!!! ประกาศจากทางสนามกับเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นคับ !!!

การสนทนาใน 'Drag Racing' เริ่มโดย Taye@YF20, 23 พฤศจิกายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. TUM CYCLEROAD

TUM CYCLEROAD New Member Member

9
    2
    0
    ก่อนอื่นขอแสดงความเสียใจอย่างสุดซึ้งกับผู้ที่ประสบอุบัติเหตุในครั้งนี้ ขอให้ดวงวิญญาณของทุกท่านจงสู่สุขคติ ดีมากเลยครับ!! อย่างน้อยทางญาติผู้เสียชีวิตก็จะได้สบายใจขึ้นมาบ้าง แต่อยากจะขอร้องทางสนามให้ช่วยพวกเค้าให้เต็มที่เลยน๊ะครับ สงสารพวกเค้า ในฐานะที่ผมก็เป็นแฟนของสนามคลอง5 เอาใจช่วยทั้งสองฝ่ายเลยน๊ะครับคงไม่มีใครอยากให้เกิดขึ้น ขอแสดงความเสียใจอย่างสุดซึ้งจริงๆ...ทางสนามต้องรีบแก้ไขปัญหาที่บรกพร่องอย่างเร่งด่วนเลยน๊ะครับ เพื่อความปลอดภัยของประชาชนทุกคน...ขอบคุณครับ

R2D2 ถูกใจสิ่งนี้
  2. เป็นกำลังใจช่วยนะคร๊าบ

ครั้งนี้ขอพบการเปลี่ยนแปลงที่สมบูรณ์แบบเลยนะค๊าบ

3. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    ขอเป็นกำลังให้กับทีมงานและสนาม BDA ครับ รวมไปถึงขอแสดงความเสียใจกับผู้ที่ได้รับบาดเจ็บและผู้ที่เสียชีวิตด้วยอีกครั้งครับ

4. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    เป็นกำลังใจให้กับทางสนาม และ นายสนาม เดินหน้า ปรับปรุงสนามเพื่อพัฒนาวงการ Dragเมืองไทย ต่อไปครับ

5. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    ดีครับ ปรับปรุงให้ ดีกว่าเก่า เยอะๆเรยครับ

6. Mr.PrOmPT

Mr.PrOmPT Member Moderator

832
    19
    18
    เป็นกำลังใจให้กับทางสนาม และขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวผู้สูญเสียคับ

7. God level

God level Active Member Moderator

1,028
    14
    38
    ...ยอมรับในสปริตคับ.....เจ๋งๆๆ...

8. สู้ๆนะครับ เป็นกำลังใจให้ทุกฝ่ายพ่านพ้นไปได้ด้วยดีนะคับ

9. tiaw_joe

tiaw_joe New Member Member

605
    11
    0
    ดีครับ

10. Kodomo-Indy

Kodomo-Indy New Member Member

1,134
    13
    0
    ดีครับ ควรปรับ ปรุงอย่างยิ่ง

11. zodabazonren

zodabazonren New Member Member

106
    4
    0
    ขอให้ผ่านไปได้ด้วยดีนะครับ

12. pukpick

pukpick New Member Member

615
    0
    0
    เอาใจช่วยค่ะ และเป็นกำลังใจให้ค่ะ
    ขอให้อุปสรรคผ่านพ้นไปด้วยดีนะคะ

13. maicomeng

maicomeng New Member Member

522
    46
    0
    เสียใจ กับผู้สูญเสียด้วยนะคับ

14. man200sx

man200sx New Member Moderator VIP

506
    56
    0
    The Show Must Go On รถแรงขึ้นเรื่อยๆ สนามก็คงต้องพัฒนาขึ้นไปเรื่อยๆ เพื่อรองรับความแรงของรถที่เพิ่มขึ้น และ เพื่อความปลอดภัยที่สูงที่สุดและเยี่ยมที่สุดครับ

15. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    ดีเหมือนกันครับ
    ขอบคุณครับ

16. สปิริตดีครับ.......เยี่ยมๆๆๆๆ

17. TeY_RMuTi

TeY_RMuTi New Member Member

1,955
    56
    0
    เยี่ยมเลยคับ

18. DorAEmon Power

DorAEmon Power New Member Member

115
    7
    0
    ยอดเยี่ยมครับ

ผู้บาดเจ็บ ขอให้หายไวๆครับ

19. jo_AE92

jo_AE92 New Member Member

48
    0
    0
    เป็นกำลังใจให้ครับ

20. BOY-B16

BOY-B16 Member VIP

433
    7
    18
    ขอมีกำแพงยางด้วยนะคับรถจะได้ไม่หนักคับเวลาเกิดอุบัติเหตุ

21. GT_911

GT_911 New Member Member

90
    5
    0
    ขอปรบมือให้ดัง ๆ กับสนามคลอง 5 เลยคับ

อุบัติในการแข่งมันไม่อาจขาดเด่าได้ครับ เกิดแล้วแกไขปรับปรุงได้เป็ฯสิ่งที่ดีครับ

22. pete_noxious

pete_noxious New Member Member

86
    3
    0
    ฝากเรื่องถึงทางสนามด้วยครับ นอกจากเรื่องความปลอดภัยภายในสนามแล้ว เรื่องความปลอดภัยบริเวณรอบๆสนาม เช่น บริเวณที่จอดรถ อาจจะเพิ่มแสงสว่าง เพิ่มกล้องวงจรปิด หรือ เพิ่ม รปภ เพื่อตรวจความเรียบร้อยบริเวรสนาม และความสะอาดของห้องน้ำ
    อีกอย่างบางทีเรื่องสิ่งมึนเมาที่ดื่มกินกันบริเวณสนาม พอเมาแล้วบางทีอาจทำให้ไม่มีสติที่จะสังเกตุอันตรายที่จะเกิดขึ้น ทำให้ป้องกันตัวหรือหลบหลีกไม่ทัน

ขอเสนอความคิดเห็นหน่อยนะครับไหนๆก็จะปรับปรุงแล้วเอาให้มันดีไปเลยครับ สู้ๆครับ

23. ^BLUE_SODA^

^BLUE_SODA^ New Member Member

307
    9
    0
    เป็นกำลังใจให้ ครับ

24. Te'@RescueClubThailand# 1

Te'@RescueClubThailand# 1 New Member Moderator

378
    12
    0
    ฝากเรื่องทางเข้า-ออกของรถฉุกเฉิน รถพยาบาล รถกู้ภัย รถอุปกรณ์กู้ภัยด้วย
    เพราะเหตุเมื่อคืนวันเสาร์ รถกู้ภัยเข้าไปในที่เกิดเหตุได้ลำบากมาก ประกอบกับ
    ผู้เข้าชมบางส่วนได้เดินทางกลับโดยที่ไม่ได้สนใจกับรถกู้ภัย รถพยาบาลที่จะ
    เข้าไปในที่เกิดเหตุเลย.....บางคันถึงกับเบิ้ลเครื่องและเร่งใส่รถกู้ภัย..........
    อย่าให้ถึงกับขนาดที่ว่า.... คนไทยไร้น้ำใจ เลยนะ....ขอบคุณ

ท้ายนี้ ขอแสดงความเสียใจกับเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นด้วยนะครับ

25. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    เยี่ยมคับ เพื่อความปลอดภัยของทุกๆคนคับ

26. joe_mazarine

joe_mazarine Member Member

134
    0
    16
    .......... สู้ต่อไป ............ keep walking

27. Bshowroom

Bshowroom New Member Member

467
    13
    0
    สนามใหม่ ขอ กว้าง และ ยาว ส่วน ที่นั่ง คนดู ขอ ห่างจาก แทร็ค เหมือน ที่ เมกา นะคับ

ขอบคุณคับ

28. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0
    เป็นกำลังใจให้กับทั้งทางสนามและผู้ประสบเหตุการณ์ครั้งนี้นะค้าบ

29. nikexposure

nikexposure Well-Known Member VIP

3,466
    41
    48
    เยียมมากเลยครับ...

30. TAKUMI_Z

TAKUMI_Z New Member Member

31
    0
    0
    เป้นกำลังใจให้ทางสนามครับ เราทุกคนเข้าใจและไม่โทษคัยทั้งสิ้นครับ
    คนรักรถด้วยกันทุกคน สุ้ๆๆๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้