ อย่างสุดซึ้งครับ

ส่วนทางสนามจะเป็นกำลังใจให้ครับ เพราะทุกเหตุการณ์ ที่เกิดขึ้นไม่มีใครอยากให้เกิดครับ ปิดปรับปรุงคราวนี้ เพื่อเปิดมาอีกที หยิ่งใหญ่และปลอดภัยกว่าเก่าครับ

ปล. นึกถึงความรู้สึกดีดี ที่สนามเปิดวันแรกสิครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้